• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

NHANHAO84

thế nên đc cái này lại mất cái kia chán quá :(( muốn cook font đẹp đẹp tí mà :D

Mình không hiểu. Sao mình test xong xài tới giờ không bị gì cả. Ngoài cái mặt cười nhỏ hơn 2 font SegoeUI và Android. 2 fonts này thì thiếu ít ký tự ở trang 4, 5 nhưng mặt cười hiển thị tốt.

Chỉnh sửa cuối:

ajinomoto1410

Mình không hiểu. Sao mình test xong xài tới giờ không bị gì cả. Ngoài cái mặt cười nhỏ hơn 2 font SegoeUI và Android. 2 fonts này thì thiếu ít ký tự ở trang 3, 4 nhưng mặt cười hiển thị tốt.

bạn cho bản full symbol đi cho nó đẹp :D mình dùng isms có quan trọng mặt cười mô :D

Nhdhung

Bạn phải hỏi rõ hơn tí. Bạn cài gì vào?
Không biết bệnh gì cho lộn thuốc ah...

Mình xin nói rõ hơn: sau khi giải nén file font tải về, có 4 file. Mình dùng font router chọn 1 trong 4 file sau đó cài đăt. Nhưng sau khi tắt máy để apply font thì khởi động lại ko được, bị nhấp nháy. Mình tháo thẻ nhớ ra (vì cài font router vào TN ) thì khởi động được. Nhưng sau đó không thấy chữ hiện lên nữa, phải chuyển lại font mặc định thì mới trở lại bình thường. Cụ thể là mình cài thử font nokia pure vào máy ⊙_⊙.

socloc20

Mình xin nói rõ hơn: sau khi giải nén file font tải về, có 4 file. Mình dùng font router chọn 1 trong 4 file sau đó cài đăt. Nhưng sau khi tắt máy để apply font thì khởi động lại ko được, bị nhấp nháy. Mình tháo thẻ nhớ ra (vì cài font router vào TN ) thì khởi động được. Nhưng sau đó không thấy chữ hiện lên nữa, phải chuyển lại font mặc định thì mới trở lại bình thường. Cụ thể là mình cài thử font nokia pure vào máy ⊙_⊙.
Font nào giải nén ra 4 file làm ơn copy vô C/res/font rồi khởi động lại máy giùm !

xmenhathanh199x

hjx. bác chủ cho em hỏi chút. e đang dùng 5230. e mới up fw lên v50. nên ko còn 6 trang kí tự như trước nữa. pih e đổi font gốc sang dùng font của bác mà nó vẫn thế nhỉ. ko có 6 trang kí tự. chẳng biết thế nào mà lần cả. thanks!

Nhdhung

Vua moi reset may vi cai toi copy vao o C: theo loi locsoc. :((((
Copy xong het bat may duoc luon 8-X

:(

Hau qua: mat het phan mem da cai + buc cai minh :(((

Chỉnh sửa cuối:

chanhkho1908

:( có 1 font mình cài bị restart lại máy, cứ lên rồi lại tắt, tháo cả thẻ cũng ko dc, vào dc HS lại sập-> flash lại :((

socloc20

:( có 1 font mình cài bị restart lại máy, cứ lên rồi lại tắt, tháo cả thẻ cũng ko dc, vào dc HS lại sập-> flash lại :((
Cài font sai rồi, tất cả các font ở đây mình đều test hết và ko có font nào gây sập nguồn, chỉ có font lỗi dấu nháy thui :D, đang khá hài lòng với fone Sogoe UI v3

chanhkho1908

cũng có bạn kêu bị sập nguồn mà, mình cài = fontrouter, test 1 lượt tất cả các font thì ko sao, quay lại cài font trước thì bị.