• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW C6 - 5530 BY PDAVIET

daugiang1987

Đúng rồi. Phần chọn ngôn ngữ soạn thảo không có tiếng Việt. Nhưng bạn chọn ngôn ngữ soạn thảo là Cestina ấy. Là có thể xài tiếng việt được mà.
Hic. Mình nhấn vào mục Contact Favourite >>> hiện ra bảng danh bạ >>> Chọn 1 số điện thoại >>> Xong >>> Nhưng ra ngoài màn hình vẫn không thấy hiện hình ảnh và tên số điện thoại vừa chọn lên !

Bạn thấy gì ko này vẩn bình thường nhé:

Ở máy mình hoàn toàn là không thể gỏ tiêng việt? Nếu không được thì bạn có thể chỉ mình fix chổ đó không?
- Thật ra thì đó đâu phải là kiểu soạn thảo tiêng Việt đầy đủ đâu bạn.

Tạm thời như vậy đã bạn

ok.thank chị vì sự nhiệt tình. ah.còn cái Nokia Theme White trên FW này ko chị

Đó là theme mặc định đó bạn

troly

Well-Known Member
Đúng rồi. Phần chọn ngôn ngữ soạn thảo không có tiếng Việt. Nhưng bạn chọn ngôn ngữ soạn thảo là Cestina ấy. Là có thể xài tiếng việt được mà.
Hic. Mình nhấn vào mục Contact Favourite >>> hiện ra bảng danh bạ >>> Chọn 1 số điện thoại >>> Xong >>> Nhưng ra ngoài màn hình vẫn không thấy hiện hình ảnh và tên số điện thoại vừa chọn lên !

Máy mình thì chọn hình vô tư luôn, xong tin nhắn thì khô có tiêng Việt hu hu..

ken_arct

Máy mình thì chọn hình vô tư luôn, xong tin nhắn thì khô có tiêng Việt hu hu..
Không hiểu sao máy mình không chọn được. Cả mấy bản đều bị như vậy. Hic. Flash lại xem sao.
Còn soạn TV thì đúng là không đầy đủ được đâu.
Bạn Troly thứ dùng lại cái bản đầu tiên của daugiang xem. Bản chỉ fixx lỗi WEb thôi ấy.

daugiang1987

Không hiểu sao máy mình không chọn được. Cả mấy bản đều bị như vậy. Hic. Flash lại xem sao.
Bạn Troly thứ dùng lại cái bản đầu tiên của daugiang xem. Bản chỉ fixx lỗi WEb thôi ấy.

Format lại thẽ nhớ rồi 4mat lại là được đấy xong thì nhớ khỡi động lại máy rui bắt đầu cài đặt

troly

Well-Known Member

Bản đấy sài cũng rất ok đó bạn, bản đó thì có bàn phím Việt rất đã. Nếu daugiang1987 không fix bản này thì có thể chuyển sang dung lại bản đó. hihi

baydi

Cái này chừng nào fix lỗi hẵn đã rồi chờ có người up lên Mediafire rồi Up luôn

ken_arct

Format lại thẽ nhớ rồi 4mat lại là được đấy xong thì nhớ khỡi động lại máy rui bắt đầu cài đặt

Thanks bạn. Đã *#7370# .. sau đó tạo 1 vài cái tên mới trong danh bạ.. đều ok. Còn cái danh bạ cũ do mình dùng Backup contact trong PC suite nên chắc bị sao rồi. :).

Asutaka

Thanks bạn. Đã *#7370# .. sau đó tạo 1 vài cái tên mới trong danh bạ.. đều ok. Còn cái danh bạ cũ do mình dùng Backup contact trong PC suite nên chắc bị sao rồi. :).

vậy bác nên chép hết dah bạ wa sim rùi khi flash hay 4mat lại thì lôi từ sim ra rùi chép wa phone thui. mà nghĩ chắc ai cug bít cái này, hjhj
down với chẳng load, hơn 1h rùi mà chỉ dc có 76% thui, chán wa

ken_arct

Cái này chừng nào fix lỗi hẵn đã rồi chờ có người up lên Mediafire rồi Up luôn

Đây là link mediafire cho bản CFW C6 fix lúc 8h tối 25/08 của bạn daugiang :
Hiện tại thì đây là bản mới nhất và đã fix được gần hết các lỗi mà mọi người phát hiện ra ( Trừ cái bàn phím Tiếng việt thôi ).
Anh em Flash đi nào. Không thì sẽ hối hận đấy. :D..

0908727527

vậy bác nên chép hết dah bạ wa sim rùi khi flash hay 4mat lại thì lôi từ sim ra rùi chép wa phone thui. mà nghĩ chắc ai cug bít cái này, hjhj
down với chẳng load, hơn 1h rùi mà chỉ dc có 76% thui, chán wa

Down link zshare 10p:|

thepianist

Mình đã flash đc rồi, dùng thik quá ^^
Cám ơn daugiang và mọi người

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

bản này mình down về xài rất ok, tuy nhiên bạn có thể làm 1 bản như vậy nhưng đừng xóa thằng adobe và quickoffice đi được không vì mình cần sử dụng nó, mình góp ý xíu nhé cái file âm thanh và hình ảnh khởi động không được hay và lớn quá bạn có thể thay cái khác được không ..thanks bạn

Chỉnh sửa cuối:

longnhah

Cho mình hỏi, thế sau khi flash FW này, mình cài Chủ đề Iphone thì có được ko, tại thấy bạn ko cook sẵn vào FW nên mình sợ là cài vào có khả năng lỗi nên bạn ko cook.

langthangtronkiep

Đây là link mediafire cho bản CFW C6 fix lúc 8h tối 25/08 của bạn daugiang :

Hiện tại thì đây là bản mới nhất và đã fix được gần hết các lỗi mà mọi người phát hiện ra ( Trừ cái bàn phím Tiếng việt thôi ).
Anh em Flash đi nào. Không thì sẽ hối hận đấy. :D..

Có chắc là của daugiang ko bác :D

daugiang1987

bản này mình down về xài rất ok, tuy nhiên bạn có thể làm 1 bản như vậy nhưng đừng xóa thằng adobe và quickoffice đi được không vì mình cần sử dụng nó, mình góp ý xíu nhé cái file âm thanh và hình ảnh khởi động không được hay và lớn quá bạn có thể thay cái khác được không ..thanks bạn

-Xài bản đâu tiên đi nguyên gốc của nó đấy mình ko xóa các cái đó và ko thay đổi âm thanh hình ảnh khỡi động

Cho mình hỏi, thế sau khi flash FW này, mình cài Chủ đề Iphone thì có được ko, tại thấy bạn ko cook sẵn vào FW nên mình sợ là cài vào có khả năng lỗi nên bạn ko cook.

- Bạn thích thì lấy cái theme iphone đó cài vào nhé

Có chắc là của daugiang ko bác :D

- Link mediafire bạn kia up dùm và mình đã edit bài trên thêm nó vào vì ở mạng nhà mediafire nó đang bị lổi nên ko up lên được mong các bạn thông cảm nhé

longnhah

Vậy cuối cùng thì bản nào sửa lỗi hoàn chỉnh nhất vậy daugiang để mình down về xài, còn sữa lỗi gì nữa ko vậy, mình đợi bạn sửa khi nào ổn định thì flash 1 thể ^_^.

daugiang1987

Vậy cuối cùng thì bản nào sửa lỗi hoàn chỉnh nhất vậy daugiang để mình down về xài, còn sữa lỗi gì nữa ko vậy, mình đợi bạn sửa khi nào ổn định thì flash 1 thể ^_^.

Down về mà xài thui còn chờ gì nữa

hihi1089

anh ui.anh có thể cook thêm ngôn ngữ tiếng hoa đc ko..nếu đc thì em thanks anh trước nhé

bebe_cute

Chờ bác fix cái lỗi bàn phím tiếng việt đã :D Với lại bác làm sao để cái STU ko đụng với Jbak hay Handy thì tuyệt quá, hic :D

bạn cứ flash đi.....stu bản chị Giang vừa update ko đụng với Handy và Jbak đâu! Mình test thử rùi,đang dùng các soft of handy nè :D ah mình tự add các effects chuyển trang và xoay màn hình chạy rất mượt. Ko phát sinh lỗi hay làm chậm máy! Tốc độ vận hành of máy rất tốt [ram ~ 45mb sau khi cài và load nhìu ứng dụng]! ko nên nghĩ nhìu nữa....flash đi hehe