• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW C6 - 5530 BY PDAVIET

joeD

bạn ơi mod 1 bản y chang vậy cho 5800 được không vậy PLEASE THANKS

gianggino

sắp xong chưa chị. nhớ để lại những cái đặc trưng của C6 nhé. em thấy đèn màn hình tắt nhanh quá khoảng 5s thì tắt mất,tắt rồi tự khóa phím luôn.nên rất bất tiện.em không tìm thấy phần chỉnh thời gian khóa phím. và vẫn chưa dùng được bàn phím tiếng việt

daugiang1987

sắp xong chưa chị. nhớ để lại những cái đặc trưng của C6 nhé. em thấy đèn màn hình tắt nhanh quá khoảng 5s thì tắt mất,tắt rồi tự khóa phím luôn.nên rất bất tiện.em không tìm thấy phần chỉnh thời gian khóa phím. và vẫn chưa dùng được bàn phím tiếng việt

Đã fix lại bản mới sữa lổi trên các bạn

longnhah

Cho mình hỏi cái, khi cài FW này thì những phần mềm có thể cài trên 5530 trước kia khi cài vào đây vẫn chạy tốt chứ ? Có vấn đề gì ko bạn ? ^^

daugiang1987

Cho mình hỏi cái, khi cài FW này thì những phần mềm có thể cài trên 5530 trước kia khi cài vào đây vẫn chạy tốt chứ ? Có vấn đề gì ko bạn ? ^^

Đa số là sữ dụng được chĩ một số ít có thể gặp lổi

rkshin

sau khi cook xong thì file rofs2 nó 105MB lận , có bị gì ko anh ? cái FW gốc của 5530 hình như có 18MB à phải ko ?? vậy sau khi flash có bị gì ko ? :D

gianggino

bản vừa up có để lại Chủ đề mặc định: Nokia theme White ko chị. em đang down,chưa test đc

0908727527

sau khi cook xong thì file rofs2 nó 105MB lận , có bị gì ko anh ? cái FW gốc của 5530 hình như có 18MB à phải ko ?? vậy sau khi flash có bị gì ko ? :D

rofs2 trong gói FW PNHT tối đa có 109.75MB thôi

troly

Well-Known Member
Mình đã test một số chức năng, mình thấy mọi thứ đã ổn. Rất cảm ơn bạn.
Song bạn lại lượt mất bàn phím tiếng việt mất rồi?:(( dù chỉ là bàn phím số và chử thôi cũng được. Còn bàn phím mở rộng thì chuyển qua tiếng anh sài cũng được:D. Bạn có gắn fix lại cho mình cái bàn phím như bản đầu tiên được không. Thanks nhiều.=D>=D>=D>

ngohuyhoang

Ủa, cook bản này không thay được HS à :| vào phần theme ko có. dùng ko quen kái HS mặc định T.T cài thêm được ko chị

daugiang1987

Mình đã test một số chức năng, mình thấy mọi thứ đã ổn. Rất cảm ơn bạn.
Song bạn lại lượt mất bàn phím tiếng việt mất rồi?:(( dù chỉ là bàn phím số và chử thôi cũng được. Còn bàn phím mở rộng thì chuyển qua tiếng anh sài cũng được:D. Bạn có gắn fix lại cho mình cái bàn phím như bản đầu tiên được không. Thanks nhiều.=D>=D>=D>

Bạn xem lại đi chứ bàn phím tiếng việt đậy đủ nhé

Asutaka

Ủa, cook bản này không thay được HS à :| vào phần theme ko có. dùng ko quen kái HS mặc định T.T cài thêm được ko chị

ko thay dc hs nhé, nếu mún xài 9 hay 8hs thì flash mấy bản trước của daugiang đó.còn bản này thì po giò rui.

ken_arct

Yeahhhhh.. Đã Flash và test qua.. Mọi thứ thật tuyệt. Cảm ứng cực nhạy.. Tích hợp luôn bàn phím QWERTY và mini qwerty vào Ngôn ngữ TV. ( Nêu muốn gõ TV thì chuyển ngôn ngữ soạn thảo sang Cestina là có thể gõ đc tiếng việt...)... Web chạy vù vù.. Màn hình xoay ngang xoay dọc miễn chê.. Vẫn khoái cái Swipe to unlock đã trở lại.. Galery và Music chạy ầm ầm.. :D. Nói chung mọi thứ đều rất trơn chu.. :). Chỉ có cái màn hình chủ ở mục Contact Favourite, mình ko tài nào lôi được số và hình ảnh ra ngoài. :(.. Bạn test trên máy bạn có được ko?
Thanks daugiang very muchhhhhhh.. :D

daugiang1987

bật lại rung phản hồi như nào vậy chị??

Trời ui vào profile\ cài đặt riêng\mức đ.ứng của MH.cảm ứng mà bật lên

Chỉ có cái màn hình chủ ở mục Contact Favourite, mình ko tài nào lôi được số và hình ảnh ra ngoài.

Bấm giử nó đến khi hiện thông báo và thay đổi hình thui

troly

Well-Known Member
Bạn xem lại đi chứ bàn phím tiếng việt đậy đủ nhé

Đây bạn, mình đã làm tất cả mà nó chỉ thế này thôi.

trong phần soạn thảo không có 'Tiếng việt' thật mà bạn.
Mình chuyển đủ loại ngôn ngữ mà vẫn không được

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Nêu muốn gõ TV thì chuyển ngôn ngữ soạn thảo sang Cestina là có thể gõ đc tiếng việt thui, thật ra mình củng đang gửi file nhờ thằng em du học bên sin nó viết lại tất cả vì nó rất giỏi lập trình còn hiện tại cứ tạm thời như vậy đã

gianggino

Nêu muốn gõ TV thì chuyển ngôn ngữ soạn thảo sang Cestina là có thể gõ đc tiếng việt thui, thật ra mình củng đang gửi file nhờ thằng em du học bên sin nó viết lại tất cả vì nó rất giỏi lập trình còn hiện tại cứ tạm thời như vậy đã

ok.thank chị vì sự nhiệt tình. ah.còn cái Nokia Theme White trên FW này ko chị

ken_arct

Đúng rồi. Phần chọn ngôn ngữ soạn thảo không có tiếng Việt. Nhưng bạn chọn ngôn ngữ soạn thảo là Cestina ấy. Là có thể xài tiếng việt được mà.
Hic. Mình nhấn vào mục Contact Favourite >>> hiện ra bảng danh bạ >>> Chọn 1 số điện thoại >>> Xong >>> Nhưng ra ngoài màn hình vẫn không thấy hiện hình ảnh và tên số điện thoại vừa chọn lên !

troly

Well-Known Member

Ở máy mình hoàn toàn là không thể gỏ tiêng việt? Nếu không được thì bạn có thể chỉ mình fix chổ đó không?
- Thật ra thì đó đâu phải là kiểu soạn thảo tiêng Việt đầy đủ đâu bạn.

Chỉnh sửa cuối: