• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

thanhmobile

Các PRO cho mình hỏi 1 ca7u nhé, sau bản FW này là cực sạch, nhưng sao dung lượng chỉ có 6,6G vậy nhỉ, máy IP là 8G lận mà, còn 2,4G nữa nó đi đâu mất tiêu vậy?

Thanks

Bạn lượm đâu ra thêm 1G nữa vậy

SpiderTM

Đọc 1 mạch từ trang " Tiền Sử " --> " Hum Nay " và cuối cùng đã RESTORE finished, trơn tru và có cảm nhận nhanh hơn trước (chắc chưa cài ứng dụng thêm vào) THANKS bác longgiang :)

thanhtoan2401

Hi các bro, sao mình restore cho 2G thì bị báo lỗi 1601. Làm sao để sữa lỗi này, mình cần làm gì thêm?

tien113

em bị lỗi 1604 khi update firmware này cho con iphone 3gs zin 3.1.2...

mong các bác giúp em xử lý...

XuanTruong

Super V.I.P
em bị lỗi 1604 khi update firmware này cho con iphone 3gs zin 3.1.2...

mong các bác giúp em xử lý...

Bạn hỏi một vấn đề ở một nơi thôi nhé? Chỗ nào cũng thấy Bạn Post bài hỏi là sao?b-)

tien113

Bạn hỏi một vấn đề ở một nơi thôi nhé? Chỗ nào cũng thấy Bạn Post bài hỏi là sao?b-)

bác ơi, thông cảm cho em 1 tí, em đang nóng lòng wá, hum wa tới giờ, thử đủ mọi cách mà k làm gì được, tức k chịu được....nên mới phải hỏi nhìu thôi...:(:)(:)((

Orbit

1GB cho Root thôi chứ có gì nữa đâu :D

Bạn tính kiểu gì mà 6,6G + 2,4G thành 8G =))

Ò hen,,,, tại quen cài IP 16G với 32G nên thấy cái 8G cài ít quá, đâm ra hoảng... he he he 6,6 + 2,4 = 9G... model mới của Apple...
Thanks Zenki

BaoXuan

Mình đang dùng 3G word Frimawe 3.1 đã Jaibreak. Muốn Up lên 3.1.2 custom của Long thì phải đưa máy về DFU hoặc Recovery nhưng mình không biết làm thế nào. Mong các bạn hướng dẫn giúp trình tự làm!

dungeasy

Mình đang dùng 3G word Frimawe 3.1 đã Jaibreak. Muốn Up lên 3.1.2 custom của Long thì phải đưa máy về DFU hoặc Recovery nhưng mình không biết làm thế nào. Mong các bạn hướng dẫn giúp trình tự làm!

bạn tắt máy đi rồi nhấn giữ nút Home ( nút tròn đó ) , đang nhấn giữ nút home thì cắm cáp từ máy tính vào , máy sẽ về recovery mode

XuanTruong

Super V.I.P

- Cắm cáp kết nối giữa iPhone và PC, đưa iPhone về chế độ Recovery Mode (Nhấn Home + Power đến khi máy khởi động lại và hiện hình quả táo thì bỏ nút Power ra vãn giữ nút Home một tý, đến khi thấy hiện hình cọng cáp và cái đĩa trên màn hình iPhone là OK).
- Chạy iTunes 9 lên rồi nhấn Shift + Restore => Chỉ đến FW 3.1.2 Custom vừa Down ở trên.

tommytraingy2k

Cho e hỏi xíu ih...e làm giống cách mấy bác chỉ vậy áh...mà sao modern firmware của e chỉ có 4.26.08 mà hok phải là 5.5.x gì gì áh...vậy e cài có đúng hok? hay bị sai ở chỗ nào..

Zenki

Super V.I.P
Cho e hỏi xíu ih...e làm giống cách mấy bác chỉ vậy áh...mà sao modern firmware của e chỉ có 4.26.08 mà hok phải là 5.5.x gì gì áh...vậy e cài có đúng hok? hay bị sai ở chỗ nào..
Của bạn không sai gì cả. Cái này là do bạn Update trực tiếp từ 3.0 lên 3.1.2 Custom nên Modem Firmware nó không thay đổi. Để như vậy cũng được hoặc nếu thích 05.11.07 thì phải chạy bản 3.1.2 gốc :D Theo mình cứ để vậy mà dùng, chả sao cả :D

huyetthi

máy mình 3gs nhưng ko biết bản World hay Lock mình restore cả 2 bản World và Lock đều được (Restore bản World thì máy báo Emergency sau đó phải blackra1n mới vào được nhưng ko có sóng . Restore bản Lock thì máy vào được luôn nhưng cũng ko co sóng ).Máy mình mua là hàng Hồng Kông ( mình đang ở china ).Vậy máy mình làm sao để có sóng ? ( đã add source và chay blacksnow vẫn ko có sóng ..chỉ báo Searching.. rồi chuyển qua No Service.

Zenki

Super V.I.P
máy mình 3gs nhưng ko biết bản World hay Lock mình restore cả 2 bản World và Lock đều được (Restore bản World thì máy báo Emergency sau đó phải blackra1n mới vào được nhưng ko có sóng . Restore bản Lock thì máy vào được luôn nhưng cũng ko co sóng ).Máy mình mua là hàng Hồng Kông ( mình đang ở china ).Vậy máy mình làm sao để có sóng ? ( đã add source và chay blacksnow vẫn ko có sóng ..chỉ báo Searching.. rồi chuyển qua No Service.
Kiểm tra lại hàng World hay Locked đi đã, cầm iPhone trong tay mà không biết là hàng World hay Locked thì sao mà UP FW 8-|

Lên bản 3.1.2 Gốc trước để kiểm tra World hay Locked rồi hãy Up Custom!

huyetthi

Vâng. nhưng mình restore bản 3.1 gốc rồi nhưng itune nó cứ đơ ra . mình đã restore cả 2 bản 3.1 Lock và World ở trên rồi . vậy máy có bị làm sao ko bác?

Zenki

Super V.I.P
Vâng. nhưng mình restore bản 3.1 gốc rồi nhưng itune nó cứ đơ ra . mình đã restore cả 2 bản 3.1 Lock và World ở trên rồi . vậy máy có bị làm sao ko bác?
Đơ ra là sao bạn? Bây giờ vào iTunes update lên thẳng 3.1.2 GỐC đi. Nếu Update xong có sóng thì đó là bản World và ngược lại. Sau đó xác định World hay Locked rồi bắt đầu Up lại FW Custom.

huyetthi

Nhưng mà bác ơi con của e là hàng Hồng Kông bên này gọi là 港版 đắt hơn bản Mỹ ( 美版) có Model MC131ZP . Như vậy là hàng World đúng ko ạ ? e ko muốn len 3.1.2 vì sợ bị hiện tượng rs lại phải blackra1n lắm rồi ( 1 em 3gs chạy 3.1.2 đã bị nên e ko dám lên 3.1.2 con này ) . Giờ ko biết đã up con này len 3.1 custom rồi có restore lại bản gốc được ko ?

Zenki

Super V.I.P
Nhưng mà bác ơi con của e là hàng Hồng Kông bên này gọi là 港版 đắt hơn bản Mỹ ( 美版) có Model MC131ZP . Như vậy là hàng World đúng ko ạ ? e ko muốn len 3.1.2 vì sợ bị hiện tượng rs lại phải blackra1n lắm rồi ( 1 em 3gs chạy 3.1.2 đã bị nên e ko dám lên 3.1.2 con này ) . Giờ ko biết đã up con này len 3.1 custom rồi có restore lại bản gốc được ko ?
Nếu là hàng Hongkong thì chắc là World rồi. Máy bạn đã qua JB lần nào chưa? Chỉ lên bản gốc để lấy Baseband tương ứng FW thôi chứ không cần phải JB bằng Blackra1n, sau đó từ FW gốc Update custom 3.1.2 cũng được. Nếu là máy Locked ở Custom mà Baseband vẫn là 04.26 thì phải unlock bằng Ultrasn0w, còn Baseband 05.11 thì mới dùng Blacksn0w.