• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V30.0.015 của N95-1 đã ra mắt chính thức:

cuongbep

Bạn yên tâm, ai giúp mình mình đều thak hết. 1 lời cảm ơn có mất gì của mình đâu.
Cảm ơn bạn nhiều, Nhưng ko hiểu tại sao mà mình vào trang web bạn đưa toàn bị lỗi bạn ah. Hxhxhx.

Zenki

Super V.I.P
Bạn yên tâm, ai giúp mình mình đều thak hết. 1 lời cảm ơn có mất gì của mình đâu.
Cảm ơn bạn nhiều, Nhưng ko hiểu tại sao mà mình vào trang web bạn đưa toàn bị lỗi bạn ah. Hxhxhx.

http://www.nokia.com.vn/A4995159

Bạn vào trang Web Nokia trên tìm hiểu thêm sẽ rõ. Hướng dẫn bằng tiếng Việt rất cụ thể. Nếu còn khó khắn cứ post lên anh em sẽ giúp đỡ.

Mời bác cài cái IDM ( internet dowload manager) về dùng, click vào đó là tự down ngay vì đó là link direct mà. Bản IDM là bản cr@ck nên ko đưa lên được, bạn tự tìm đi.

cuongbep

Mình đã Up FW lên 30 rồi. Cảm ơn các bạn. Nhưng mình có một vài vấn đề muốn hỏi các bạn là. Máy mình UP lên 30 Nhưng lại ko thấy icon cua N-gage mới ở đâu cả. Ko thấy trong Menu luôn. Và thêm 1 cái nữa là máy bị mất tiếng việt rồi. Ai biết chỉnh lại thì giúp mình cái. Cảm ơn rất nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã Up FW lên 30 rồi. Cảm ơn các bạn. Nhưng mình có một vài vấn đề muốn hỏi các bạn là. Máy mình UP lên 30 Nhưng lại ko thấy icon cua N-gage mới ở đâu cả. Ko thấy trong Menu luôn. Và thêm 1 cái nữa là máy bị mất tiếng việt rồi. Ai biết chỉnh lại thì giúp mình cái. Cảm ơn rất nhiều!!!

Bác hack bằng secman đi rồi cài Ngage mới vào chắc là được. Phải cài cái Ngage có màu xanh cơ, màu vàng là Ngage demo:)

Còn tiếng việt thì phải đổi code rồi chạy lại FW:|

tiny1990

may bac giup em voi, em tinh up FW cho con N95 thi no bao : nolia n95 rm 160, current 10.2.006, update 10.2.006
hik nhu con cua em ko up dc ki fw moi nhat phai ko bac, ma em thay co mot bac up dc 20.xxxxx roi tren mot con n95 rm 160 giong het em, bac nao ma co fw nay hc cai 30.xxx do ma down ve roi thi gui cho em nhe. thank cac bac nhieu lam i!!!!
Y.m tao_xank@yahoo.com.vn

up trực tuyến chứ không có up offline. nếu muốn upoffline thì bạn phải tải công cụ về gần 400 MB + 170Mb firmware của N95 đó.
ưu: up online đỡ tải cái 400mb + 170 Mb
Nhược: cúp điện => chết đt, lỏng cáp trong lúc up thì die

còn upoffline
Nhược: thì phải xóa hết phần mềm liên quan tới Nokia, tải gần 500 mb
Ưu: up nhanh, up đc cho nhiều loại máy nokia ừ đời cổ lỗ xĩ đến mới nhât (N96). Có thể up cho các phone bị die (Die trong trường hợp up online bị lỗi)

MaDemCT

up trực tuyến chứ không có up offline. nếu muốn upoffline thì bạn phải tải công cụ về gần 400 MB + 170Mb firmware của N95 đó.
ưu: up online đỡ tải cái 400mb + 170 Mb
Nhược: cúp điện => chết đt, lỏng cáp trong lúc up thì die

còn upoffline
Nhược: thì phải xóa hết phần mềm liên quan tới Nokia, tải gần 500 mb
Ưu: up nhanh, up đc cho nhiều loại máy nokia ừ đời cổ lỗ xĩ đến mới nhât (N96). Có thể up cho các phone bị die (Die trong trường hợp up online bị lỗi)

Còn phải mua box để up nửa chứ đâu phải chỉ tool, box có nhiều loại tầm 100-200$ đủ loại.

JustinNguyen79

Fw mới này cũng không có gì khác lắm. Mấy pro có biết tuyệt chieu nào ko? Chi anh em với.

trananhtommy

Ah trời ơi up FW bằng NSU ngon lành cành đào rồi. Mỗi tội khi tạo tin nhắn thì không gõ được Tiếng Việt, chỉ gõ được TA thôi hu hu...

Vào chọn ngôn ngữ thì chỉ có mỗi tiếng trung, tiếng Anh và tiếng Mã lai hoặc Indo gì đấy, có 3 loại ngôn ngữ thôi à.

Tháo đít máy, tháo pin thì báo mã máy có số hiệu là 0534833.. giot_tinh_cay_dang ơi!, KJO ơi! trợ giúp mình với.. làm sao khôi phục được tiếng việt cho máy bi hờ... (máy FW 11 vẫn có tiếng việt phình phường mà) :(( :(( :((

Nóng ruột quá./.

Zenki

Super V.I.P
Ah trời ơi up FW bằng NSU ngon lành cành đào rồi. Mỗi tội khi tạo tin nhắn thì không gõ được Tiếng Việt, chỉ gõ được TA thôi hu hu...

Vào chọn ngôn ngữ thì chỉ có mỗi tiếng trung, tiếng Anh và tiếng Mã lai hoặc Indo gì đấy, có 3 loại ngôn ngữ thôi à.

Tháo đít máy, tháo pin thì báo mã máy có số hiệu là 0534833.. giot_tinh_cay_dang ơi!, KJO ơi! trợ giúp mình với.. làm sao khôi phục được tiếng việt cho máy bi hờ... (máy FW 11 vẫn có tiếng việt phình phường mà) :(( :(( :((

Nóng ruột quá./.

Hic...có nhất thiết là phải có tiếng Việt mới dùng được không hả trời :(

Đổi code tiếng Việt up lại thôi chứ sao h 8-|

trananhtommy

Hic...có nhất thiết là phải có tiếng Việt mới dùng được không hả trời :(

Đổi code tiếng Việt up lại thôi chứ sao h 8-|

Ơ..., dùng nokia sướng nhất là nhắn tin tiếng việt được cho các máy dòng Nokia. Ngày xưa dùng các dòng khác khi nhắn cho các Bác không quen đọc tin nhắn toàn phải viết kiểu chữ telex (ví dụ như: Chieeuf nay con veef.. = Chiều nay con về.. :D) nên cái mục tiếng việt là rất quan trọng với mình (mặc dù dùng từ Pocket đến các loại phone không bao giờ setup language = Vietnamese.. :))

Mình cũng đã thử đổi code theo hướng dẫn của KJO nhưng không hiểu sao khi nhấn đổi code ở dưới toàn báo là apply... erro. Hay là phone phải hack trước mới dùng NSS để đổi code nhể :-?

Cách hướng dẫn của KJO rất cụ thể nhưng đến bước NSS hỏi có cài USB ảo hay không gì đó thì tại PC mình không hỏi. Cài 1 cái là chui tuột vào PC luôn.

Có bác nào đổi code ngon lành cành đào rồi không, xin chỉ giáo với.

Kojiro

Super V.I.P
Ơ..., dùng nokia sướng nhất là nhắn tin tiếng việt được cho các máy dòng Nokia. Ngày xưa dùng các dòng khác khi nhắn cho các Bác không quen đọc tin nhắn toàn phải viết kiểu chữ telex (ví dụ như: Chieeuf nay con veef.. = Chiều nay con về.. :D) nên cái mục tiếng việt là rất quan trọng với mình (mặc dù dùng từ Pocket đến các loại phone không bao giờ setup language = Vietnamese.. :))

Mình cũng đã thử đổi code theo hướng dẫn của KJO nhưng không hiểu sao khi nhấn đổi code ở dưới toàn báo là apply... erro. Hay là phone phải hack trước mới dùng NSS để đổi code nhể :-?

Cách hướng dẫn của KJO rất cụ thể nhưng đến bước NSS hỏi có cài USB ảo hay không gì đó thì tại PC mình không hỏi. Cài 1 cái là chui tuột vào PC luôn.

Có bác nào đổi code ngon lành cành đào rồi không, xin chỉ giáo với.

Bạn làm theo bài này chưa: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

Làm theo nó rồi đổi code lại xem sao.

trananhtommy

Mình làm thử rồi, đã remove tất cả các NPS như bạn hướng dẫn rồi cài đến cái NSS rồi. Nhưng lúc cài NSS thì không hiện lên cái mục "Hardware Selection Page" để chọn Virtual USB Device bạn à.. Nên khi mình đưa code vào, nhấn write thì ở dưới cùng nó báo Reading Values... error.

Hay cái PC mình bị lỗi nhỉ..? À mình thấy cái NSS theo hướng dẫn của bạn khác với bản mình down về ở trang chủ(có thể bản update và cái NPS bản 6.84 của bạn không down được (thử 2 ngày nay rồi.. chắc link die).

Bạn xem giúp lỗi ở đâu nhé.

Note: Hôm qua, loay hoay đổi code mãi không được, cú quá dùng NSU để up trực tiếp từ phone (cũng hơi run vì trời gió bão đang về, hết giờ làm mới bắt đầu down 121mb chậm như rùa bò.. chỉ sợ mất điện.. sau 2 tiếng bỏ đi bia Anchor chống bão về thấy máy đã DONE, sướng quá... :)), mỗi tội KHÔNG CÓ TIẾNG VIỆT... :(( - lại phải lò mò làm lại mà chưa biết lỗi ở đâu nữa.

Kojiro

Super V.I.P
Mình làm thử rồi, đã remove tất cả các NPS như bạn hướng dẫn rồi cài đến cái NSS rồi. Nhưng lúc cài NSS thì không hiện lên cái mục "Hardware Selection Page" để chọn Virtual USB Device bạn à.. Nên khi mình đưa code vào, nhấn write thì ở dưới cùng nó báo Reading Values... error.

Hay cái PC mình bị lỗi nhỉ..? À mình thấy cái NSS theo hướng dẫn của bạn khác với bản mình down về ở trang chủ(có thể bản update và cái NPS bản 6.84 của bạn không down được (thử 2 ngày nay rồi.. chắc link die).

Bạn xem giúp lỗi ở đâu nhé.

Note: Hôm qua, loay hoay đổi code mãi không được, cú quá dùng NSU để up trực tiếp từ phone (cũng hơi run vì trời gió bão đang về, hết giờ làm mới bắt đầu down 121mb chậm như rùa bò.. chỉ sợ mất điện.. sau 2 tiếng bỏ đi bia Anchor chống bão về thấy máy đã DONE, sướng quá... :)), mỗi tội KHÔNG CÓ TIẾNG VIỆT... :(( - lại phải lò mò làm lại mà chưa biết lỗi ở đâu nữa.

Trước khi làm bài trên cần gỡ tất cả những gì thuộc về Nokai trong PC, tất tần tật, gỡ hết rồi restart máy lại rồi mới cái. Thử lại nhé!

trananhtommy

Thành thật với các bạn trong 4rum là mình vật lộn suốt từ sáng tới giờ mà không được. Làm trên 2 con laptop, download đúng bản NSS và NPS mà KJR hướng dẫn. Remove mọi thứ liên quan đến Nokia, restart lại phone, máy tính, cài đặt mà không được. Cứ nhấn vào cái READ thì đã báo là reading values... error. Nên chẳng thể nào Writing code cho máy được...

Máy up rồi, cài 1 số phần mềm có tiếng việt đọc toàn ô vuông, chán quá - Cài chú KPD lúc tra danh bạ toàn Ô vuông... chán quá ..:D

Không biết trong quá trình thực hiện như bài trên của KRJ mình còn làm thiếu cái gì không nhỉ, nhờ các bạn trợ giúp với, Ah mà trong trường hợp không thể đổi code được thì có quay lại ban đầu bản FW 10 có TV không bạn nhỉ.

Help me pls! Thanks so much

nguyenpa

Super V.I.P
Có thể là đụng driver của PC suite hay NSU đó, kiếm pc suite bản cũ cài vào nhé bạn :D

trananhtommy

Mình post ở đây bài hướng dẫn cài đặt tổng thể và cách đổi code để up firmware.

Lúc trước, thường gặp các bạn khi dùng NSS scan code của mýa thì bị error. Nói thật, không biết trả lời sao. Hôm nay thì mình đã biết vì sao. Đó là do các nâng cấp version cho Nokia PC Suite, các drivers đã được cập nhật mới nên NSS làm việc không được.

Mình úp lên đây cho các bạn bản Nokia PC Suite 6.84.10.3 (rất khó tìm vì đã cũ) và bản NSS 1.0.38.12 beta. Đây là 2 bản ổn nhất, mình đã test thành công sau khi nghiên cứu lí do.

Tuy nhiên trước tiên cài các PM này, các bạn phải đảm bảo đã gỡ tất cả các ứng dụng của Nokia đang cài trên PC (Nokia connectivity, cable, NSU...). Sau khi gỡ hết các bạn nên restart PC lại.

Sau khi PC restart xong, bạn tiến hành cài PC Suite và NSS mình up ở trên.

.....
Mình đã thử theo hướng dẫn của bạn, remove tất tần tật những gì liên quan đến Nokia trên laptop của mình (dùng Vista Ultimate), reboot lại PC rồi cài bản NSS 1.0.38.12 beta theo hướng dẫn của KJR. Nhưng đến đoạn Reading values... thì báo là error, mình thử đưa code Việt Nam vào dòng Product code rồi ấn Write thì góc trái dưới cùng vẫn hiện Reading values.. error. Hix, thế chắc chắn là vẫn chưa đổi được code.

Bực quá các bạn ơi... help me .. :((

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
------------------------------------------
Cảm ơn bạn.

Mình đã thử theo hướng dẫn của bạn, remove tất tần tật những gì liên quan đến Nokia trên laptop của mình (dùng Vista Ultimate), reboot lại PC rồi cài bản NSS 1.0.38.12 beta theo hướng dẫn của KJR. Nhưng đến đoạn Reading values... thì báo là error, mình thử đưa code Việt Nam vào dòng Product code rồi ấn Write thì góc trái dưới cùng vẫn hiện Reading values.. error. Hix, thế chắc chắn là vẫn chưa đổi được code.

Bực quá các bạn ơi... help me .. :((

Thế bạn đã cài PC Suite của bác Kojiro đưa ở trên chưa

http://dl.allbestsoft.com/Nokia_PC_Suite_6_84_10_3_eng_web.exe

trananhtommy

Xùy... mình phát hiện ra rồi, phải cài bản NPC 6.85 trước, cắm phone kết nối ngon lành rồi mới mở NSS. Gà quá :D.

Đổi code được rồi đang up lại, chắc OK rồi, Cảm ơn KJR and Zenki nha.. :))