• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

NHANHAO84

Có cái cho vào thì bị. có cai không? Có lẽ do file ký tự quy định. Font Android mình làm thì không bị lỗi này, vài font khác cũng tốt. Nhưng dùng lâu lâu lại bị dấu nháy to ra nữa. Nhức đầu.

nxhoang90

sao mình quăng times roman vào rofs 2 thì thấy kích cỡ mặt cười vẫn như cũ vậy ta , k thấy to lên tí nào :(

hoangtraovl

pan oi minh dung n5530,cai fortroutet sao khi khoi dong lai may khong khoi dong lai,toan phai thao the may moi bat dc,lam the nao de cai dc chi mjnh voi,hox minh thich may cai fone nay lam,thank nhiu

Khoaaaa

Active Member
bạn giải nén bằng dt fải ko,fải giải nén bằng pc ý,may mà bỏ fon bên thẻ,chứ bỏ bên bn máy thì bản fải''4 ngón ''rồi,hihi

hiepsinight

mình thấy bên tinhte có bạn post font droid đủ trung hàn nhật cũng bị dấu nháy to , font của bác mình đang xài mà ko bị , chắc có sự khác biệt gì đó :D

NHANHAO84

Khác chứ. Font đó mình tạo trước nhất mà. Để nhiều chỗ nên tìm chưa ra file gốc nó. Font SegoeUI cũng làm giống vậy. Hình như không bị lỗi dấu nháy hả các bạn?

hiepsinight

mình test trên C7 các fonts , android , benguiat , sym 3 , s60sans , times roman , segoe thì chỉ có benguiat bị dấu nháy to ra àh :-?

manhtu

Cái font S3(thêm Trung+Hàn) cho vào C5-03 chả thấy hiện tiếng Trung đâu cả

NHANHAO84

sao mà do fontrouter được, cook vào cũng vây thôi
Đúng. lỗi do font. FontRouter xài khá tốt. Không vấn đề gì.

Đúng òi , dấu nháy bị to lên , bạn thử check lại xem ntn ,để vậy nt hơi khó :D
Sẽ updated bản fix font sớm.

Cái font S3(thêm Trung+Hàn) cho vào C5-03 chả thấy hiện tiếng Trung đâu cả
Bạn xem lại. Mình và nhiều bạn down về xài bình thường. Đã test!

manhtu

Dùng fontrouter reset mấy lần chả thấy hiển thị tiếng trung