• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FreeCoolCalls - Nhạc Mp3 trong cuộc gọi.

langmanhtung

Ô Rzzzê xóa hết vẫn không được...thế là 4mat luôn cả máy...cài váo thế là chạy ngon ngay.. thank các pro nha.. à tí quên. bác nào biết cách tăng giảm âm lượng nhạc FreeCoolCalls đối với E63 không?

Caominh171

Thứ 1 bạn xem lại kĩ đã xoá hoặc đóng hết tất cả các pm liên quan đến cuộc gọi chưa .

Thứ 2 bạn xem trong Free Cool Call , danh sách nhạc đã có chưa, vì với E63 bạn phải bấm phím Fn + 5 rùi add mới đc . Sang phần Cài đặt chung ấn kích hoạt và cả kích hoạt tự động là đc.

Đã làm hết, ko ăn thua gì cả :-/

thanhlongnd

Đã làm hết, ko ăn thua gì cả :-/

Nó còn tàn dư của những pm cuộc gọi khác đấy. Bạn fomat máy có khi đc.

Muốn tăng giảm âm lượng bạn gọi thử 900 rùi bấm phím lên xuống hoặc trái phải nha. 1 cái là âm lượng loa, 1 cái là âm lượng FreeCoolCall

gmcmtv113007

các pro cho mình hỏi? sao mình cài nó cho con n5320 khởi động lần đầu add nhạc thì bình thường,gọi đi gọi đến thì chương trình khởi động bình thường,nhưng khi mình tắt máy khởi động lại thì chương trình nó không run được nữa,mặt dù mình đã vào chỉnh lại các thiết đặt,khi goi di hoặc gọi lại thì nó tự disabled.mình đã sữ dụng đủ cách mà topic này cho luôn rồi cũng không được.

MinhThang

Manager
các pro cho mình hỏi? sao mình cài nó cho con n5320 khởi động lần đầu add nhạc thì bình thường,gọi đi gọi đến thì chương trình khởi động bình thường,nhưng khi mình tắt máy khởi động lại thì chương trình nó không run được nữa,mặt dù mình đã vào chỉnh lại các thiết đặt,khi goi di hoặc gọi lại thì nó tự disabled.mình đã sữ dụng đủ cách mà topic này cho luôn rồi cũng không được.

Xem có Pm nào chạy ẩn mà xung đột với nó không bạn, có thể bấm giữ phím C để cho nó hoạt động. Bạn cứ thử xem nhé!

BuuPhucCT

Well-Known Member

PM này xung đột với hầu hết các PM quản lý và chặn cuộc gọi nên khi xài thì bạn phải tắt hết các soft như ACM,IVCM, advance blocker hay mcleaner.

langmanhtung

PM này xung đột với hầu hết các PM quản lý và chặn cuộc gọi nên khi xài thì bạn phải tắt hết các soft như ACM,IVCM, advance blocker hay mcleaner.

hình như tắt cũng không được đâu bạn. máy tớ phải 4mat hết thảy rồi không dám cài lại mấy chương trình đó nữa vì lần trước không dùng được khi còn có các chương trình đó. phải hi sinh thôi!:((

BuuPhucCT

Well-Known Member
hình như tắt cũng không được đâu bạn. máy tớ phải 4mat hết thảy rồi không dám cài lại mấy chương trình đó nữa vì lần trước không dùng được khi còn có các chương trình đó. phải hi sinh thôi!:((

Những PM quan lý cuộc gọi thường có tính năng chạy ẩn và tự khởi động nên cũng khó tắt hẳn lắm. cách tốt nhất là gỡ bỏ như bạn nói thì mới xài ổn được.

hunterviet

Well-Known Member

Bạn có thể dùng Jbak Taskman để giải quyết vấn đề, Jbak Taskman hay hơn handyTaskman ở chỗ hiển thị tất cả các pm chạy ẩn tại giao diện chính PM Jbak Taskman. Túm cái váy lại là Có thể thoát triệt để PM bằng cách dùng Jbak Taskman

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn có thể dùng Jbak Taskman để giải quyết vấn đề, Jbak Taskman hay hơn handyTaskman ở chỗ hiển thị tất cả các pm chạy ẩn tại giao diện chính PM Jbak Taskman. Túm cái váy lại là Có thể thoát triệt để PM bằng cách dùng Jbak Taskman
Nhưgn mỗi lần mở máy lại phải làm thao tác này mệt mỏi lắm. Tốt nhất là gỡ bỏ thui.

hunghg

Member
Phần mềm này rất hay chỉ mỗi tội phải chấp nhận không ghi âm cuộc gọi, ngừng sử dụng hộp thư thoại vv... Toàn phần mềm quan trọng.Nói tóm lại tùy tình hình cụ thể của mỗi người mà áp dụng linh hoạt thôi.Cảm ơn Bạn Thắng đã cho Anh em một phần mềm hay.Còn việc thay đổi to nhỏ của tiếng theo Mình cách tốt nhất chọn những bài tiếng nhỏ thôi hoặc dùng phần mềm máy tính thay đổi cho bài hát giảm âm lượng xuống là OK.Vì Mình đã thử nếu bài hát âm lượng to sẽ không còn ý nghĩa làm nhạc nền trong lúc đang nói chuyện qua điện thoai nữa dễ gây phản cảm khó chịu cho người nghe.Còn việc giảm âm lượng từ nút tại máy chỉ có tác dụng chút ít với chính người dùng phần mềm này còn người đối thoại với Mình nghe to ngang với tiếng nói chuyện.Trên đây là chút cảm nhận chủ quan của Minh sau khi đọc chủ đề này và đã đang dùng nó.

kevin_fire

cái này mình tìm ra 1 khuyết điểm đó là khi mình lái xe tất nhiên là mình cắm tai nghe vào phone để lái xe trả lời đt khi bật trả lời thì nó tự dưng khởi động lại máy lỡ hết việc, về nhà mình thử thì hóa ra cắm tai phone để trả lời khi sử dụng phần mềm này thì toàn bị khởi động lại máy,rút tai phone ra khi sử dụng phần mềm này thì trả lời điện thoại vô tư, vẫn có nhạc nhẽo đầy đủ..nhiều khi đang nghe nhạc mà có cuộc gọi vô tình không để ý thì toi...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn cài thử xem sao mình cài được mà không dùng được, không biết nó đụng thằng nào trong máy của mình.

Chắc là nó đụng với cái IVCM mà anh đã VH rồi chớ đâu:-?

Khoaaa

viettel cũng có dich vụ này thì phải +300đ cho mỗi phút gọi.
P/s tắt soft chạy ẩn bằng Jbak taskman làm sao vậy nhĩ? Tìm hoài ko thấy
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
viettel cũng có dich vụ này thì phải +300đ cho mỗi phút gọi.
P/s tắt soft chạy ẩn bằng Jbak taskman làm sao vậy nhĩ? Tìm hoài ko thấy
Posted via Mobile Device

Xài dịch vụ thì tốn tiền lắm mà mỗi lần gọi phải nhấn thêm mấy số đầu nữa rắc rối lắm nên mình k xài. Xài PM này thì free mà.;;)