• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

playb0y_magicz

hic hic.anh ơi.em tìm hoài ko ra cái Resource đâu cả.tạo thư mục tên Resource thì nó báo trùng tên.em xài N81 và X-plore 1.30

cuongsaker1306

hic hic.anh ơi.em tìm hoài ko ra cái Resource đâu cả.tạo thư mục tên Resource thì nó báo trùng tên.em xài N81 và X-plore 1.30

bạn ấn 0 để cài đặt xplore cho phép hiển thị tập tin va thư mục hệ thống (show system files/foldes)

playb0y_magicz

các anh cho em hỏi cái CAP off hay CAP on là dùng phần mềm nào vậy các anh?thêm nữa cái Turn plat securyti off là xài secman phải ko các anh?
trước em có tạo mục fonts trong resource và chép font vào đó.bây giờ em xoá font thì ko được các anh ạ.các anh giúp em với.thanks nhiệt tình :D

Chỉnh sửa cuối:

cuongsaker1306

các anh cho em hỏi cái CAP off hay CAP on là dùng phần mềm nào vậy các anh?thêm nữa cái Turn plat securyti off là xài secman phải ko các anh?
trước em có tạo mục fonts trong resource và chép font vào đó.bây giờ em xoá font thì ko được các anh ạ.các anh giúp em với.thanks nhiệt tình :D

bạn bật máy trong trạng thái ko thẻ nhớ để máy nhận font mặc định
sau đó nắp thẻ vào, dùng xplore vào xóa luôn thư mục fonts luôn

angelpooh

bạn nào có thể cho mình xin lại cái link down ko,vì link đã die,tại đt mình vừa reset nên đang phải cài lại :(

Leo08

link tai fontchanger o #1 die roi

hic, trang cuối nè chả có là j. Bạn chịu khó tìm đi chứ.

Ah cho mình hỏi với. Tại sao mình cài cả Python và FontChange rùi mà vẫn không mở đc Font change vậy. Vào RomPather+ chả thấy CapOff hay Disable Cap j cả. Ai bít chỉ giúp. Thank.

Chỉnh sửa cuối:

buithihuan

mình thì cài đc supper python 2.30 rùi. Cài đc fontchange rùi. Vào rompatcher+ chỉ có open4all thui. Kg thấy capoff gì hết. Disabel thì chỉ đc cái open4all. Nhưng disabel rùi thì mở fontchange cài vào mà chọn cỡ chữ xong kg thấy máy yêu cầu restart.
Còn nếu mà vào rompatcher chọn apply thì khi mở fontchange lên chọn font2 chọn cỡ chữ bình thường thì máy yêu cầu restart máy để sử dụng font. Thế nhưng mình restart máy theo yêu cầu thì máy lại kg thể khởi động lên đc. Phải tháo pin, tháo thẻ nhớ mới khởi động lên đc. Và tất nhiên fonts vẫn như cũ. Kg hề thay đổi.
Ai bít lỗi gì kg chỉ mình với. Mình cài fonts của xiaohuang ý

buithihuan

Mà mình chỉ cần cài fontchange vào restart máy là máy cứ restart mãi kg lên. Kg cần cài font cũng vẫn bị. Kg hiểu là lí do làm sao nữa. Mà máy mình là n82 fw 31 mình hack bằng helloOX 2.3 và đã thành công. Mình đã cài thử nhiều phần mềm sisx unsinged và ok.

vuL_dnjW

Mình cài bình thường Cài PM này vào máy, chép font cần dùng vào E:\data\Fonts\Font2, sẵn tiện xóa cái font MKLatinoplain.ttf luôn :). Làm xong bước này thì vào ứng dụng vào Fontchanger/Options/Main, chọn Change Font/Font2, chọn kích cỡ font. Rồi Restart máy là ok. Hjhj. Bỏ bước này ( vào RomPatcher/DisableCaps nếu máy có CapsOff thì nhấn vào đó.) Đã test và thành công trên N81 8GB. Chúc các bạn thành công nhá.