• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

dung1291985

@Kojiro : em có bản tự mod của phần mềm này dùng với Secman của Binpda, bản của anh phải dùng Cap Off hay sao ý :D

nouvu2372

ổng quất nguyên hình cap off lên luôn kìa:D.Xu hướng thời đại chạy theo mục fonts của mình,bài sếp post hay thiệt

Auto

fonts ở đây nghĩa là kiểu font hay màu font nhỉ :-??
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
@Kojiro : em có bản tự mod của phần mềm này dùng với Secman của Binpda, bản của anh phải dùng Cap Off hay sao ý :D

Up lên luôn đi em, đúng là cái này kiên quan đến CapsOff, máy a cũng không có nên anh dùng RomPatcher đỡ :p

ổng quất nguyên hình cap off lên luôn kìa:D.Xu hướng thời đại chạy theo mục fonts của mình,bài sếp post hay thiệt

Bài hay mà hổng có thanks chi hết à :((

em xài n73 đã gỡ fontrouter ra rùi

Hack N73 xong em cài lại thử theo hướng dẫn lại xem sao.

fonts ở đây nghĩa là kiểu font hay màu font nhỉ :-??
Posted via Mobile Device

Đổi kiểu font của máy nha bạn.

dangduc

Đã test cái này ko bị lỗi không tạo mới được file excel và ko mở được file excel trong bộ QuickOffice như khi cài FontRouter ! Đã đọc và tạo được file excel mới rùi ^^ ! Dùng cái này tốt cho font của Xiaohuang á , bà con down về mà dùng nhé ^^ ! Cái này nếu ai đã cài Secman rồi thì chạy nó thay CapOff hoặc Rompatcher cũng được ko nhất thiết phải cài thêm !

alanshow

mình cũng đang xài N73 và cũng bị hiện tượng unable to install, bác chủ thớt có cách jì ko

venusian

Moderator
Đã test trên N95 8G chạy Pm tự cài vào máy luôn :(. Nhưng ko sao cả vẫn bt :))

thanhnam711

Thớt thiếc gì ở đây :D Máy bạn xem có cài font router chưa? Có thì gỡ ra nha.

mình cũng chẳng cài đc, (đã gỡ font router), báo lỗi "unable to install". Có lẽ phải cài python trước thì mới cài pm này đc, đấy là mình nghĩ vậy :D:D:D:D

Kojiro

Super V.I.P
mình cũng chẳng cài đc, (đã gỡ font router), báo lỗi "unable to install". Có lẽ phải cài python trước thì mới cài pm này đc, đấy là mình nghĩ vậy :D:D:D:D

Không đoán mò nhé! Pm này ko cần python. Mình thấy cài trên máy mình cài ok, ko thấy trục trặc gì trừ khi máy có sẵn fontrouter bị lỗi update.

thanhnam711

Không đoán mò nhé! Pm này ko cần python. Mình thấy cài trên máy mình cài ok, ko thấy trục trặc gì trừ khi máy có sẵn fontrouter bị lỗi update.

không phải đoán mò đâu, chính xác là như vậy, chỉ cài đc pm này khi đã cài python. đã test trên n77.:D:D:D:D:D. Các bạn gặp lỗi "unable to install" thử cài bộ python dưới vào xem sao nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38862

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
không phải đoán mò đâu, chính xác là như vậy, chỉ cài đc pm này khi đã cài python. đã test trên n77.:D:D:D:D:D. Các bạn gặp lỗi "unable to install" thử cài bộ python dưới vào xem sao nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38862

Bạn nói sai rồi! Bạn thấy ảnh mình chụp không? Nếu sài python thì mình đã không cài trên E rồi, python thì phải cài trên C.
N95 mình vẫn cài bình thường trên E, tất nhiên là không cần python. Nếu cần thì mình đã ghi ở hướng dẫn rồi.

thanhnam711

Bạn nói sai rồi! Bạn thấy ảnh mình chụp không? Nếu sài python thì mình đã không cài trên E rồi, python thì phải cài trên C.
N95 mình vẫn cài bình thường trên E, tất nhiên là không cần python. Nếu cần thì mình đã ghi ở hướng dẫn rồi.

Vậy mình cũng chẳng bít tại sao nhưng rõ ràng là máy mình khi chưa cài bộ python thì gặp lỗi "unable to install", nhưng sau khi cài bộ python thì ok:-??:-??. Còn pm fontchanger hình như nó mặc định cài trên máy mà bạn.

Kojiro

Super V.I.P
Vậy mình cũng chẳng bít tại sao nhưng rõ ràng là máy mình khi chưa cài bộ python thì gặp lỗi "unable to install", nhưng sau khi cài bộ python thì ok:-??:-??. Còn pm fontchanger hình như nó mặc định cài trên máy mà bạn.

Ok! Vậy là mình sai, mới gỡ ra cài lại thì đúng là cài trên máy nhưng folder font nằm trên thẻ. Do máy có sẵn python nên có thể nó chạy luôn vì vậy có thể không phát hiện được là PM này cần python để chạy.
Cảm ơn bạn! Đề mình thêm ý tại bài hướng dẫn nhé.

Chinavie

Spam chút. Mình cũng chạy cái pm này với lúc máy có cài python và k cài thì thấy chính xác như thanhnam711 viết.
Tiện đây cho mình hỏi chút: muốn tải font Unicode hay font để đọc TV dơn giản gọn nhẹ nhất như thế nào? Cài cái pm font của kojiro ở trên thì máy mínhex gặp lỗi kết nối EMAIL (đã test nhiều lần và chính xác 100%).

Kojiro

Super V.I.P
Spam chút. Mình cũng chạy cái pm này với lúc máy có cài python và k cài thì thấy chính xác như thanhnam711 viết.
Tiện đây cho mình hỏi chút: muốn tải font Unicode hay font để đọc TV dơn giản gọn nhẹ nhất như thế nào? Cài cái pm font của kojiro ở trên thì máy mínhex gặp lỗi kết nối EMAIL (đã test nhiều lần và chính xác 100%).

Đơn giản và gọn nhẹ nhất là bạn chép font cần dùng vào C:\resource\font (bạn sẽ không xóa font được trong trường hợp này ngoài cách 4mat, mình test thấy thế) hay bạn chép font vào E:\resource\font (máy bạn sẽ không dùng được chế độ USB). Mình dùng Pm này check Gmail thấy bình thường :)

Up Pm này để anh em thích dùng nhiều font dễ dàng hơn trong việc test font vì chỉ cần vài thao tác đơn giản là ta có thể thay font hoặc chuyển về mặc định. Tùy anh em lựa chọn, riêng mình thì mình dùng cái này.

Mr_Tommy

Xin hỏi font router của mình cài xong thì chẳng thấy đâu( đã tìm đỏ mắt). Nhưng trong app.mgr thì vẫn có. Xin giúp mình

Kojiro

Super V.I.P
Xin hỏi font router của mình cài xong thì chẳng thấy đâu( đã tìm đỏ mắt). Nhưng trong app.mgr thì vẫn có. Xin giúp mình

Fontrouter không có icon nha bạn! Có trong AppMgr là đã có trong máy rồi đó.