• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V.21.0.016 cho N95 đã ra mắt!

Kojiro

Super V.I.P
sao em vào cập nhật nó cứ báo là mất kết nối mạng hoặc do tường lửa nhỉ trong khi đó mạng vẫn còn tường lửa đã tắt.

mấy anh không chỉ tận tình cho em hiểu cái fw làm sao down được.em cũng đã từng up rồi và làm được nhưng thấy khác nhiều so với những gì mấy bác bàn luận vì chỉ cần down ve update fw và cài ra xong chạy la xong thế nhưng mấy bác nói cái gì mà NSS với nhưng cái cao siêu như thế ma chẳng giải thích cho em hiểu đúng là mù tịt.nhờ mấy bác giải thích giùm em với vì co người thì hiểu nhưng những người gà như em thì chịu.thanks

Bị tường lửa, mình cũng gặp 1 lần rồi, phải ghỡ ra cài lại bạn à, cái này chắc là do sau khi cài đặt Win có hỏi bạn Blocking PM này ko? Đáng lẽ bạn phải nhấn "Unblock", bị cài này là do bạn nhấn "Blocking" :(

Còn NSS, chỉ sử dụng cái này khi fw máy bạn nằm ở vùng không có fw mới để up (rất nhiều vùng trên thế giới: Châu á Thái Bình Dương (APAC), châu âu (Euro 1, 2)...). Khi đó thì mình mới phải dùng NSS để đổi code từ APAC sang Euro 1 chẳng hạn để có thể up fw mới mà Khu vực Euro 1 có mà APAC không có.

Vậy đó!

hungO2nokia

bây giờ là 11:58 phút (theo giờ địa phương),bắt đầu UP em N95 của mình lên bản V.21.0.016....hàng còn bảo hành,máy mà Chết bắt thằng Công ty phải bảo hành:D:))

hungO2nokia

UP đi UP lại cả chục lần (mạng VIETTEL củ chuối) cuối cùng thì cũng đã Up xong bản Firmware V.21.016 cho em N95,UP 1 vài tấm hình lên thêm (góp vui với anh em) để Các Bác tham khảo về gói FW này nhé

quannt

Em mới mua con N95 của thằng bạn bên Đức mang về. Đọc topic một thôi một hồi mà vẫn chưa hiểu gì cả. Em chỉ hiểu nôm na là up FW cho Nokia kiểu như up ROM cho các dòng máy O2 (trước em cũng dùng O2, giờ chán rồi). Divece software con N95 của em nó hiện thế này: V12.0.013. Giờ em muốn up lên Firmware V.21.0.016 thì phải làm thế nào? Cần những tool và soft nào để up? Mong các Pác chỉ giáo và hướng dẫn giúp em từng bước một với nhé.
Trong quá trình up FW có dễ bị die điện thoại không ạ???
Cảm ơn các Pác rất nhiều!!!

Kojiro

Super V.I.P
Em mới mua con N95 của thằng bạn bên Đức mang về. Đọc topic một thôi một hồi mà vẫn chưa hiểu gì cả. Em chỉ hiểu nôm na là up FW cho Nokia kiểu như up ROM cho các dòng máy O2 (trước em cũng dùng O2, giờ chán rồi). Divece software con N95 của em nó hiện thế này: V12.0.013. Giờ em muốn up lên Firmware V.21.0.016 thì phải làm thế nào? Cần những tool và soft nào để up? Mong các Pác chỉ giáo và hướng dẫn giúp em từng bước một với nhé.
Trong quá trình up FW có dễ bị die điện thoại không ạ???
Cảm ơn các Pác rất nhiều!!!

Vào đây tham khảo nha bạn, rất chi tiết: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242

quannt

Cho mình hỏi là lúc update có cần phải đưa code gì gì đó không? Đưa vào để làm gì? Mình muốn cài cả font tiếng Việt vào nữa thì có được không bạn???
Cảm ơn nhiều!!!

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi là lúc update có cần phải đưa code gì gì đó không? Đưa vào để làm gì? Mình muốn cài cả font tiếng Việt vào nữa thì có được không bạn???
Cảm ơn nhiều!!!

Fw của bạn bên Đức khi up chắc không đọc được tiếng Việt. Vì vậy trước khi up bạn phải dùng NSS để đổi sang code tiếng việt.
Hướng dẫn sử dụng NSS tại đây: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=269617&postcount=4
Code bạn cần dùng là đây: 0534839 hoặc 0536091

mig95

mình up roài . thấy tiết kiệm pin là thứ nhất . nhưng hình như nghe nhạc không phê bằng 20.0.015 thì phải . quay phim ban đêm thì không đẹp bằng.
còn tính năng khác chưa kiểm tra.

quannt

Mình cũng vừa up xong, đang cảm nhận. Cảm ơn Pác Kojiro.
À, làm thế nào để chụp đc cái màn hình N95 đưa lên đây để bác cáo các Pác nhẩy???
Thanks!!!

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng vừa up xong, đang cảm nhận. Cảm ơn Pác Kojiro.
À, làm thế nào để chụp đc cái màn hình N95 đưa lên đây để bác cáo các Pác nhẩy???
Thanks!!!

Để chụp ảnh màn hình, bạn có thể search PM Screenshot trong Tổng hợp các ứng dụng cho S60v3 hoặc dùng FExplorer vào Menu/Tools/Turn on Screenshot.

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn vào Music Player/Show visualisation/ sẽ thấy có 1 hiệu ứng mới so với bản v20, đó là Circle.

@A Hưng: cảm ơn a đã chia sẻ nhé ;))

hungO2nokia

sau khi đã UP bản Ver mới mấy ngày vừa qua mình có để ý PIN của thằng N95,nói chung xài có vẻ lâu hơn.Thường ngày thì mình chỉ xài trong vòng 1 ngày là hết cạn Pin nhưng sau khi đã Up lên bản V21 thì thời lượng sử dụng Pin được 1 ngày rưỡi đó...(hy vọng không phải là ảo giác :D)

NiggaGoingDown

Mình ko tài nào upgrade được cái FW :( mặc dù đã change product code thành Euro 1 và Vietnam :(
Có ai biết chỉ giúp mình với , version thế này thì lạc hậu quá :(( :((

quannt

Mình ko tài nào upgrade được cái FW :( mặc dù đã change product code thành Euro 1 và Vietnam :(
Có ai biết chỉ giúp mình với , version thế này thì lạc hậu quá :(( :((

Theo mình biết thì chẳng cần change code gì đâu. Cứ down Nokia software update về xong up thôi. Còn change code chỉ dùng đến khi mà bạn muốn thay đổi ngôn ngữ của máy mà thôi. Vừa hôm nọ version của mình cũng như bạn. Được sự hướng dẫn của các Pác trên 4rom, đặc biệt là Pác Kojiro, mình down Nokia software update về xong update luôn, ko cần change code gì cả. Được ngay.

NiggaGoingDown

Mình vừa tham khảo 1 số site của nước ngoài , họ bảo rằng máy mình là N95-3 dùng cho mạng Three - (RM-160) còn RM-159 là máy Nokia N95 thường.
Huhu khó hiểu quá :((

Kojiro

Super V.I.P
Mình vừa tham khảo 1 số site của nước ngoài , họ bảo rằng máy mình là N95-3 dùng cho mạng Three - (RM-160) còn RM-159 là máy Nokia N95 thường.
Huhu khó hiểu quá :((

Chỉ qua hình ảnh thì mình đã thấy RM khác nhau! Có thể điều bạn nói al2 lý do bạn không up được đấy! Còn nguyên nhân thì mình thua :p

anhmda

fimware for nokia n95 RM160 new la 11.2.009

N95 hiện nay đang lưu hành có 4 loại không tính của trung quốc
N95 RM-159 orginal (1GB) - Ra đời đầu tiên (ra đời Sep 26, 2006)
N95 8G (RM-xx tui kô nhớ lắm) (ra đời Aug 20, 2007)
N95-3 RM-160 US version (design for 3G network) : Higher memory hơn 2 loại trên (trên youtube nó nói thía ) và camera phía sau là của N95 8G . Loại này made in finland và được bán chủ yếu ở US . Pin con này dùng loại 1200mA giống con 8G bạn có thể nhìn lại cục pin của mình sẽ rõ . Loại này tối ưu khả năng bắt signal GPS . (ra đời Aug 21, 2007 )
N95 8G RM-320 : loại này mới nhất và cũng có speed tương đương con N95-3 US RM-160 (ra đời Jan 07, 2008) loại này có lẽ chưa có mặt ở VN.

Last edited by a moderator:

thangqlb

tôi update lên bản 21.0.016 nhưng khi xem video và game cứ được một lúc là máy lại tự khởi động lại bác nào có cao kiến gì chỉ giúp với. Tôi muốn dùng lại bản 20.0.015 thì cài bằng cách nào vậy xin các bác chỉ giùm, cảm ơn nhiều

ThAngNgO_

tôi update lên bản 21.0.016 nhưng khi xem video và game cứ được một lúc là máy lại tự khởi động lại bác nào có cao kiến gì chỉ giúp với. Tôi muốn dùng lại bản 20.0.015 thì cài bằng cách nào vậy xin các bác chỉ giùm, cảm ơn nhiều

up lên nhớ cài lại soft và nhớ bỏ những cái soft ko cần thiết đi ( kiểu như rác mà máy ko tự cài đc á ) ,đã lên là khỏi xuống,muốn xuống phải có người bế xuống ( = box ) :D