• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW C6 - 5530 BY PDAVIET

bebe_cute

um....vấn đề nghe nhạc ko hay có lẽ là do lỗi phần mềm. Theo e đc bít thì 5530 đc sự dụng chip nghe nhạc khá xịn vì là dòg xpressmusic [phần cứng] tạm thời chị Giang vẫn chưa khắc phục đc thì ace chúng ta có thể xài các phần mềm nghe nhạc khác ngoài pm mặc định of máy....vd: e dag dùng ttpod 1.70 thì vấn đề về loa ngoài bị rè khi chỉnh max volume hoàn toàn ko có! còn khi dùng tai nghe zin of máy chất lượng rất tốt vì e thường nghe các loai nhac nhu house,techno...cảm nhận of e về âm bass chắc mạnh ko bị vỡ khi nghe max volume,các âm phối khí r rõ ràng và trog trẻo [tùy vào cách mìh chỉnh equalizer,hiệu ứng môi trường] + có nhìu skin đẹp + hiệu ứng vitualier đẹp mắt nữa! tạm thời các ace có thể sử dụng cách này để khắc phục lỗi nghe nhạc đc. Hnay chủ nhật mà,để daugiang có chút tg nghỉ ngơi và thư giãn bên gia đình ih nào :p thời gian thử nghiệm càg lâu tỉ lể thuận vs fw cook càg chất lượng đúng hem :p

baydi

Bản 27-8 đẹp nhưng lỗi quá chị ah. Cài SBP (English) thì phần Báo thức toàn chữ "ô vuông", chuyển máy sang Tiếng Việt thì bình thường. Cài Speed go test Speed không dược9 lỗi 1660. Battery thì không apply dược9, TTPOD không cài dược9 (đã bật Rom+)

daugiang1987

Bản 27-8 đẹp nhưng lỗi quá chị ah. Cài SBP (English) thì phần Báo thức toàn chữ "ô vuông", chuyển máy sang Tiếng Việt thì bình thường. Cài Speed go test Speed không dược9 lỗi 1660. Battery thì không apply dược9, TTPOD không cài dược9 (đã bật Rom+)

Đợi tối up lên bản fix lổi âm thanh, ttpod...

kaka_jaja

Các bạn dùng 5530 thử test xem có phải trình xem ảnh trong FW C6 này hiển thị màu sắc không thật tốt như FW măck định không?vì mình thấy ở nhũng ảnh mà tông màu sẫm,đậm thì hiển thị rất tệ,nó giống như 16bit so với 32bit vậy,mình đã thử flash lại v31 của 5530 thì khác hẳn.
2 ảnh so sánh giữa 2 FW:

đây là 1 số ảnh,bạn nào rảnh test thử xem sao:
link:http://www.mediafire.com/?e7594ilge3zbjoa

baydi

Thêm 1 lỗi nữa là 3 đèn Nghe, menu, Huỷ gọi khi khoá màn hình thì đèn Xanh tắt trước rồi đèn giũa và đỏ tắt sau ?! Đều chỉnh độ sáng không dc

baydi

Các bạn dùng 5530 thử test xem có phải trình xem ảnh trong FW C6 này hiển thị màu sắc không thật tốt như FW măck định không?vì mình thấy ở nhũng ảnh mà tông màu sẫm,đậm thì hiển thị rất tệ,nó giống như 16bit so với 32bit vậy,mình đã thử flash lại v31 của 5530 thì khác hẳn.
2 ảnh so sánh giữa 2 FW:

đây là 1 số ảnh,bạn nào rảnh test thử xem sao:
link:http://www.mediafire.com/?e7594ilge3zbjoa

Mỉnh cũng tương tự

daugiang1987

Thêm 1 lỗi nữa là 3 đèn Nghe, menu, Huỷ gọi khi khoá màn hình thì đèn Xanh tắt trước rồi đèn giũa và đỏ tắt sau ?! Đều chỉnh độ sáng không dc

- Nhửng lổi này ko thể fix được do gộp cả hai cái lại một thì tất yếu sẽ có lổi nhưng như vậy củng là được rồi ko thể hoàn hảo hơn như khi dùng 1 rom nhất định.
Đã up lại bản fix một số lổi, về âm thanh thì rất khó cho nó được tôt được

Ps: Nghĩ lể 2-9 dự định phượt một chuyến miền tây bằng xe máy có anh em nào tham gia ko ?

langthangtronkiep

Haha, có khi bác daugiang phải mở 1 topic, ghi rõ là : giới tính của daugiang là BOY, not GIRL, hoặc mở 1 cuộc bình chọn : Giới tính của daugiang đi :))

KhueKn

Bản 27/8 mình cài Autoinstaller với File Browsers thì được báo là component built-in, mà tìm hoài không thấy ở đâu :-/

galabuon

bác daugiang cứ để hình bx lên nên 1 số ae tưởng nhầm bác là người ấy :))

zxcvbnmasd

một nhận xét sau khi dùng cài FW C6 trong 4 ngày:Ngốn Ram và ngốn pin vào loại siêu khủng.Pin hết rất nhanh nếu truy cập internet trong t/g dài.Ram hết nhanh nếu chơi Games nặng.Được cái như anh DAUGIANG nói CPU ép lên 500/434 mHz.Công nhận là nhanh nếu Ram trống khoảng từ 30MB đổ lên.Còn 1 số lỗi bùn cười nữa chả bùn nói.Mà hình như bản FW này anh chỉnh sửa lại của mấy ông bên Dailymobile hay sao mà e thấy có dòng C6 Fantasy đấy

thepianist

Bản 27/8 mình cài Autoinstaller với File Browsers thì được báo là component built-in, mà tìm hoài không thấy ở đâu :-/
MÌnh cũng bị như vậy, cài Quick Office với Flie Browsers đều đc báo là cài đặt đã có sẵn.
Nhạc khởi động chỉ có lần đầu tiên sau khi Flash, còn sau đó thi ko.
Có ai gặp lỗi này nữa ko ah
Có ai biết fix lỗi này như thế nào ko ah

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Chúc mừng Daugiang1987 được lên V.I.P nhé! Hãy tiếp tục cố gắng vì PDV, vì những người như mình:)):)):))