• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

Kojiro

Super V.I.P
hack rồi, nhưng cũng thử sign rồi, mới sign xong ma cũng báo lỗi y chăng như vậy, hic
khi cài là nó nói báo lôi không phù hợp với máy, đã hack phone, sign và cũng xóa bớt ký tự để cho ngắn lâi, không được, hay do máy không hổ trợ.

Font router chứ là gì đâu mà ko hỗ trợ :-? Nó báo là ko cài được, hình như cài cái này phải chỉnh ngày về 2007 thì phải, bạn chỉnh thử xem.

nhunguyen12

thanks kojiro nhiều. chính xác, phải đổi năm 2007 mới cài được
tôi đã tét xong rất ok, có điều nó thay đổi font toàn bộ máy trong nhỏ gọn hơn.cám ơn nhiều nha mọi người, chữ nó hơi bị nhòe nhòe.

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

thanks kojiro nhiều. chính xác, phải đổi năm 2007 mới cài được
tôi đã tét xong rất ok, có điều nó thay đổi font toàn bộ máy trong nhỏ gọn hơn.cám ơn nhiều nha mọi người, chữ nó hơi bị nhòe nhòe.

Nếu muốn tiếng Việt hiển thị sắc nét hơn thì dùng font S60v3 CN-VN Regular 2. Font này hiển thị trong từ điển thì đẹp nhưng ở ngoài Menu thì hơi to.

Posted via Mobile Device

vuvantuan59

Posted via Mobile Device
tui có tiêng trung nhung không có tiêng viêt ai có cho tui font unicode voi! Thank!

xiaohuang

Posted via Mobile Device
tui có tiêng trung nhung không có tiêng viêt ai có cho tui font unicode voi! Thank!

Bạn có thể chọn 1 trong mấy cái font S60v3 CN-VN mình đã up ở trang đầu sẽ giải quyết vấn đề tiếng Việt cho bạn

Posted via Mobile Device

cofer

谢谢 你们
Minh khong viet duoc tieng viet co dau duoc. dung la co van de ve font 60v3cn-vn.cam on tat ca moi nguoi.
Posted via Mobile Device

xiaohuang

谢谢 你们
Minh khong viet duoc tieng viet co dau duoc. dung la co van de ve font 60v3cn-vn.cam on tat ca moi nguoi.
Posted via Mobile Device

Cài font bạn chỉ xem được tiếng Việt có dấu chứ làm gì gõ được tiếng Việt có dấu đâu bạn

Posted via Mobile Device

cofer

Cài font bạn chỉ xem được tiếng Việt có dấu chứ làm gì gõ được tiếng Việt có dấu đâu bạn

Posted via Mobile Device
Thế bạn có biết chương trình viết chữ tiếng việt luôn không? Cám ơn trước nha. :D

xiaohuang

Thế bạn có biết chương trình viết chữ tiếng việt luôn không? Cám ơn trước nha. :D

Bộ gõ tiếng Việt đã có người up lên trong topic này rồi. Bạn lật lại mấy trang tìm xem, tên nó là vnTelex105.jar

Posted via Mobile Device

mrluckihehehe

mình hack fone xong rùi, cài được fontrouter luôn, nhưng các bước thực hiện việc hoàn thành cài đặt fontrouter mình kô rõ lắm, mình kô tìm thấy ";extra fontrouter files to be loaded" khi dùng x_plore nhấn phím 8 để thêm vào"C:\..." vì vậy mình bỏ wa bước chỉnh sửa luôn , kết quả là khởi động máy kô lên, phải tháo thẻ ra mới lên.mong mấy pro giúp giùm.

MinhThang

Manager
mình hack fone xong rùi, cài được fontrouter luôn, nhưng các bước thực hiện việc hoàn thành cài đặt fontrouter mình kô rõ lắm, mình kô tìm thấy ";extra fontrouter files to be loaded" khi dùng x_plore nhấn phím 8 để thêm vào"C:\..." vì vậy mình bỏ wa bước chỉnh sửa luôn , kết quả là khởi động máy kô lên, phải tháo thẻ ra mới lên.mong mấy pro giúp giùm.

Topic này hơn 30 trang đó bạn, cứ đọc đi bạn sẽ làm được anh em có hướng dẫn và chia sẻ khá nhiều trong đó.

xiaohuang

Bạn dùng máy gì? Cài font gì? Cài vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ mà bị lỗi đó vậy? Mà cái fontRouter không cần phải chỉnh sửa vẫn chạy tốt mà. Chỉ cần bỏ font vào ổ C hoặc E:\resource\fonts là được.

Posted via Mobile Device

nhunguyen12

đây là thành quá, mà tôi làm được nhờ 2 diễn đàn, chương trình từ điển, làm logo, tại máy tình mình không có font tiếng hoa, nên phải nhờ từ điển ở điện thoại, rồi copy qua tin nhắn, kết nối, copy vào wordpad, rồi làm theo hướng dẫn logo cua KRJ nên đã thành công, nếu có thể sử dụng từ điển này làm thư pháp trên theme nữa, còn ai biết photoshop thì chèn lại càng đẹp, nếu ai muốn có phong cách riêng cho bản thân mình về cả theme lẩn logo mạng thì tôi sẽ post bài mới, hướng dẫn nếu ai cảm thấy có hứng thú, thì yêu cầu nha, vả lại mấy topic này có rồi nên post lên sợ admin cho die mà hướng dẫn cũng tốt thời gian viết lắm. haha.
林 (Lín) 如 (Yu) : Lâm Như
mà quen nói nữa là nếu bạn copy vào tin nhắn rồi chuyển qua word, đưa vào paint không được mà phải chuyên qua wordpad thì nó mới hiện ra trong paint nha

nhunguyen12

mình không có font và chương trình nữa nên sẵn có ứng dụng đó thì làm, cũng mắc công thực đó, nhưng hiện nay đau phải máy tính nào cũng font tiếng hoa chứ

xiaohuang

mình không có font và chương trình nữa nên sẵn có ứng dụng đó thì làm, cũng mắc công thực đó, nhưng hiện nay đau phải máy tính nào cũng font tiếng hoa chứ
Bạn chỉ cần có đĩa cài đặt WinXP là có thể cài được tiếng Hoa (bao gồm Font và Bộ gõ)