• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.3 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

DrDuc

ơ. bác ơi, máy của em là 3g lock, đang dùng bản, 3.1.3(7E18) carier 5.1 .model : MB489j. Modem Firmware 05.12.01 .máy đã có Cydia,.....
tại cài nh game quá, ko chơi đc, bjio gỡ hết ra, mà app vẫn hiện lên 1g. trống 4.5G .nên muốn Restore bản customer của bác.
ko biết có đc ko ah,
cám ơn nh

HTC_VUTHANH

Moderator
ơ. bác ơi, máy của em là 3g lock, đang dùng bản, 3.1.3(7E18) carier 5.1 .model : MB489j. Modem Firmware 05.12.01 .máy đã có Cydia,.....
tại cài nh game quá, ko chơi đc, bjio gỡ hết ra, mà app vẫn hiện lên 1g. trống 4.5G .nên muốn Restore bản customer của bác.
ko biết có đc ko ah,
cám ơn nh
bạn ko cần gỡ bỏ game, app cũng vẫn cài đc bình thường

DrDuc

Cái mà mình muốn hỏi ở đây là:
1. liệu có restore bản customer được hay ko.
2. Restore được thì liệu có jaibreak đc ko
3. Jaibreak đc , chơi đc game, app nhưng liệu có Unlock đc ko, với bản modem fimware 05.12.01.

có cái bài này của cụ :
Click here to enlarge Nguyên văn bởi inokia Click here to enlarge
mình đã downgrade FW xuống còn 3.1.2 (7D11) nhưng Modem FW là 5.12.01 vậy có thể unlock được ko? có thể dùng FW custom này để unlock dc ko
bạn đã downgrade suống 3.1.2 rùi cơ ah.Click here to enlargechúc mừng bạn có thể JB cài game nhạc vui chơi cho đỡ buồn.còn việc unlock FW 5.12.01 của bạn chưa có thể unlock được trong thời gian này.dành chờ đợi thui.
nếu bạn ko chờ đợi thì có thể unlock bằng phần cứng giá trên thị trường theo mình biết là từ 2T tới 2T5Click here to enlarge nhưng ime sẽ bị đỗi nhé
.
.
Em sợ vãi. . . .~X(

HTC_VUTHANH

Moderator
Cái mà mình muốn hỏi ở đây là:
1. liệu có restore bản customer được hay ko.
2. Restore được thì liệu có jaibreak đc ko
3. Jaibreak đc , chơi đc game, app nhưng liệu có Unlock đc ko, với bản modem fimware 05.12.01.

có cái bài này của cụ :

.
.
Em sợ vãi. . . .~X(

ulock bt bạn ạ.đây là fw custom ko nâng bb và một điều nữa là:đây là fw custom cụ kỵ zùi bạn ạ
ps:máy mình 3gl bb 05.13.01 fw custom 4.2.1(pv001) chuẩn bị restone new fw custom 4.2.1(pv002):D