• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FreeSigner - Sign trên điện thoại (cập nh�ật trang 3)

dung1291985

FreeSigner v1.00 S60v3 SymbianOS9.1 Selfsigned by junnikokuki Freeware

FreeSigner that allows you to directly sign symbian 3rd edition software, applications and games on your mobile device without transferring the files to your computer.

Features:
  • support Remove signature.
  • support for the PKCS # 8 format of the private key(SignSis does not support).
  • support operation of the mixed batch.
  • support Self Sign SiS & Sign SiS.
  • support setting the path of the sisx file output.
Phần mềm này giúp bạn sign 1 số các ứng dụng hay Game sis ngay trên DT ko cần đến PC, và quan trọng hơn nó giúp bạn cài được những ứng dụng mà trước đây nếu chưa Hack thì dường như là ko thể (Đã đc test với N96 và N85 non hack phone)

Chỉnh sửa cuối:

blackkiss

em dùng thử chức năng self sign rồi, chỉ sign được 1 PM thôi, thử thêm 5-6 PM nữa đều không được :(( không hiểu tại sao...Anyway, thank anh nhiều nha ^^

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

em dùng thử chức năng self sign rồi, chỉ sign được 1 PM thôi, thử thêm 5-6 PM nữa đều không được :(( không hiểu tại sao...Anyway, thank anh nhiều nha ^^

Ko phải tất cả PM nều sign đc mà bạn, nếu thế thì hack phone làm chi nữa ;;) dù sao có méo mó còn hơn ko >:)

blackkiss

:D uh đúng rồi, có còn hơn không, nếu như có file cer voi key nữa thì dùng chương trình này tiện lắm ^^

spiderman_anhvu

Hỏi 1 câu hơi ngoài lề 1 tẹo, có bác nào giải thích cho mình sự khác nhau giữa cái "Sign sis" và "Self sign sis" được không? :) Mình không hiểu lắm.

Zenki

Super V.I.P
Hỏi 1 câu hơi ngoài lề 1 tẹo, có bác nào giải thích cho mình sự khác nhau giữa cái "Sign sis" và "Self sign sis" được không? :) Mình không hiểu lắm.
Sign Sis thì dùng nhiều người với nhau được. Thường được 1 người Sign xong public lên rồi để nhiều người khác downoad về dùng không cần phải Sign lại. Các App được Sign thường được chú thích là "Unsigned"

Self Sign Sis là cách Sign qua IMEI thường thì chỉ máy bạn dùng được thôi

Mình nghĩ vậy ko biết đúng hay ko :D

spiderman_anhvu

Sign Sis thì dùng nhiều người với nhau được

Self Sign Sis thì chỉ máy bạn dùng được thôi

Mình mình thấy Sign sis cũng phải đưa đường dẫn file cer và file k3y vào mà. Mà 2 thứ đâu có dùng chung được đâu? sao bạn lại bảo là dùng nhiều người với nhau được :-/

MinhThang

Manager
Mình mình thấy Sign sis cũng phải đưa đường dẫn file cer và file k3y vào mà. Mà 2 thứ đâu có dùng chung được đâu? sao bạn lại bảo là dùng nhiều người với nhau được :-/

Cái này spiderman_anhvu hỏi hơi hóc búa nè, theo mình thì Sign sis là dùng Pass để ra lệnh xác nhận, Còn Self Sign Sis là bản thân máy đó tự xác nhận mà không cần pass.:D

datvt

sao mình sign Smartmovie được rồi nhưng cài vẫn bị báo Cer Experie ..... gì gì đó nhỉ ! Tóm lại là mình vẫn chưa làm được hu hu

Zenki

Super V.I.P
Sign Sis thì dùng nhiều người với nhau được. Thường được 1 người Sign xong public lên rồi để nhiều người khác downoad về dùng không cần phải Sign lại. Các App được Sign thường được chú thích là "Unsigned"

Self Sign Sis là cách Sign qua IMEI thường thì chỉ máy bạn dùng được thôi

Hehe, tại hạ ngu nguội quá đã trả lời nhầm cho bạn rồi :D Đi hỏi các chuyên gia nước ngoài về có câu trả lời cho bạn rồi đây :D Bạn đọc và hiểu được tiếng Anh chứ :p ?

Zenki, SelfSign Sis uses normal certificate that allows not so many as Developer Certificate. So SelfSign needs for themes and most of programs.
For the Sign Sis you need to have you own Developer Certificate, it gives more capabilities. It needs for some programs (that for example uses accelerometer) and for most of cracked apps

datvt

Lâu lắm mới gặp bạn hiền Zenki,sry bạn đọc xong ko hiểu gì luôn. Dịch hộ tớ tí he he

MinhThang

Manager
sao mình sign Smartmovie được rồi nhưng cài vẫn bị báo Cer Experie ..... gì gì đó nhỉ ! Tóm lại là mình vẫn chưa làm được hu hu

Smartmovie hồi giờ có ai lại phải Sign đâu bạn.

datvt

Nhưng máy N79 và 5800 Express của mình ko cài được,bạn dạy mình cài với

MinhThang

Manager
Nhưng máy N79 và 5800 Express của mình ko cài được,bạn dạy mình cài với

Bạn chịu khó search trên frum đã có topic về SM rất đầy đủ rồi bạn à, chúc bạn thành công.

datvt

Hix,mình cài cho các máy đã hack thì ko vấn đề gì ! Chỉ là các máy chưa hack được thì ko cài được mà,các topic kia có nói gì đến chuyện đó đâu

spiderman_anhvu

Zenki, SelfSign Sis uses normal certificate that allows not so many as Developer Certificate. So SelfSign needs for themes and most of programs.
For the Sign Sis you need to have you own Developer Certificate, it gives more capabilities. It needs for some programs (that for example uses accelerometer) and for most of XXXXXXX apps

Nhân tiện, mình cũng thêm câu hỏi nữa, nếu theo như lời giải thích ở trên ý, thì selfsign thường dùng cho theme và phần lớn các chương trình(most of programs), thế tức là khuyến cáo nếu phần mềm xài trên máy mình thôi thì nên xài self sign vì như thế tỉ lệ thành công so với sign sis sẽ cao hơn đúng không? Vậy self sign thì có cần file .k3y hay file .cer nữa không? Tại sao mình thấy nhiều bạn khi sign phần mềm hay chọn Sign sis ??? :-/

kennh0x

sao em sign pm nghe nhac TTPOD 3.10 únign nhưng không cài được,giúp em với em xài n82 v30 chưa hack

MinhThang

Manager
Hix,mình cài cho các máy đã hack thì ko vấn đề gì ! Chỉ là các máy chưa hack được thì ko cài được mà,các topic kia có nói gì đến chuyện đó đâu

SM thì không cần Sign hay Hack gì cả vẫn cài bình thưòng, xong bạn cần đổi thời gian cho phù hợp.