• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

MinhThang

Manager
không biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình kg? Sau khi thực hiện theo hướng dẫn của chủ topic, reset lại máy thì máy của mình 1 đi kg trở lại luôn, mình đã thử format lại máy bằng tổ hợp phím nhưng cũng kg hiệu quả luôn, mình đang muốn gửi đơn kiện bác chủ topic đễ bắt đền cái máy của mình đây!

:)):)):)):)) Nếu bạn cài trên thẻ thì rút thẻ ra khởi động lại, nếu vẫn không được thì dùng lệnh 4 ngón, nhớ lấy thẻ ra nhé, 4 ngón thì đừng có nói là không được nha.:D

cuong8712

Mình đã làm giống như hướng dẫn nhưng ko thay đổi được font , lúc khởi động lại còn ko vào được màn hình ( giống 1 vài bác ở trên diễn đàn) nhưng may mà đợi 1 lúc thì mình lại khởi động được ko phải format, không hiểu mình có làm sai bước nào ko nữa mình chả hiểu vào rompatch/option/disablecaps xong thì nó có gì khác không nhưng mình chả thấy có gì thay đổi cả, vào fontchange đến đoạn nó restart phone có phải là cần khởi động lại bằng cách tắt nguồn ko vì mình thấy nó báo restart mà ko thấy máy nó restart(như kiểu máy tính tắt đi bật lại). Có ai biết tại sao ko ,mình dùng 5320

i_love_baby387

Mình đã làm giống như hướng dẫn nhưng ko thay đổi được font , lúc khởi động lại còn ko vào được màn hình ( giống 1 vài bác ở trên diễn đàn) nhưng may mà đợi 1 lúc thì mình lại khởi động được ko phải format, không hiểu mình có làm sai bước nào ko nữa mình chả hiểu vào rompatch/option/disablecaps xong thì nó có gì khác không nhưng mình chả thấy có gì thay đổi cả, vào fontchange đến đoạn nó restart phone có phải là cần khởi động lại bằng cách tắt nguồn ko vì mình thấy nó báo restart mà ko thấy máy nó restart(như kiểu máy tính tắt đi bật lại). Có ai biết tại sao ko ,mình dùng 5320

Bạn chú ý nhé :
Bật apply open4all ( chứ không phải disablecaps ) . bật xong thì mới chạy fontchange nhé:) Lúc này máy sẽ đòi restart! Bạn làm lại thử xem!

cuong8712

Mình lúc nào cũng bật open4al mà, máy có đòi restart , nhưng mình thấy nó chỉ hiện lên restarting the phone chứ ko phải là khởi động lại. Thay font ko được nhưng phần mềm coreplayer của mình lại đang bị vỡ font chữ đậm chữ nhạt, buồn

MinhThang

Manager
Mình lúc nào cũng bật open4al mà, máy có đòi restart , nhưng mình thấy nó chỉ hiện lên restarting the phone chứ ko phải là khởi động lại. Thay font ko được nhưng phần mềm coreplayer của mình lại đang bị vỡ font chữ đậm chữ nhạt, buồn

Bạn tắt hẳn nguồn và khởi động bằng nút nguồn của máy xem sao nhé, lúc trước mình cung phải dùng phuơng pháp này với N92 mới đổi font được 100%.

cuong8712

Bạn tắt hẳn nguồn và khởi động bằng nút nguồn của máy xem sao nhé, lúc trước mình cung phải dùng phuơng pháp này với N92 mới đổi font được 100%.

Lúc đầu mình cũng restart bằng cách tắt nguồn đó nhưng ko được, bây giờ thì mình ko dám restart bằng cách đó nữa vì nhiều khả năng sẽ ko khởi động lại được

MinhThang

Manager
Lúc đầu mình cũng restart bằng cách tắt nguồn đó nhưng ko được, bây giờ thì mình ko dám restart bằng cách đó nữa vì nhiều khả năng sẽ ko khởi động lại được

Bạn tìm cái fonts khác đi thử lại xem, test trên thẻ mà làm gì sợ thế, cùng lắm là Format có thêm kinh nghiệm chia sẻ cho anh em luôn. Cố lên!!!:D

Khoaaa

Bác này nói sao chứ mình cũng sử dụng 5320 đổi font bình thường. Apply "changeSWIPolicyPath với Open4all" rồi đổi font. Sau khi đổi xong nó cũng báo "restarting phone" mình cũng restart bằng nút nguồn thôi ok 100%

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác này nói sao chứ mình cũng sử dụng 5320 đổi font bình thường. Apply "changeSWIPolicyPath với Open4all" rồi đổi font. Sau khi đổi xong nó cũng báo "restarting phone" mình cũng restart bằng nút nguồn thôi ok 100%

Posted via Mobile Device

Cái này thì tuỳ máy thôi bác ơi. Có máy thì đổi Font rất suôn sẻ như máy E71 của mình test rất OK. Nhưng có máy không hiểu sao restart lại rồi nó treo luôn không khởi động được. Hên xui thôi.:D

cuong8712

Mình đổi font được rồi, đúng là hoàn toàn do font ko tương thích nên máy mới bị treo thôi, mình cũng biết xử lý tình trạng đó rồi, thực ra ko phải máy ko khởi động được máy vẫn vào được đến màn hình nokia( nó chỉ ko hiện lên 2 bàn tay thôi) sau đó màn hình đen thui luôn, nhưng nếu mọi người để í kĩ thì 1 lúc sau nó vẫn khởi động được như thường, tuy là màn hình đen thui, sau đó máy mới tự khởi động lại và cứ lặp đi lặp lại tình trang trên, tuy nhiên chỉ cần trong thời gian trước khi máy khởi động lại mọi người vào lại font change chọn set to defalt là máy lại quay lại bình thường. Mình mới thử vài font trong cái gói S60v3 font sp1 trên diễn đàn nhưng tất cả đều ko tương thích, chỉ có mỗi cái font funkfez.ttf là chạy được. Ai bị treo máy giống tình trạng trên thì có thể thử theo cách của mình và chọn thử cái font này xem ( chỉ có điều font này xấu quá, nhìn đau hết cả mắt, như chữ singapore vậy)

nguoimaanhy

Bạn cứ cài hết vào bộ nhớ máy theo thứ tự:
Megapy->Python->ScriptShell->FontChanger
Thế là cài đc rồi,và từ nay về sau,tha hồ cài các ứng dụng nền Python nha:D
Chúc thành công=D>=D>=D>

anh KOJ ơi em cài thứ tự y chang như anh rồi python vào được nhưng sao cai fontchanger làm hết bước "Sau đó thoát ra, vào RomPatcher/DisableCaps nếu máy có CapsOff thì nhấn vào đó." rồi bật cái fontchanger lên thì nó chỉ chóp 1 cái thôi à không có gì hết
em ko bjk tại sao nữa cài cái End_app cung vậy lun toàn chỉ chóp 1 cái rồi xù ko àh hix hix:(:)(:)((

i_love_baby387

anh KOJ ơi em cài thứ tự y chang như anh rồi python vào được nhưng sao cai fontchanger làm hết bước "Sau đó thoát ra, vào RomPatcher/DisableCaps nếu máy có CapsOff thì nhấn vào đó." rồi bật cái fontchanger lên thì nó chỉ chóp 1 cái thôi à không có gì hết
em ko bjk tại sao nữa cài cái End_app cung vậy lun toàn chỉ chóp 1 cái rồi xù ko àh hix hix:(:)(:)((

Bnaj dùng bản python bao nhiêu? Nói chung cứ dùng bản 1.45 là chuẩn nhất.

cuong8712

Ko phải là Disablecaps mà là cái open4all bạn ah, nói chung là bạn nên vào cả 3 cái file trong rompatches đó chọn patch và add to auto hết chúng nó đi, sau đó thì mới vào fontchange được

nguoimaanhy

Ko phải là Disablecaps mà là cái open4all bạn ah, nói chung là bạn nên vào cả 3 cái file trong rompatches đó chọn patch và add to auto hết chúng nó đi, sau đó thì mới vào fontchange được

dùng bản 1.45 á. mình dùng helloOX2 hack phone nó tự cài cho mình, mình dzô cái RomP nó chỉ có
-installserver_FP2(cái này apply và auto dc)
-cái oppen4all(cái này thì nó chỉ add to auto dc thuj ko apply dc, nhấp vô apply khi vào lại thì nó vẫn còn chữ apply chứ nó không có chữ disable như installserver_FP2)
-còn cái disablecaps thì nó không hiển thị ra như 2 thằng kia mà nhấp vô options mới có(mình có nhấp thử vô thằng này nhưng nó chóp 1 cái rồi thôi không ra cái gì cả) có nên cài cái file disablecaps vô trong thư mục patcher ko bạn??:-/

cuong8712

sao kì vậy ta, bạn ko có cái changeswipolicypath ah, tình trạng như trên thì cũng ko rõ nữa , mình cứ tưởng là nó tự có chứ có cần cài thêm gì đâu

nguoimaanhy

sao kì vậy ta, bạn ko có cái changeswipolicypath ah, tình trạng như trên thì cũng ko rõ nữa , mình cứ tưởng là nó tự có chứ có cần cài thêm gì đâu

cái changeswipolicypath là gì vậy. mình dùng HelloOX2 hack nó tạo ra cái Rompatcher trong đó chì có Installserver_FP2.rmp(cái này apply dc) với oppen4all(cái này không apply dc) ko àh ko có cái changeswipolicypath như bạn nói, python thì mình cài 1.45 rồi mà sao mở thử 2 cái Pm dùng với python thì nó cứ chóp 1 cái rồi thôi không àh, hay là N96 man hình khác với mấy loại khác nên nó không chạy??

bạn cho mình xin nick chat với dễ nói chuyện hơn trên này 1 ngay mới nói dc 1 câu lâu wa' :p

cuong8712

Nếu cả 2 phần mềm đều ko chạy được trên nền python thì chắc bạn cài python trên thẻ nhớ rồi, thử cài lại vào bộ nhớ máy xem, cài cả cái megamodule gì đó nữa

nguoimaanhy

Nếu cả 2 phần mềm đều ko chạy được trên nền python thì chắc bạn cài python trên thẻ nhớ rồi, thử cài lại vào bộ nhớ máy xem, cài cả cái megamodule gì đó nữa

mình cài trên "mas memory" mà, máy mình chưa gắn thẻ nhớ
mà sao cái open4all.rmp mình apply ko dc vậy nó có dấu chéo ngoài trước á
với cái disablecaps nữa mình nhấp vô thì nó chỉ chóp 1 cái thoy àh

nguoimaanhy

em vẫn không thể mở PM Fontchanger và End_app cũng vậy. dù đã apply oppen4all nhưg toàn là chóp 1 cái rồi thôi àh như vậy có phải do python 1.45 có vấn đề không anh???????