• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware for 7610

zerolovethuy

Tình hình là em xài con 7610+ thẻ nhớ 1G nó chậm quá. Em nghĩ rằng nhiều người cũng nhận thấy diều đó như em.
Và em được biết muốn nó chạy "ngon như honda" thì cần phải up Firmware.
Vì thế hôm nay em xin post lên phiên bản mới nhất của Firmware là Firmware_7.06420.

Link down đây: Firmware_7.06420.rar

Chúc các bác thành công!!
Nếu hay nhớ thank nhé

thusinhbuon

bản thân của 7610 đã rất yếu nếu bạn cho thẻ 1GB thì quả thật máy rất yếu cho dù bạn có nâng cấp phần mềm mới đến đâu thì nó vẫn thế vì RAM và CPU của 7610 rất yếu ! mình khuyên bạn lên dùng thẻ 512M thôi !

zerolovethuy

bản thân của 7610 đã rất yếu nếu bạn cho thẻ 1GB thì quả thật máy rất yếu cho dù bạn có nâng cấp phần mềm mới đến đâu thì nó vẫn thế vì RAM và CPU của 7610 rất yếu ! mình khuyên bạn lên dùng thẻ 512M thôi !

Bác nhầm rồi, sự thật việc nâng cấp máy này đã được công nhận là có kết quả. Mình đã thử. Nếu bác không tin thì làm 1 con 7610 về mà test :))!
Nếu không thành công thì mang đầu em ra mà chặt nhé!

zerolovethuy

cái này giải nén ra cài vào máy hay thẻ nhớ vậy ? nhờ các pác chỉ giáo ! Thân

Cái này phải dùng box bạn ạ, nhưng box giá không rẻ đâu, khoảng ~ 1 triệu. Cách tốt nhất là mang ra tiệm điện thoại Lớn (tiệm đt nhỏ người ta không biết đâu, đừng hỏi vô ích) và bảo người ta up cho, khoảng 30-50 nghìn thui!
Chúc bác thành công!

quangdct

Ai cần chạy FW con này mà ở HN thì pm mình nhé. Lấy 1 chầu cafe thôi.:D
Posted via Mobile DeviceCó firmware mới nhất của N6681 ko cho mình xin nhé. Thanks nhjều vì cũng muốn update thử fát cho ngon

THCN

Bác nhầm rồi, sự thật việc nâng cấp máy này đã được công nhận là có kết quả. Mình đã thử. Nếu bác không tin thì làm 1 con 7610 về mà test :))!
Nếu không thành công thì mang đầu em ra mà chặt nhé!

Xác nhận dùm luôn là up firmware xong xài thẻ 1G OK. Đã làm vụ này lâu rồi.

Posted via Mobile Device

zerolovethuy

Các bác có biết up firmware làm gì không?
Em giải thích nhé!
Khi một hãng điện thoại nào đó tung ra thị trường 1 loại điện thoại, theo thời gian người ta sẽ phát hiện ra những lỗi của nó mà khi mới sản xuất người ta không phát hiện ra hoặc không đủ điều kiện và hiện đại để phát hiện ra những sai sót đó, và những sai sót đó sẽ làm ảnh hưởng tới đích thật sự mà đt đó có thể đạt được. Vì thế người ta up firmware để fix lại lỗi đó, cũng gần giống như PC vậy, chỉ có điều PC khi up thì chỉ lấp những chỗ trống hoặc thay thế chỗ bị lỗi thôi, không làm mất dữ liệu, còn đối với đt thì sẽ mất hết dữ liệu trong máy, vì thế bác nào định up thì nhớ copy những gì cần thiết trên máy ra nhé!
Chúc các bác thành công!

thuonghonda68

có ai ở Đà Nẵng thì pm cho mình xin địa chỉ . mình dùng 7610 cũng muốn firmware để nâng cấp thử cho con dế của mình thân 1!

zerolovethuy

Ai cần chạy FW con này mà ở HN thì pm mình nhé. Lấy 1 chầu cafe thôi.:D

Hix! một chầu cafe của bác tức là tương đương với 40, 50 nghìn.
đắt thế, thôi mang ra tiệm up cho nhanh, chi 30 nghìn thui. hehehehehe:p

tuyetha

Hix! một chầu cafe của bác tức là tương đương với 40, 50 nghìn.
đắt thế, thôi mang ra tiệm up cho nhanh, chi 30 nghìn thui. hehehehehe:p

Nhưng bạn vừa sửa đc máy theo ý mình,vừa đc gặp gỡ anh em pv và trao đổi thêm còn gì nữa hì hì

zerolovethuy

Nhưng bạn vừa sửa đc máy theo ý mình,vừa đc gặp gỡ anh em pv và trao đổi thêm còn gì nữa hì hì

Mất 30k nhưng không đc kết bạn.:D

Mình chỉ nói đùa thôi mà, đừng tưởng thật mà tôi nghiệp!:(
Hix, thế thì tiếc nhỉ! Thế là mình không được kết bạn sao?
Mình không ở HN, cũng không up ở chỗ habaolinh. Huhuhuhu:(:)(( như thế là không công bằng đâu nhé!
kì thị thành viên cấp 1 phải không?:(:)(:)((