• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

mrluckihehehe

xiaohang ơi, bạn trả giúp mình thêm câu hỏi phía trên nữa nghe, nghe bàn nói vậy mình cũng yên tâm mà cài bsiloc crystal. thanks.;;)

mrluckihehehe

xiaohang ơi, mình thấy cách caii fontrouter cho N95 phức tạp lắm, mình kô biết E51 có giống N95 hông, mong bạn giúp mình thêm lần này. thanks nhìu. (Lúc cài fontrouter theo cách của N95, có môt bước sửa file fontrouter bằng X_plore bấm 8 vào file Fontrouter.ini_thêm vào C:\ mình kô làm được, vì mình kô tìm thấy" extra fontrouter file to be loaded...."

xiaohuang

xiaohang ơi, mình thấy cách caii fontrouter cho N95 phức tạp lắm, mình kô biết E51 có giống N95 hông, mong bạn giúp mình thêm lần này. thanks nhìu. (Lúc cài fontrouter theo cách của N95, có môt bước sửa file fontrouter bằng X_plore bấm 8 vào file Fontrouter.ini_thêm vào C:\ mình kô làm được, vì mình kô tìm thấy" extra fontrouter file to be loaded...."

Theo mình nếu xài hệ điều hành tiếng Anh/tiếng Việt thì chỉ cần cài cái Crystal Chinese là được rồi chứ không cần phải cài FontRouter nữa đâu.. Còn font CN-VN để trong E:\Resource\fonts để xem trong MobiReader vì Crystal Chinese không hỗ trợ xem phiên âm. Tuyệt đối không được cài Crystal Chinese và FontRouter cùng lúc vì công dụng 2 cái này gần giống nhau nên sống chung dễ xung đột lắm.

Posted via Mobile Device

cofer

Font Router sau khi cài xong nó chạy ẩn và không có biểu tượng nhưng nó vẫn có trong App.Mgr. Bạn phải cài được cái này thì font S60v3 CN-VN regular mới phát huy tác dụng. Khi nào cài xong, restart máy mà thấy font chữ ở Menu và Standby thay đổi là được. Lưu ý, trước khi cài FontRouter bạn phải copy font vào Resouce\Fonts trước và chỉ chép 1 font thôi nha. Mình đang dùng N73ME

Posted via Mobile Device
Cảm ơn bạn, nhưng khi cài vào nó bảo không tương thích và làm như bạn thì được. Với máy mình E 65 thì không cần phải chỉnh sửa gì hết đúng không?

xiaohuang

vậy thì fontrouter mình vài regular3 vậy psiloc crystal mình xài font nào bạn.

Bản thân cái Crystal Chinese đã tích hợp sẵn font tiếng Hoa rồi, chỉ cần cài cái này cũng xem được tiếng Hoa và tiếng Việt, nó chỉ có nhược điểm là không hỗ trợ xem phiên âm. Nói tóm lại bạn chỉ cần cài Crystal Chinese và bỏ font S60v3 CN-VN regular 2 (14mb) vào E:\Resource\fonts là được (nên chọn Regular 2 để xem tiếng Việt rõ hơn). Vào MobiReader nhớ chọn font này để xem.

Posted via Mobile Device

xiaohuang

Cảm ơn bạn, nhưng khi cài vào nó bảo không tương thích và làm như bạn thì được. Với máy mình E 65 thì không cần phải chỉnh sửa gì hết đúng không?

Uh. E65 cũng gần giống N73 nên không phải sửa gì hết

Posted via Mobile Device

xiaohuang

vậy thì fontrouter mình vài regular3 vậy psiloc crystal mình xài font nào bạn.

Để xem và gõ tiếng Hoa trên S60v3 có 2 cách:
- Cách 1: Kết hợp giữa font S60v3 CN-VN Regular 3 + FontRouter + ZTA4/Chinée input
- Cách 2: Chỉ cài Psiloc Crystal Chinese
Ưu điểm của cách 1 là xem được phiên âm tiếng Hoa, cách 2 thì không xem được phiên âm. Ưu điểm của cách 2 là hiển thị tiếng Việt đẹp hơn cách 1, gõ được tiếng Hoa trong mọi ứng dụng trong khi cách 1 không gõ được trên ứng dụng Java

Posted via Mobile Device

cofer

Posted via Mobile Device
Cam on ban Xiaohoang. Minh lam duoc roi, hien thi tot, minh khong hieu khi cai fontrouter vao thi no bao la khong tuong thich ma van dung duoc.Chu l trong font thu 3 (14mb) net hoi nho va logo thi chu to qua, co cach nao khac phuc duoc khong?con nua,dau thi doi khi bi mat net nhu tieu de dien dan thi mat dau nga,xin loi vi ko danh chu tieng viet co dau duoc

xiaohuang

Posted via Mobile Device
Cam on ban Xiaohoang. Minh lam duoc roi, hien thi tot, minh khong hieu khi cai fontrouter vao thi no bao la khong tuong thich ma van dung duoc.Chu l trong font thu 3 (14mb) net hoi nho va logo thi chu to qua, co cach nao khac phuc duoc khong?con nua,dau thi doi khi bi mat net nhu tieu de dien dan thi mat dau nga,xin loi vi ko danh chu tieng viet co dau duoc

Font Regular 3 (14mb) mình chưa test nên chưa sửa được. Bạn thử cái font Regular 3 cũ 20mb xem.

Posted via Mobile Device

nicknguyen1980

bạn xiaohuang có thể up font S60v3 CN-VN Regular 2 dùm mình lên trang khác đc k ? vì mình ở china nên k down dc ở trang mediafire.com.
chân thành cảm ơn !

cofer

Font Regular 3 (14mb) mình chưa test nên chưa sửa được. Bạn thử cái font Regular 3 cũ 20mb xem.

Posted via Mobile Device
Như thế mình cũng thấy tạm ổn rồi, xóa-dán hoài, với lại 20MB nên máy chậm lắm, cảm ơn bạn nhiều lắm, dùng tốt cả 3 thứ tiếng mà máy vẫn chạy bình thường thì rất là vui, thích lắm.Hỏi thêm bạn dang dùng font nào cho máy của bạn vậy?

xiaohuang

Như thế mình cũng thấy tạm ổn rồi, xóa-dán hoài, với lại 20MB nên máy chậm lắm, cảm ơn bạn nhiều lắm, dùng tốt cả 3 thứ tiếng mà máy vẫn chạy bình thường thì rất là vui, thích lắm.Hỏi thêm bạn dang dùng font nào cho máy của bạn vậy?

Vì máy mình dùng FW tiếng Anh nên mình dùng Psiloc Crystal Chinese + font S60v3 CN-VN Regular 2. Bạn muốn dùng tốt cả 3 thứ tiếng mà máy vẫn chạy bình thường thì chỉ có cách chuyển sang Firmware tiếng Anh thôi.

Posted via Mobile Device

cofer

Vì máy mình dùng FW tiếng Anh nên mình dùng Psiloc Crystal Chinese + font S60v3 CN-VN Regular 2. Bạn muốn dùng tốt cả 3 thứ tiếng mà máy vẫn chạy bình thường thì chỉ có cách chuyển sang Firmware tiếng Anh thôi.

Posted via Mobile Device
Máy mình cài firmware tiếng Hoa để cài chương trình nghe nghe TTPOD, bạn biết chương trình đó chứ. Cảm ơn mọi người trong diễn đàn, chúc diễn đàn luôn thành công!

xiaohuang

Máy mình cài firmware tiếng Hoa để cài chương trình nghe nghe TTPOD, bạn biết chương trình đó chứ. Cảm ơn mọi người trong diễn đàn, chúc diễn đàn luôn thành công!
Cái 天天动听 phải ko? Mình có nghe nói đến cái này nhưng chưa cài thử. Cái này có gì đặc biệt mà bạn phải đổi cả Firmware thế?

cofer

Cái 天天动听 phải ko? Mình có nghe nói đến cái này nhưng chưa cài thử. Cái này có gì đặc biệt mà bạn phải đổi cả Firmware thế?
Vì phiên bản tiếng anh không cài được, với lại có file patch nhưng bị lỗi, và mình cũng muốn học tiếng Hoa mà :D.

xiaohuang

Uh,thế cũng hay. Mình dùng FW tiếng Anh cài thêm cái Psiloc Crystal Chinese là có thể cài được chương trình TTPod hiển thị tiếng Hoa rất rõ. Mình mới thử cái TTPod đúng là hay thật đó bạn ạ, mình thích nhất là tính năng khuyếch đại âm thanh nghe rất đã.

cofer

TTPod player v3.1.0 S60v3 symbian9.X "update"[Chinese version]

--------------------------------------------------------------------------------

Changelog:
What's it in the NEW
Added:
1.Added new MP3 decoder to enhance sound quality

2.Added visual effects and its support full screen mode

3.Added repeat function, press' 3' to choose the start and end time for the repetion, press ' 9 ' cancel repetition

4.Improve memu layout and change lyrics page memu
5.Added backguand light switch option for

Fixed:

1.long songs can not fast-forward

2.When delete last song at bookmark list, program will collapse and exit

3.Other small bugs fixed

Thanks for sha377's translation.
Support:Nokia 3250/5500/6110/5700/6110/6120/6120c/6121/6290
N71/N73/N75/N76/N77/N78/N80/N81/N82
N91/N92/N93/N93i/N95/N96
E50/E51/E60/E61/E61i/E62/E65/E70

Download:

Code:
http://www.zshare.net/download/5110487484391d34/ Nguồn IPMART

Xin lỗi vì không chèn hình được.

cofer

Uh,thế cũng hay. Mình dùng FW tiếng Anh cài thêm cái Psiloc Crystal Chinese là có thể cài được chương trình TTPod hiển thị tiếng Hoa rất rõ. Mình mới thử cái TTPod đúng là hay thật đó bạn ạ, mình thích nhất là tính năng khuyếch đại âm thanh nghe rất đã.
Đúng rồi, tiện thể mình gửi lên cho mọi người có thể dùng, nghe cũng hay lắm, nhưng tiếng Hoa mình còn hạn chế, bạn có thể chỉ cách sử dụng phần mềm này cho mọi người được không?

xiaohuang

Đúng rồi, tiện thể mình gửi lên cho mọi người có thể dùng, nghe cũng hay lắm, nhưng tiếng Hoa mình còn hạn chế, bạn có thể chỉ cách sử dụng phần mềm này cho mọi người được không?
Lúc nào rảnh mình sẽ soạn hướng dẫn cho các bạn tiện sử dụng chương trình này