• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V30.0.015 của N95-1 đã ra mắt chính thức:

malanh

Các bạn chỉ giúp mình làm sao đọc được Tiếng Việt trên N95-4 8GB, mình đã up lên phiên bản 20.xxx rồi, giống như bác giot_tinh_cay_dang nói là chỉ có 1 code của Roger là có thể up lên được phiên bản 20.xxx thôi,hichic bác chỉ giúp em với...:(

Các bạn chỉ giúp mình làm sao đọc được Tiếng Việt trên N95-4 8GB, mình đã up lên phiên bản 20.xxx rồi, giống như bác giot_tinh_cay_dang nói là chỉ có 1 code của Roger là có thể up lên được phiên bản 20.xxx thôi,hichic bác chỉ giúp em với...:(
Cách duy nhất là lấy font máy nào đọc tiếng việt được rồi cài font đó. Mới post 1 font chuẩn lên hum qua xong, bác tìm lại nhé, topic về Ê61 đó:)

tuanpro_hl

các bác cho em hỏi bi h ma` ko đổi code thi co up dc ko ah?
có bắt buộc phải đổi code ko ạ?
mà nếu em muốn up fm thi em fai cần những j?
trong lúc up fm em thấy nói là nếu mát điện hay mất mạng thì máy toi luôn đúng ko ạ?
nếu như vậy thì em up wa mạng vn1269 của điện thoại bàn liệu có an toàn hơn ko ạ?
nhờ các pro giúp đỡ em nha
em mới dùng máy nên chưa hiểu nhiều lắm nhưng thấy up fm co nhiều cái hay nên cung tò mò muốn up wa
:D:D:D

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho em hỏi bi h ma` ko đổi code thi co up dc ko ah?
có bắt buộc phải đổi code ko ạ?
mà nếu em muốn up fm thi em fai cần những j?
trong lúc up fm em thấy nói là nếu mát điện hay mất mạng thì máy toi luôn đúng ko ạ?
nếu như vậy thì em up wa mạng vn1269 của điện thoại bàn liệu có an toàn hơn ko ạ?
nhờ các pro giúp đỡ em nha
em mới dùng máy nên chưa hiểu nhiều lắm nhưng thấy up fm co nhiều cái hay nên cung tò mò muốn up wa
:D:D:D

Máy bạn có cần đổi code không? Đổi code là khi mình muốn sử dụng ngôn ngữ nào đó mà máy mình không hỗ trợ thôi.

Up fw thì cần có NSU, hướng dẫn tại: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242

Up mà mất điện, mất kết nối rất nguy hiểm, tuy nhiên chỉ là khi up thôi, còn quá trình down fw thì ko sao cả. nếu có lap thì bạn nên làm trên lap :D

tuanpro_hl

thế máy em muốn up fw có tiếng việt thì có phải đổi code ko ah?
em đang dùng bản 21 có tiếng việt.nếu up lên bản 30 này thì có tiếng việt ko a?
:-?

Zenki

Super V.I.P
thế máy em muốn up fw có tiếng việt thì có phải đổi code ko ah?
em đang dùng bản 21 có tiếng việt.nếu up lên bản 30 này thì có tiếng việt ko a?
Theo mình nghĩ là có thôi, vì trước đây máy mình cũng được mà. Bạn cứ up thử lên xem có tiếng Việt không. Nếu những máy nào bắt buộc phải đổi code mới đổi thôi còn nếu nó cho up thì cứ up bình thường lên xem đã, nếu up lên mà ko có tiếng Việt thì có thể đổi Code để up lại :)

tuanpro_hl

chít rùi.mình vừa thử up rồi.nhưng mà máy ko có fw nào mới mà vẫn là bản 21.mình thấy trên mạng có bản 30 từ lâu mà sao mình up lại vẫn là bản 21 nhi?
làm sao bi giờ hả bạn???

tuanpro_hl

minh ko hiểu lắm về cái up kiểu này.trước đây mình dùng n73 thì chỉ việc cắm cap vào.chạy pcsuite va chay phần mềm cập nhật dt la dc
bây giờ sang n95 thì mình cũng thấy mọi người dạy như vậy.minh làm đúng như thế mà ko đc.
bạn có thể giải thích hộ mình là đổi code để làm j và tậi sao phải đổi code mới up đc ko?
up bình thường nhủ cách mình vừa nói tại sao ko đc vậy?
rất mong bạn giúp đỡ.thank bạn nha!

Zenki

Super V.I.P
minh ko hiểu lắm về cái up kiểu này.trước đây mình dùng n73 thì chỉ việc cắm cap vào.chạy pcsuite va chay phần mềm cập nhật dt la dc
bây giờ sang n95 thì mình cũng thấy mọi người dạy như vậy.minh làm đúng như thế mà ko đc.
bạn có thể giải thích hộ mình là đổi code để làm j và tậi sao phải đổi code mới up đc ko?
up bình thường nhủ cách mình vừa nói tại sao ko đc vậy?
rất mong bạn giúp đỡ.thank bạn nha!
Tùy loại máy và tùy từng loại Code của máy nên việc up FW có thể khác nhau. Mỗi máy có mỗi loại Product Code khác nhau và mỗi Product Code được chia ra thành từng vùng nhất định, có thể con N73 của bạn dùng trước đây có Product Code phù hợp nên up được qua NSU là chuyện bình thường còn Product Code của con N95 bây giờ có thể lại ở 1 vùng khác trong khi vùng đó chưa có FW nào mới cho nó cả, vì vậy phải đổi cái Product Code đấy sang những cùng có hỗ trợ có FW mới thì mới up được.

Bạn nhấn *#0000# cho mình xem cái thông tin được không ?

Ngoài ra tham khảo thêm cách up offline này nữa, cũng hay :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=37488

Chỉnh sửa cuối:

tuanpro_hl

Tùy loại máy và tùy từng loại Code của máy nên việc up FW có thể khác nhau. Mỗi máy có mỗi loại Product Code khác nhau và mỗi Product Code được chia ra thành từng vùng nhất định, có thể con N73 của bạn dùng trước đây có Product Code phù hợp nên up được qua NSU là chuyện bình thường còn Product Code của con N95 bây giờ có thể lại ở 1 vùng khác trong khi vùng đó chưa có FW nào mới cho nó cả, vì vậy phải đổi cái Product Code đấy sang những cùng có hỗ trợ có FW mới thì mới up được.

Bạn nhấn *#0000# cho mình xem cái thông tin được không ?

Ngoài ra tham khảo thêm cách up offline này nữa, cũng hay :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=37488

thông tin máy mình đây
V21.0.016
RM-159
N95(18.01)
đó.vậy mình lại phải đổi FW ah???:-??

tuanpro_hl

thế muốn đổi code thì fai làm như nào vậy 2 bạn?
mà máy mình cài nhiều cái wan trọng wa.mình mún backup lại khi up len fw mới rồi đến lúc up xong thì cài lại vào có đc ko hả?