• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Font]TimesNewRoman 15 page v7lang by ihint[Font full 15 trang ký tự 7 ngôn ngữ]

Radium

Moderator
Fonts này nó rất ngộ. Vào fb soạn thảo nó nghiêng nhưng các chữ khác nó bình thường. Vào google soạn thảo nó bình thường nhưng các chữ khác nó nghiêng, còn trong tin ngắn trên điện thoại chưa mở ra nó nghiêng khi mở ra nó lại bình thường

Bạn thử font này xem sao. Mình đã bỏ hết ngôn ngữ CN và Hàn xẻng rồi https://www.box.com/s/w3audungnsuq476zm0ph

Namthanh8x

Tốt rồi. nhưng nó kô hề hiện sybol và logo bạn à! Nó toàn ô vuông kô, với lại chữ a bạn chưa sửa thành a viết tay. Bạn sửa cho nó hiển thị symbol, logo. chữ a thành chữ a viết tay nữa thì chắc mình sẽ dùng fonts này đến khi vứt cái symbian này luôn. Còn China thì người ta đang bài China. Hàn Xẻng thì đang ghét mấy con Kpop nên có thì tốt mà kô có thì thôi cũng được. Xin cảm ơn bạn

Radium

Moderator
Font Roboto v8.2 by ihint

Radium

Moderator
Tốt rồi. nhưng nó kô hề hiện sybol và logo bạn à! Nó toàn ô vuông kô, với lại chữ a bạn chưa sửa thành a viết tay. Bạn sửa cho nó hiển thị symbol, logo. chữ a thành chữ a viết tay nữa thì chắc mình sẽ dùng fonts này đến khi vứt cái symbian này luôn. Còn China thì người ta đang bài China. Hàn Xẻng thì đang ghét mấy con Kpop nên có thì tốt mà kô có thì thôi cũng được. Xin cảm ơn bạn

Tạm thời mình chưa suy nghĩ ra cách chỉnh lại chữ a cho bạn vì không có font mẫu nha @@

saodoingoi142

Moderator
Mấy fonts trên đó nặng wá....cài vào ko lên nguồn lun...

Chắc chắn bạn đã làm đúng trình tự tháo gỡ bỏ 1 trong những Fonts mà bạn đã cài chưa? Hãy chú ý gỡ sạch các Fonts mà bạn đã cài. Dùng X-Plore kiểm tra kĩ ở ổ đĩa C (trên máy) hoặc ổ E (trênThẻ nhớ) .Sau đó cho khởi động lại máy. Lúc này mới cài lại Fonts mà bạn muốn, tránh tình trạng cài quá nhiều gây lỗi Fonts và giảm dung lượng bộ nhớ!!! ;;)

01674193823

Mìh làm rồi nhưg cài mấy cái fonts kia nặg máy...ko khởi động được nguồn nữa...các pro có fonts chữ nào mà đẹp và nhẹ thì up lên cho e ít cái được ko.? Thanks các pro

evillove198

Công nhận cái bộ font timesnewroman này chuẩn, xài mấy năm r. Cơ mà mình thấy vẫn còn 1 vấn đề mà tìm hoài chưa thấy khắc phục là dùng operamini viết hoa thì bị mất dấu. :(
P/s: tiện thể cho mình hỏi trong 4rum mình có thread nào tổng hợp font full by ihint hoặc by...như thế ko nhỉ. Tìm hoài ko thấy đành hỏi ae vậy :-D