• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW 3.1 Custom cho 2G

blacksky2210

FW 3.1 beta3 Custom cho 2G

anh em 2G vào test thử nhá,mâý chú 3G thì đừng nên test :D
hiện nay có FW 3.1 beta3 rùi,các bạn down bản custom dành cho 2G về xài nhá
link mediafire cho các bạn :D
http://www.mediafire.com/?sharekey=14100baf957ab99bfb949b0da091bbf7d00aac18dac6871d
thêm link custome 3.1 beta3 cho bạn nào 3G world nè,nhưng nhớ là add UDID rùi thì mới restore nha
http://www.mediafire.com/?sharekey=14100baf957ab99b88070de54e820d591c89cc77e685631e

Chỉnh sửa cuối:

vanbon

Thấy bên tinh tế có rồi nhưng chưa dám thử vì chưa có thông tin chính xác.

blacksky2210

mình thử rùi,dùng cho 2G,xài rất mượt,bác cứ shjft + restore là OK thôi,xong zo cài app crack dc lun vì nó tích hợp sẵn lun rùi :D

khanh123

thít quá nhưng chưa giám thử.
có bác nào thử ròi cho 1 số ý kiến đi

pro_xeo

Cái bản này là 3.1 beta 2 của mấy bác Russia Vốtca dành cho 2G,
Bản Custom nên không cần JB..
Chỉ cần Shift + Restore là được thui !
Chạy cũng oki , ai muốn thử thì cứ Up lên ................b-)

thinhtrieu33

máy mình lên 3.1 ko active đc, làm cách nào để đưa vô itune hiện chỗ restore hả bạn??

hasitinh

mình cũng vưa mới len chưa test thử có vấn đề về bin khong qua ngày mai mới biết đc ,về mạng thì ok gôd rùi,các bạn 2g lên thối

zentouch

pin cũng hao như ai, winterboard lỗi, chương trình chay mượt, ram nhiều hơn, không có logo mạng nhé, cài app *** tốt, có sẵn cydia. thích thì thử.

vanbon

Nói chung lên costom 3.1 beta2 (2G) cũng ko có thay đổi nhiều so với OS 3.0 chính thức. Nhưng cũng được fix hầu hết các lỗi như: hiện tên trong call và sms, cài các ứng dụng xxx, có sẵn cydia, khi icon rung thì iphone cũng rung...Mình có cảm giác iphone bớt nóng hơn 3.0 nhưng tiếc là ko có logo mạng và openssh phải cài thêm, sbsetting đã được tích hợp sẵn nhưng làm việc chưa được tốt ko thể reboot và power được.
Anh em dùng 2G cứ lên thoải mái.

tratida

Vấn đề MMS thì thế nào hả bác, em thấy cấu hình MMS 2 G này lằng nhằng quá !

hasitinh

chính xắc là không có ký hiệu mạng ,mình phát hiện nưa là viết tin nhắn hay bị văng ra ngoài nưa pin thì minh thấy đã có cải thiện rùi ,cài mốt số app trên cydia vẩn bị ăn táo bình thường .

hasitinh

mình cài ActiverMMS2g nhưng hai lần đều ăn táo ,ở fw 3.0 thì cài âm ầm ,chứng tỏ fw này cũa mấy bác rus chưa ổn định cho lắm đc cái pin trâu lắm từ hôm qua tới giớ chỉ mất 25% pin thôi ,còn các app khác vẩn ok .

IPHONE12

mình cài ActiverMMS2g nhưng hai lần đều ăn táo ,ở fw 3.0 thì cài âm ầm ,chứng tỏ fw này cũa mấy bác rus chưa ổn định cho lắm đc cái pin trâu lắm từ hôm qua tới giớ chỉ mất 25% pin thôi ,còn các app khác vẩn ok .

BULL chưa chuẩn.lỗi camera . lỗi winterboard .

blacksky2210

ủa,mình thấy đâu có bị lỗi camera như bạn nói đâu,còn winterboard thì mình chưa test thì chỉ thix theme traditional thôi :D