• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Iphone khá đẹp ( có hỗ trợ tiếng việt )

at007

font rất đẹp nhưng nhắn tin 153 kí tự/ 1 SMS send 1 contact dưới dạng SMS sẽ bị tính là 2 SMS.mong chủ thớt coi lại nha.thank so much

linkin2815

đẹp lắm.cảm ơn nhứe mà sao ko cập nhật thêm đi nè

Last edited by a moderator:

ecuem

e hèm.font chữ quá đẹp..tiếc là ko sài đc cho E71..hik..bác nào co font chữ iphone cho E71 hok,cho e xin với...hiiiiiiiiii

coxx

Font này rất đẹp, nhưng có một số lỗi khi nhắn tin sang máy khác thì thành chữ miên như chữ OK chẳng hạn.
Tuy nhiên không biết các bạn thế nào chứ mình đã thử nhiều Font nhưng giờ xài font này có lẽ ưng ý nhất.
Mình phải hi sinh Iphone lock vì font này xung đột không sử dụng PM này được, mình xài W960, không biết các bạn có bị vậy không?

mlsno7

mình xài p990 . sao dùng font nay lai bị khởi động lại liên tục nhỉ

sao máy mọi người dùng được mà mình chép vào thì lại bị khởi động lại liên tục nhỉ. ai giúp mình với :((. mình rất thích cái font này

Last edited by a moderator:

phanminhtri

bạn chép đúng đường dẫn không,xài fontruter đó,mình thấy ok mà,thử lại đi nhé

mlsno7

mình đổi font liên tục mà . có làm sao đâu. trừ cái font iphone này nản ~X(

ks13_gvr

cảm ơn mọi người đã dùng :D
Font này trước mình đã test ok trên p1i và p990i :D

mlsno7 : bạn thử cài lại font router bản khác xem sao

coxx

Có cách nào khắc phục để Font này không bị xung đột với Iphone lock không các bạn, phải bỏ iphone lock mình cũng thấy tiếc. Anh em có bộ font nào xài cùng với iphone lock được thì cho mình xin nhé.
Thanks

ks13_gvr

font sao lại xung đột với iphonelock nhỉ
mình dùng với iphonelock trên cả p1i va p990i đều ok mà
bạn thử dùng 1 bản iphonelock khác xem sao

p/s : test font này với e 61 cũng ok mà :D

tommynguyen1961

Có cách nào khắc phục để Font này không bị xung đột với Iphone lock không các bạn, phải bỏ iphone lock mình cũng thấy tiếc. Anh em có bộ font nào xài cùng với iphone lock được thì cho mình xin nhé.
Thanks

Ịphone lock nếu bạn dùng ko có flip thì sẽ ok hơn là dùng flip ngoài. Nếu ùng p1 thì không có chuyện xung đột chương trình dc đâu.
Nó chỉ hay có lỗi là khi unlock bàn phím đôi khi ko sáng đèn liền mà 1 hồi mới sáng đèn màn hình.

coxx

Font Iphone không dùng được Iphone lock cho W960

Mình xài W960, đã thử lại bằng cách cài i.lock phiên ban 0.42 nhung vẫn báo lỗi. Bạn nào biết cách khắc phục lỗi này không, xin cảm ơn nhiều nhiều.

Application
iphonelock
Reason code
WSERV
Reason number
12
-------------------------

iorimatkinh

m nhớ lúc trước cũng dùng thử font này hy bị restat máy nhất là khi vào đọc tin nhắn hông biết đã fix lại chưa :)

tommynguyen1961

m nhớ lúc trước cũng dùng thử font này hy bị restat máy nhất là khi vào đọc tin nhắn hông biết đã fix lại chưa :)

mình đã từng xài bộ fons này nhưng đâu có gặp vấn đề gì mấy bị restart đâu, coi chừng bạn mod cái gì nó bị đụng chương trình chứ ko phải bộ fonts đâu.

laocai_city

IPHONE FONT ( Fix by Ks )​

Thấy font này đẹp quá , mình ngồi fix lại chút ít để nó hỗ trợ thêm tiếng việt
:p Do làm hơi thủ công nên có thể chưa được đẹp lắm , có gì các bro góp ý nha

Mình up lên đây cả 3 bản : bản cũ ban đầu chưa hỗ trợ tiếng việt và 2 bản mình đã mod lại ( 1 là chữ S viết kiểu style , 1 là chữ S viết bình thường )

Cách sử dụng : cài font router 2.03 ( ở đây ) , rồi copy file font (.ttf) vào D:\Resource\Fonts

screen shot :

Update 15-11-2009 : fix lại lỗi chữ "ĩ" và số 1 Download

Update 08-12-2009 : Sửa lỗi chứ "Ú" "Ò" + sửa lại tất cả các chữ In hoa để hiện thị cho đẹp =>>>>> DownLoad

------------------

bạn ơi sao mình cài vào như kiểu bạn nói rùi máy tự nhiên restart lại sau đó cứ restart ko lên đc là sao????????????? mình test trên p990iX-(

NokuaN70

Well-Known Member
Lưu ý với các bạn là thao tác chép Font vào rất nguy hiểm, nếu như bạn không copy đúng đường dẫn hoặc đặt tên thư mục Font không đúng,Font thay vì là Fonts. Và thư mục Fonts không nằm đúng vị trí x:Resource/Fonts. Nếu như bạn copy font vào thẻ nhớ mà bị Restart thì tháo thẻ nhớ ra và xóa thư mục Fonts đi là dc, còn nằm trong ổ C thì bạn chỉ còn cách Format lại máy thôi. Đặc biệt W950, W960 TUYỆT ĐỐI không nên copy Fonts vào trong ổ D.

YAMATO

ai up lại cái font này bản hoàn thiện dùm với, file đính kèm lỗi rồi, thanks nhiều :-??