• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

huyetthi

Con này BB là 05.11.7 . máy đã chạy JB để cài cydia rồi bác ạ . Hình như các con sản xuất sau ngày bn mới bị hiện tượng reset là bị về DFU . Con kia của em (3.1.2) mua sau nên lên 3.1.2 bị luôn . vậy nên e mới ko dám up 3.1.2 . Bác có biết làm sao để check ngày sx mà ko bị lỗi kia ko ạ? cám ơn bác nhiều !

Mình up đc con này lên 3.1 custom bản world rồi. lần này nó hiện màn Emergency mấy s rồi itune báo unlocked . trên máy báo actived . phew. đau mề quá. cám ơn bác zenki nh.

Last edited by a moderator:

abc3650

Đã restore ngon lành .. có logo mạng luôn .. đang test xem hơn 3.0 nhiều ko ? Sẵn cho hỏi là Root là gì mà 1Gb2 dữ vậy bro ? Nó có tác dụng gì vậy ? EM gà khoảng này mong đc giải thích rõ cho hiễu ..

Thx .. thx 100 lần cho những gì đóng góp .. :)

HuynhThanh

Đã restore ngon lành .. có logo mạng luôn .. đang test xem hơn 3.0 nhiều ko ? Sẵn cho hỏi là Root là gì mà 1Gb2 dữ vậy bro ? Nó có tác dụng gì vậy ? EM gà khoảng này mong đc giải thích rõ cho hiễu ..

Thx .. thx 100 lần cho những gì đóng góp .. :)

Bộ nhớ Root càng lớn thì khi nào bạn cài nhiều ứng dụng, game... thì sẽ thấy tác dụng của nó thôi mà!>:)

abc3650

Bộ nhớ Root càng lớn thì khi nào bạn cài nhiều ứng dụng, game... thì sẽ thấy tác dụng của nó thôi mà!>:)

Hihi .. tại em xài có 2G 8GB ah nên mất 1 ít nên thắc mắc thôi .. tại muốn hiễu nó là gì và tại sao thôi ? Hihi chứ thật sự ra ko bao giờ cài hết dung lượng cả .. đa số nhạc để nghe trên đường đi làm đi chơi .. còn game thì vài cái chơi hết xóa syn cái khác ..

Sáng giờ đi đường nghe nhạc ít mở màn hình .. nghe đến trưa mà pin sụt có chút xíu ah .. có vẽ quá good ..

Còn cái duyệt web của em sao nó ko load ra hết hình đc vậy các bro ? Có phải vào trình duyệt set lại thông số hay gì ko dạ ? Load 1 trang web nó báo debug gì đó quá trời .. Ko hiễu ..

Thx all .. =))

friendtv

bạn ơi, sao mình downloand cho iphone 2G về có 3 file: jpsw.001; jpsw.002; jpsw.003. giờ ko biết phải làm gi kế tiếp dây? chỉ mình với, mình hơi gà!

Zenki

Super V.I.P
bạn ơi, sao mình downloand cho iphone 2G về có 3 file: jpsw.001; jpsw.002; jpsw.003. giờ ko biết phải làm gi kế tiếp dây? chỉ mình với, mình hơi gà!
Lên Google tìm phần mềm tên là HJSplit tải về (FREE) rồi nối các file đó lại với nhau là được!

huyahn2003

Tình hình là mình up con 2G từ 2.2 lên 3.0,chạy redsn0w-win_0.7.1 để unlock và sóng rất mượt.nhưng khi up từ 3.0 lên bản 3.1.2 clean này(bằng itune 9.0.2.25)thì bị báo lổi 14,mong các bác hướng dẩn.

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Tình hình là mình up con 2G từ 2.2 lên 3.0,chạy redsn0w-win_0.7.1 để unlock và sóng rất mượt.nhưng khi up từ 3.0 lên bản 3.1.2 clean này(bằng itune 9.0.2.25)thì bị báo lổi 14,mong các bác hướng dẩn.

bạn đưa về chế độ recovery mod và resstore lại xem sao nhé

vipboy_9x

Moderator
lúc restore thì máy mình đang ở chế độ recovery(hình cộng cáp & cái đĩa) rồi nhưng vẩn bị bị báo lổi 14.

nếu như vẫn bị lỗi thì bạn có thể đem wa máy khác để resstore lại nhé.hoặc đổi cổng usb nhé và,đưa về DFU resstore lại FW gốc nhé

friendtv

Giúp mình với! máy mình là 3g lock, sau khi up lên bản FW 3.1 cua anh Long Giang và cài UltraSn0w sau khi search một lúc thì hiện ra "No Service" máy chạy chậm, màn hình cảm ứng hay bị đứng . máy mình trước cài FW 2.1; modem firmware: 02.28.00 chạy nhanh. cho em hỏi cách khắc phục với!

vipboy_9x

Moderator
Giúp mình với! máy mình là 3g lock, sau khi up lên bản FW 3.1 cua anh Long Giang và cài UltraSn0w sau khi search một lúc thì hiện ra "No Service" máy chạy chậm, màn hình cảm ứng hay bị đứng . máy mình trước cài FW 2.1; modem firmware: 02.28.00 chạy nhanh. cho em hỏi cách khắc phục với!

resstore lại FW gốc nhé,và dùng blackra1n để cài cydia và unlock .hoặc sài redsn0w đẻ unlock nếu Fw 3.0 HOĂC 3.0.1

abc3650

Cho em hỏi 1 chuyện vì em search ko ra .. Sorry ..

Sau khi nâng cấp con 2G 8G lên 3.1 giờ kết nối Youtube k đc .. có cách nào khắc phục đc k ?

Xlỗi nếu làm phiền .. Vì mình k search ra :D

abc3650

Xin lỗi đã làm phiền .. nhưng link bro đưa em vào nó cứ ra vậy nà

Bạn chưa Đăng nhập vào hoặc bạn không có quyền cho phép truy cập vào trang này. Có thể có một trong những lý do sau:
1.Bạn chưa Đăng nhập vào. Bạn hãy điền tên Đăng nhập và Mật khẩu rồi tiếp tục thử đăng nhập lại lần nữa.
2.Có thể bạn chưa đủ quyền truy cập vào trang này. Có thể nào bạn đang thử thay đổi nội dung bài gửi của thành viên khác hoặc truy tới những mục dành riêng cho BQT chăng?
3.Nếu bạn gặp khó khăn trong việc gửi bài viết, Người quản trị có thể đã Vô hiệu Tài khoản của bạn, hoặc Tài khoản có thể đang đợi sự Kích hoạt. Hãy kiểm tra lại Email của bạn, có thể Mail kích hoạt nằm trong Spam/Bulk!

Mặc dù em log vào rùi .. hay em ko có quyền truy cập vào trang đó vậy .. !

Sr vì làm phiền ..

phanngocru

Phiên bản Firmware Custom 3.1 dành cho 2G, 3G, 3GS và iPod Touch GEN2 mình đã test hoàn chỉnh và Upload lên Hosting của PDAVIET và MediaFire. Đây là phiên bản CLEAN, firmware sạch sẽ ko có bất kì 1 quảng cáo nào và ko add thêm bất kì 1 package nào khác ngoài Cydia và bộ nhớ Root 1029MB. Đối với 2G và 3G(S) World chỉ cần Shift-Restore xong là dùng luôn, 3G(S) Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng. Riêng với 3GS bản Lock và World nếu đang ở firmware 3.1 gốc thì sẽ ko thể Restore bản này đc, mong các bạn chú ý.

Mình vừa restore được vế bản 3.1( custom thì phải bởi vì trong đó có sẵn cydia), rùi unlock bằng UltraSn0w nhưng vẫn ko có sóng. Ai chỉ giúp mình với! THANKS!

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Mình vừa restore được vế bản 3.1( custom thì phải bởi vì trong đó có sẵn cydia), rùi unlock bằng UltraSn0w nhưng vẫn ko có sóng. Ai chỉ giúp mình với! THANKS!
Vào xem thử Baseband của máy hiện tại là bao nhiêu!

phanngocru

Vào xem thử Baseband của máy hiện tại là bao nhiêu!

serial 839388QN3NP
model MC131ZP
imei 01 198300 360340 8
iccid 0891010 0759 8126 8185
modem fw 05.11.07
Thông số của máy như vậy, mong mọi người giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối: