• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW 3.1 Custom cho 2G

hasitinh

ủa,mình thấy đâu có bị lỗi camera như bạn nói đâu,còn winterboard thì mình chưa test thì chỉ thix theme traditional thôi :D

mình không bị lổi camera đâu bạn ,máy chạy rất mượt đó , bạn kiểm tra lại xem ,tốt nhât nên chọn new iphone khi rétore nhé

bigk20

Có lẽ mỗi máy mỗi khác hay sao ấy, máy mình thì thấy hao pin lắm, SBsetting, BosPrefs đều ko cài được, winterboard cũng ko. Đúng là được cái tốc độ có vẻ nhanh hơn.

nuti1025

Đã up con 2G của mình.Pin hơi "trâu" tí xíu ( so với 3.0) với được cái rung khi di chuyển icon,còn lại chẵng có gì mới hết:D

HU_Mobile

Các Bác cho em hỏi download ở link mediafire 3 file về rồi giờ sao nối lại đây các bác. Thank

vanbon

Các Bác cho em hỏi download ở link mediafire 3 file về rồi giờ sao nối lại đây các bác. Thank
Download phần mếm nối file ở tập tin đính kèm về chọn joining để nối các file đó lại.

past_roamer

Mấy hôm nay mình tìm hiểu mãi mà chưa dò ra cách fix lỗi Carrier (hiển thị tên nhà mạng) ở cạnh cột sóng, bực ghê cái thằng Russian này...

cuteont

Mấy hôm nay mình tìm hiểu mãi mà chưa dò ra cách fix lỗi Carrier (hiển thị tên nhà mạng) ở cạnh cột sóng, bực ghê cái thằng Russian này...

Vô cydia cài MakeltMine rồi tự đổi tên mạng theo ý mình luôn bạn >:)

cuteont

BULL chưa chuẩn.lỗi camera . lỗi winterboard .

Sao lại "BULL chưa chuẩn.lỗi camera . lỗi winterboard" nhỉ :-/
Camera mọi người vẫn bình thường, winterboard thì chưa tương thích với 3.1 chứ có phải lỗi do frimware đâu :-?

past_roamer

Vô cydia cài MakeltMine rồi tự đổi tên mạng theo ý mình luôn bạn >:)

Bạn làm thử chưa??? bạn nên nhớ là bản của thằng Nga này carrier Not available nhé, tức là ko có gì thì làm sao thay đổi được???

cuteont

Bạn làm thử chưa??? bạn nên nhớ là bản của thằng Nga này carrier Not available nhé, tức là ko có gì thì làm sao thay đổi được???

Mình làm rồi bạn, mình không súi dại bạn đâu mà bạn lo. Chẳng lẽ để nó trống như vậy à?
Thân.

vanbon

Cuteont nói đúng đó bạn vào cydia rồi cài MakeltMine sau đó gõ tên gi thì tùy bạn:D.

IPHONE12

Posted via Mobile Device
sao của tớ lại lỗi camera nhỉ chụp hình k lưu đc.fw 3.0 dung ngon lên 3.1 bưc mỗi camera & WB.chán thiệt chắc tùy máy.

anhvu009

các bác cho mình hỏi, vì gà mới vào nghề nên ko biết cách up lên fw 3.1, làm ơn chỉ cho mình với, cảm ơn nha

pro_xeo

các bác cho mình hỏi, vì gà mới vào nghề nên ko biết cách up lên fw 3.1, làm ơn chỉ cho mình với, cảm ơn nha

Down firmware ban custom này về , donw thêm iturn 8.1 về nữa
nối iphone và máy tính .
khi nào iturn nhan ra ip thì bấm Shift + custom
chọn đường dẫn tới file firmware vừa mới dơn về lúc nãy ....
đợi chừng 5 đên 10 p' là có bản 3.1 beta 2 này thui

anhvu009

hic, mình cũng làm vậy. nhưng khi mình sài Cydia thì hay bị out, chơi game đá banh RSoccer09 mới vào màn hình khởi động thì cũng bị out, không tìm thấy summerboard trong cydia đâu cả, huhu, mình nghĩ chắc cách up của mình có vấn đề. bác nào chỉ giáo mình với

hasitinh

hic, mình cũng làm vậy. nhưng khi mình sài Cydia thì hay bị out, chơi game đá banh RSoccer09 mới vào màn hình khởi động thì cũng bị out, không tìm thấy summerboard trong cydia đâu cả, huhu, mình nghĩ chắc cách up của mình có vấn đề. bác nào chỉ giáo mình với

bạn phải nói rõ là bạn xài ip 2g hay 3g hoặc 3gs và bạn cài fw nào thì mọi người tư vấn cho bạn nha , theo mình thì đó là lổi cũa fw bạn thử rétore lại lần nưa xem sao nhé mà tốt nhất khi bạn restore hoàn thành bạn nên chọn iphone new cho nó chắc nhé .

anhvu009

mình đang xài ip 2g, mình thử restore lại như cách trên một lần nữa, nhưng vẫn không được. nghe nói thử dfu thế nào, nhưng mình vẫn chưa biết cách sài cách đó.