• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

mucelago

Active Member
@mucelago :
Thật sự là chẳng ai muốn phải đợi đâu bạn ah ! Bạn cũng vậy mà tôi cũng thế !
Tuy nhiên nếu bạn biết được công việc này khó thế nào thì có lẽ bạn sẽ hiểu đc cho tôi ! Mấy ngày này tôi luôn cố gắng hết sức mình để hoàn thành sớm cho mọi người.
Nếu làm ra đưa lên liền tốt thì không sao nhưng cứ chắp vá lỗi liên tục thì sao coi đc ! Bạn mệt mà tôi càng mệt hơn.
Bạn nói thế làm tôi buồn quá !

Nếu vậy thà bác nói 1 câu và ấn định ngày phát hành luôn như PNHT ấy, như vậy mới chuyên nghiệp. Bác xem lại coi sáng giờ bác lòe hàng bao nhiêu lần rồi ? Nào là ngủ dậy trễ nên chưa up, nào là up nữa chừng cúp điện, nào là up xong rồi nhưng có lỗi. Xin lỗi nhưng những lý do đó không thuyết phục !. Mình và mọi người ở đây chấp nhận chờ 1 ngày, 1 tuần hay 1 tháng đều được, nhưng bác không nên làm anh em chờ đợi, rồi lại thất vọng, rồi lại chờ đợi, rồi lại thất vọng tiếp như vậy.

Bác cũng dùng 5800, chắc cũng biết được những cảm giác chờ đợi ở những lần phát hành Firmware của Nokia trước đây nó làm chúng ta khó chịu như thế nào, vậy thì tội gì phải áp dụng cái cách đó với anh em trong khi anh em đang trông mong bác từng phút 1, ấn F5 muốn mòn phím luôn chứ ?

Góp ý để bác có thể sánh với các nhân vật của PNHT thôi, vì họ làm việc rất chuyên nghiệp. Hy vọng là bác hiểu

binh24

Xin lỗi vì mình ko đc chuyên nghiệp như họ !
Nếu không vì sự nóng lòng của các bạn thì mình đâu cố gắng làm nhanh như vậy !
Mình làm trong khoảng thời gian 5 ngày ! Ngày nào hầu như cũng làm tối đa gần như quên ăn quên ngủ !
Quá trình chạy thử nghiệm rồi FIX lỗi có ai giúp mình ko ? Mình làm có một mình không phải có cả đội chuyên nghiệp như họ !
Và bạn xem để có C6 chúng ta phải đợi PNHT bao lâu !

sporttrai

Bác binh24 chơi ác quá, làm anh em cả ngày hôm nay mất thì giờ check tới check lui. Nếu bác có ý định share thì ấn định ngày giờ chính xác cho anh em luôn đi, chứ anh em ai cũng có công việc riêng hết đâu có thời gian đâu mà ngồi check mỗi giờ như vậy chứ. Nếu thật sự bác up lên share thì anh em rất cám ơn bác, còn cứ up up mở mở thế này thì em chịu. EM không tin bác up từ buổi sáng tới buổi tối mới phát hiện lỗi và không đưa link. Sorry bà con, nhưng thức sự mình nghĩ đây là cái cảm giác của tất cả anh em muốn nhắn với bác binh24. Em không có ý nặng với bác, nhưng cái cách bác share nó shock quá.

Bác làm thế anh em tuy không nói ra nhưng thiện cảm ít nhiều bị giảm đi đó. Sorry sự thật thì mất lòng.

binh24 cứ share cho bác này bản beta để bác ấy fix, để từ từ binh24 test xong hoàn chỉnh rồi share ae cứ hấp tấp làm gì ,binh24 cứ làm đi chừng nào xong rồi share ai không thích "đợi chờ là hạnh phúc" thì thôi:-?

ducanh2992

Có lẽ cách tốt nhất là bác binh24 khỏi phải đưa ngày giờ ấn định lên, bao giờ bác thấy mọi sự ổn thỏa rồi thì up lên cho anh em, chứ tình hình thế này nhiều người lại mong ngóng. Người kiên nhẫn thì k sao chứ ng nóng tính lại thế này thế kia.
Hy vọng bản mới nhất sẽ fix được hết tất cả các lỗi.

ohannguyent

sorry muselago nha, bạn đã từng ngồi,thử fix lỗi mà mình ko biết fix chỗ nào chưa ? Đừng tự mình làm cho mình thêm lố wá nha !

tothehoang

Bác binh24 chơi ác quá, làm anh em cả ngày hôm nay mất thì giờ check tới check lui. Nếu bác có ý định share thì ấn định ngày giờ chính xác cho anh em luôn đi, chứ anh em ai cũng có công việc riêng hết đâu có thời gian đâu mà ngồi check mỗi giờ như vậy chứ. Nếu thật sự bác up lên share thì anh em rất cám ơn bác, còn cứ up up mở mở thế này thì em chịu. EM không tin bác up từ buổi sáng tới buổi tối mới phát hiện lỗi và không đưa link. Sorry bà con, nhưng thức sự mình nghĩ đây là cái cảm giác của tất cả anh em muốn nhắn với bác binh24. Em không có ý nặng với bác, nhưng cái cách bác share nó shock quá.

Bác làm thế anh em tuy không nói ra nhưng thiện cảm ít nhiều bị giảm đi đó. Sorry sự thật thì mất lòng.
bác đừng nói thế công sức bác bình bỏ ra có phài là cho không đâu minh ủng hộ bác đấy mới phải chứ bác nói thế này nhỡ may bác bình bức xúc nghỉ không làm nữa thì sao.....!!!!! thật sự mình cũng đợi vs cũng nhiều ng đợi mà có phải riêng mình bác đợi đâu:|
Thật sự là chẳng ai muốn phải đợi đâu bạn ah ! Bạn cũng vậy mà tôi cũng thế !
Tuy nhiên nếu bạn biết được công việc này khó thế nào thì có lẽ bạn sẽ hiểu đc cho tôi ! Mấy ngày này tôi luôn cố gắng hết sức mình để hoàn thành sớm cho mọi người.
Nếu làm ra đưa lên liền tốt thì không sao nhưng cứ chắp vá lỗi liên tục thì sao coi đc ! Bạn mệt mà tôi càng mệt hơn.
Bạn nói thế làm tôi buồn quá !
cố lên bác bình ơi đừng buồn hãy vui vẻ làm cho tốt vào=D>

binh24

Đã cập nhật LINK DOWN :)
Chúc một buổi tối vui vẻ !

MOD sửa giùm tên chủ đề với !

Chỉnh sửa cuối:

dtl1987

Cho mình hỏi dại chứ máy mình N97 mini nhưng pin và ram tệ quá, mình có thể dùng những phần nào của bạn để cải thiện bản cook của mình, mong hồi âm của bạn

tothehoang

thế là em đã đợi được giờ bác binh đi ngủ ah hay vẫn làm tiếp em onl bằng đt nên chắc mai mới test được thui em ngủ đã hoho

Ntv_79

thế là em đã đợi được giờ bác binh đi ngủ ah hay vẫn làm tiếp em onl bằng đt nên chắc mai mới test được thui em ngủ đã hoho

Đợi chán đến lúc có hàng đi ngủ là sao. Tìm quán nét làm việc luôn đi chứ nhỉ!:))
Các a e khác đang test hàng hay sao im ắng vậy? Ai sẽ là người cho cảm nhận đầu tiên đây!

ohannguyent

có link rùi nhưng megaupload chưa up lên kịp, đành để mai vậy. Thanks binh24 nhiều!

Jehell

sau đây là nhận xét của em, bước đầu mọi thứ điều tốt đẹp, khá ổn định, nhưng :
1. mức rung điện ứng của màng hình cảm ứng hơi wá đáng :|
2. Filebrowser tích hợp vào lun không remove đc :|

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

có link rùi nhưng megaupload chưa up lên kịp, đành để mai vậy. Thanks binh24 nhiều!

Chắc buồn ngủ rồi nói vậy chứ gì?:D Thấy link down ok rồi mà!

votinhhan

Đã cập nhật LINK DOWN :)
Chúc một buổi tối vui vẻ !

MOD sửa giùm tên chủ đề với !

thật lòng cảm ơn những đóng góp của bạn cho diễn đàn nói chung,và với bản thân tôi thấy công sức bạn hết lòng vì mọi người như vậy,từ chính đáy lòng xin cảm ơn bạn một lời chân thành.
CẢM ƠN BẠN,.BÌNH!

sau đây là nhận xét của em, bước đầu mọi thứ điều tốt đẹp, khá ổn định, nhưng :
1. mức rung điện ứng của màng hình cảm ứng hơi wá đáng :|
2. Filebrowser tích hợp vào lun không remove đc :|

Bác này mở hàng mà.....có vài nhận xét nghe ...hơi RUN.mình đang down không biết Flash ntn...chắc cũng giống bác này .
hy vọng bác này máy có vấn đề.
mât công down vấn cứ flash,sợ gì :p
thanks bác binh24 !

hunght1

Mình vừa Flash xong. Thanks Bình đã up lên cho mọi người thử nha. Cảm nhận đầu tiên là chế độ rung mạnh quá,để ở mức 1 mà rung ầm ầm. Vô menu nhìn trông thô,ko được trau truốt cho lắm....