• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

Khoaaaa

Active Member
Lệch như thế nào bạn,miêu tả rỏ hơn đi,có hình càng tốt

caobang200

help me, mình coppy font vào E\resource\fonts để đổi font nhưng bjo cứ cắm vao PC chế độ " ổ đĩa chung" là reset lại máy hix!

nqcongt

Giờ để ý mới thấy sau khi cài font xong không những cái logo mạng bị lệc sang trái so với mục ngày tháng, mà chữ cũng lệch lên phía trên làm mấy chữ viết hoa mất hết phần trên. Ai giúp mình khắc phục với. Mình không biết cách chèn hình từ PC vào bài viết các bác thông cảm.

NHANHAO84

Giờ để ý mới thấy sau khi cài font xong không những cái logo mạng bị lệc sang trái so với mục ngày tháng, mà chữ cũng lệch lên phía trên làm mấy chữ viết hoa mất hết phần trên. Ai giúp mình khắc phục với. Mình không biết cách chèn hình từ PC vào bài viết các bác thông cảm.
Mình có hình cho mỗi font mà bạn. Test trước khi up không đó.
help me, mình coppy font vào E\resource\fonts để đổi font nhưng bjo cứ cắm vao PC chế độ " ổ đĩa chung" là reset lại máy hix!
Ổ đĩa chung tức là thẻ nhớ mà bạn. Chọn kết nối PC suite.
Bạn chỉ mình cách chèn ảnh từ PC vào bài viết đi,mình hơi bi gà.:((
Bạn tạo tài khoản của bạn tại địa chỉ up ảnh. Sau đó up hình lên. Chèn link ảnh vào bài viết.

caobang200

mình dùng X6 chọn PCsuite thì chỉ xem được thui không xoá được font,mấy cái font S^3 với thư pháp không bị sao, thay cái S^3 CN+KO vào mà chọn ổ đĩa chung là máy tắt ngúm hoặc reset.bjo ko bít làm sao mà vào E/resource/fonts để xoá đi hix.

NHANHAO84

mình dùng X6 chọn PCsuite thì chỉ xem được thui không xoá được font,mấy cái font S^3 với thư pháp không bị sao, thay cái S^3 CN+KO vào mà chọn ổ đĩa chung là máy tắt ngúm hoặc reset.bjo ko bít làm sao mà vào E/resource/fonts để xoá đi hix.

Ah, đơn giản. Bạn vào FontRouter chọn Đổi font-->tắt. sau khởi động lại. rồi bắt đầu kết nốt ổ đĩa chung nhé!

nqcongt

Có hình đây bác, bác để ý số 9 sẽ thấy chữ bị cao lên, dấu " : " bị lệch xuống, cái logo mạng thì lệch sang trái, giúp mình khắc phục với.

imageview.php
[/URL][/IMG]
imageview.php
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

nqcongt

Mình đã khắc phục được lỗi font bị cao lên, nhưng cái logo mạng thì vẫn bị lệch

caobang200

có ai bị lỗi này nữa ko,khi viết tin nhắn thì dấu nháy ngày càng TO ra nhất là khi chèn mặt cười với ấn nút cách
Mình đã khắc phục được lỗi font bị cao lên, nhưng cái logo mạng thì vẫn bị lệch

NHANHAO84

Các bạn ủng hộ topic như vậy thì sẽ sớm cập nhật đủ bộ font cho các bạn lựa chọn.