• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

ajinomoto1410

Bạn down FontCreator về. Cài xong. Mở 2 font cần thao tác. Copy ký tự cần dùng từ font này dán vào font kia. Xong lưu lại.
Hướng dẫn chi tiết thì rảnh mình tạo video up lên sau.

tks bạn.. mình thử ngay đây :D lâu k bạn ? thế mấy cái symbol thế nào ? mà trung vs hàn tương tự nhau chứ ạ ?

NHANHAO84

bác nén vào rar di! Để kiểu này down về dau lòng lam! Gan het tien rui! Dang dung dt! Ai hao tam, ban wa so mobi 5k voi! 01229156682

Bạn không cho ý kiến font mình gửi sao?? Ah, mà các bạn dùng tiếng Hàn nữa sao? mình thấy tiếng đó ít phổ biến.

NHANHAO84

tks bạn.. mình thử ngay đây :D lâu k bạn ? thế mấy cái symbol thế nào ? mà trung vs hàn tương tự nhau chứ ạ ?

Thì bạn down về. rồi copy ký tự của nó sang. Nói vậy chứ cũng không phức tạp mà cũng không đơn giản. Thao tác vài lần mới quen được

ajinomoto1410

thôi các bác add tiếng trung cho em PURE ấy đi :D cho em cook phát, font của bạn kia đậm nét quá, k cần ( có hàn càng tốt :D )

atrau

mình tưởng chỉ cần bảo add trung hàn l;à đc chứ cần chọn font ???? nguyên tắc add là gì vậy ạ

Tiếng Việt có nhiều loại font khác nhau (VD trong topic này giới thiệu 5 font trên đó) thì tiếng khác cũng rứa. Tiếng Trung còn có Phồn thể, giản thể mà mình thì mù tịt cái nè. Bạn vào fontchu.vn tải mấy font tiến Trung về xem thử xem kết nét chữ kiểu gì thì up font đó lên mình add cho. Hiểu nôm na là lấy kí tự từ thằng này ném sang thằng khác ấy mà.

font của atrau sao chả trung cũng chả hàn vậy :-SS

Làm sao mình biết được :-ss, tại có bạn nhờ ghép từ font này vào font kia nên mình làm chứ có biết tiếng Trung Hàn gì đâu.

atrau

Pure đi pure đi, chờ từ chìu giờ, Sẵn cho vô Fw luôn

Mình cũng chờ font tiếng Trung - Hàn nè, chờ mãi không có ai up cho mình cái font để add. Mình không biết 2 tiếng này, lại add nhầm tiếng Thái vào cũng nên :D

atrau

Đây là font Pure mình đã sửa lại tiếng Việt, có 7 trang kí tự và tiếng Trung, mình cũng chẳng nhớ làm từ khi nào nữa :D
Pure + symb + CN

Chỉnh sửa cuối: