• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.3 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

doananhtai

cho mình hỏi chút 3gs world bootrom đã up fw 3.1.3 gốc và jb = spirit xong rs fw này đc luôn ko vậy

Restore vẫn Ok bạn à, nhưng xài Fw gốc mình thấy là chuẩn nhất.

3gs bootrom làm gì mà up FW custom được.
JB bằng spirit (dù dính bootrom hay không) cũng làm gì mà up FW custom được. (spirit JB theo phương cách khác hẳn JB của blackra1n cũng như của FW Custom => để chống chuyện dính cáp khi reboot)... Cho dù phép lạ có xảy ra khiến bạn up được FW custom thì chắc chắn sẽ bị dính cáp khi reboot.

tommynguyen1961

3gs bootrom làm gì mà up FW custom được.
JB bằng spirit (dù dính bootrom hay không) cũng làm gì mà up FW custom được. (spirit JB theo phương cách khác hẳn JB của blackra1n cũng như của FW Custom => để chống chuyện dính cáp khi reboot)... Cho dù phép lạ có xảy ra khiến bạn up được FW custom thì chắc chắn sẽ bị dính cáp khi reboot.

vậy không còn cách nào khắc phục tình trạng ăn cáp khi reboot hả anh Tài. Lâu quá mới gặp lại anh.

DarkNest

Thế còn việc dùng các mạng khác thì sao hả bạn ? Mình dùng mạng O2 UK nên không biết là phải làm thế nào đây , lúc restore xong thì không có cái bundle để update lại :|.

rickytieu

Bác longgiang cho e hỏi cái này nhe..em có 1 con 3G lock, sau khi restore FW custom của bác xong thì tình trạng máy như sau:
- search wifi được nhưng khi kết nối vào thì nó báo là " unable to join the network". E đã vô nhiều chỗ từ nhà ra quán cafe luôn nhưng vẫn vậy.không tài nào vô wifi được.ko biết như vậy thì máy e có bị gì ko ạ.Có cách nào sửa được không vậy bác Longgiang.
- Không vô wifi được nên em vẫn chưa unlock được.vậy bác có cách nào unlock mà ko dùng Wifi không vậy.Thanks bác nhiều

longgiang81

Super V.I.P
@ DarkNest : Bạn có thể hỏi thử những người bạn dùng mạng O2 UK xem họ có thì gửi sang cho bạn xem sao, hoặc nếu ko thì mình có thể build lại 1 bản khác giữ nguyên các mục Carrier Bundle riêng cho bạn.

@ rickytieu : Bạn thử Reset Network Setting xem có hết ko.

blackwhite169

E đang dùng FW này của bác Giang, có 1 vấn đề thắc mắc như sau:
E cài iPhone Delivery, phần mềm báo gửi tin nhắn thành công, đã cài đặt thành công nhưng không thấy báo!
Không biết là do lỗi của phần mềm hay lỗi của FW nữa, e đã Up lại và cài lại 2 lần nhưng đều không được! Mong các bác chỉ dẫn!

rickytieu

@ rickytieu : Bạn thử Reset Network Setting xem có hết ko.

Mình đã reset network rồi mà vẫn ko vô được wifi.có khi nào bị hư wifi ko vậy bác LongGiang..ko lẽ restore Fw với cài phần mềm mà cũng bị hư phần cứng nữa sao ta?Đang cần gấp, mong bác trả lời sớm dùm..thanks bác nhiều
Ah.sẵn tiện cho e hỏi.e Restore bản của bác xong restore trở lại bản 3.1.2 custom cũng của bác luôn.vậy ko biết đầy có phải là nguyên nhân ko vậy bác Giang..

Chỉnh sửa cuối:

wan

"Do toàn bộ Carrier.bundle mình đã xóa đi hết nên sau khi Restore xong, các bạn nhấn Shift + Click Updates rồi chỏ chuột tới file Carrier tương ứng của từng mạng trong máy tính là sẽ OK hết cả thôi."
Đoạn này e ko hiểu lắm,tức là sau khi mình dùng itunes restores máy xong thì tiếp tục dùng itunes nhấn shift+update chỉ vào file viettel.ipcc à,hay là dùng chương trình nào nữa

Zenki

Super V.I.P
"Do toàn bộ Carrier.bundle mình đã xóa đi hết nên sau khi Restore xong, các bạn nhấn Shift + Click Updates rồi chỏ chuột tới file Carrier tương ứng của từng mạng trong máy tính là sẽ OK hết cả thôi."
Đoạn này e ko hiểu lắm,tức là sau khi mình dùng itunes restores máy xong thì tiếp tục dùng itunes nhấn shift+update chỉ vào file viettel.ipcc à,hay là dùng chương trình nào nữa

Dùng iTunes luôn bạn ah!

dinonguyen

Nhờ các bạn giúp hộ máy mình 3GS Lock BB 5.11.07 đã restore bản CF này đồng thời đã cài Blacksn0w RC2 nhưng sao không có sóng. Mong các bạn giúp đỡ. Thx

vipboy_9x

Moderator
Nhờ các bạn giúp hộ máy mình 3GS Lock BB 5.11.07 đã restore bản CF này đồng thời đã cài Blacksn0w RC2 nhưng sao không có sóng. Mong các bạn giúp đỡ. Thx
bạn có vào setting--> Reset Network Setting chưa,
nếu không có sóng bạn có thể gỡ blacksnow cài lại thử xem.
và bạn vào cydia
Add Soure này vào để cài blacksn0w cho chuẩn nhé http://cydia.pushfix.info