• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.3 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

longgiang81

Super V.I.P
Tiếp nối bản firmware custom PV01, nay mình xin giới thiệu đến với các bạn bản firmware custom PV02 (thay cho Man.TinhLaGi). Vẫn với phong cách cũ, bản firmware này mình ko add thêm Pakage nào ngoài Cydia và bộ nhớ root 1029Mb. Loại bỏ hoàn toàn các ngôn ngữ ko cần thiết, chỉ giữ lại ngôn ngữ Tiếng Anh mặc định, loại bỏ hoàn toàn các thành phần LaunchDeamons và Carrier.bundle ko cần thiết nhằm tối ưu hóa bộ nhớ máy. Qua kiểm tra thử thì thấy sau khi thay đổi theme thì thời gian RestartSpringBoard chưa đến 2s (đối với 3GS). Hiện tại mình sẽ gỡ bỏ những bản firmware custom cũ trên host, có lẽ đến nửa đêm nay sẽ hoàn thành xong 6 bộ firmware. 1 vài hình ảnh minh họa :

Do toàn bộ Carrier.bundle mình đã xóa đi hết nên sau khi Restore xong, các bạn nhấn Shift + Click Updates rồi chỏ chuột tới file Carrier tương ứng của từng mạng trong máy tính là sẽ OK hết cả thôi.

Trên WIN bạn tìm theo đường dẫn :
Mã:
C:/Documents and Settings/User/Application Data/Apple Computer/iTunes/iPhone Carrier Support
Trên MAC bạn tìm theo đường dẫn :
Mã:
Macintosh HD/User/User Name/Library/iTunes/iPhone Carrier Support
Hình minh họa :

LINK DOWNLOAD FIRMWARE CUSTOM

LINK DOWNLOAD CARRIER.BUNDLE

CHÚ Ý: NHỮNG MÁY CHƯA QUA JAILBREAK BAO GIỜ KHÔNG THỂ UP FW CUSTOM ĐƯỢC

Chỉnh sửa cuối:

The_Unborn

Vậy là vẫn chỉ dùng cho IP có BB 05.11.07 thôi phải không bác? Còn BB 5.12.01 vẫn dắp chiếu hu hu

minhhop_85

hic..bác chỉ cho mỗi ngôn ngữ tiếng Anh :( thế những ai cần sử dụng thêm ngôn ngôn ngữ khác như tiếng nhật, tiếng trung thì sao hả bác :-s

Zenki

Super V.I.P
hic..bác chỉ cho mỗi ngôn ngữ tiếng Anh :( thế những ai cần sử dụng thêm ngôn ngôn ngữ khác như tiếng nhật, tiếng trung thì sao hả bác :-s
Thì dùng FW Gốc rồi tự JB hoặc tự Build lấy 1 bản vậy :D Vì Build cho người Việt nên chỉ để tiếng Việt :p

htrantk

Nếu mình co baseband là 05.11.07. Thì mình có unlock được không vậy?

dailongmmc

Mấy anh cho em hỏi là máy của em là Iphone 3Gs world đang chạy firmware 3.1.3 nên em đâu có JB. Vậy em có sử dụng bản Custom này của anh Long Giang được không? Vì hiện tại máy em đâu có Cydia:( :((

Zenki

Super V.I.P
Mấy anh cho em hỏi là máy của em là Iphone 3Gs world đang chạy firmware 3.1.3 nên em đâu có JB. Vậy em có sử dụng bản Custom này của anh Long Giang được không? Vì hiện tại máy em đâu có Cydia:( :((
Máy chưa từng qua Jailbreak không thể Up bản Custom được :D

dailongmmc

Trời vậy có cách nào hạ baseband ko anh... chứ vầy sao mà sử dụng...:|:O:((

qdc

Máy mình 3GS world chưa jailbreak có up lên bản này được không vậy các bạn?
(FW 3.1.2; Seri 87947KHE3NS; BB 05.11.07; model MC134ZP)
Cám ơn các bạn.

Zenki

Super V.I.P
Máy mình 3GS world chưa jailbreak có up lên bản này được không vậy các bạn?
(FW 3.1.2; Seri 87947KHE3NS; BB 05.11.07; model MC134ZP)
Cám ơn các bạn.
Nếu đang ở FW 3.1.2 thì JB bằng Blackra1n đi rồi mới Up được, các máy chưa JB lần nào không thể UP FW Custom được. Nói ở trên rồi bạn không đọc ah :|

Satan

Trời vậy có cách nào hạ baseband ko anh... chứ vầy sao mà sử dụng...:|:O:((
có đấy! nhưng chỉ dung cho bootloader 05.08! dùng Cydia add source Fuzzyband xem bootloader là bản nhiu nhé!

truclucky88

cám ơn mod Long Giang nhe , mình đã tets trên con 3GS word baseband 5.12.01 chạy rất mượt\-/

thomasjaydinh

Firmware này cái gì cũng tốt , mỗi tội ko có EDGE và 3G network. mặc dù đã hiện các kí hiệu E và 3G , nhưng khi lướt web thì nó báo "could not activate cellular network" . Mặc dù tớ đã thử Reset Network Setting rất nhìu lần..

zakka

3GS Lock Restore bản này xong chạy blacksnow là treo luôn,chạy tiếp ultrasnow thì ko có sóng,bị sao vậy ta?