• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fw cook v20 cho c5-03 6hs by mathanh

wangsang1104

thế 2 cái hs ms là gì? :D

hiện tại là tương đối ổn rồi
8 HS: 3 của máy, 5 thêm vào
đã chỉnh được lỗi của HS Full page, Navigation bar (không hiện Điện thoại/Danh bạ ở 2 phím Tùy chọn) chuyển qua lại giữa các HS sẽ dẫn đến 2 HS kia thì sẽ bị mất, và không thể nào cài đặt đc lại mục Điện thoại để bấm số gọi đi:D chỉ có nước *#7780# khôi phục cài đặt nhưng ko mất dữ liệu
có thêm cái này bạn à

ok_never

Mod thêm nhiều cái cho nó pro đi bác ơi, như menu 4x4, hai nút tùy chọn nằm ngang, mod lại cái gallery, pin trâu......nha bác! Nhờ bác giúp dùm nha
Mấy cái bàn phím tự search danh bạ cũng pro lắm đó bác

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Mod thêm nhiều cái cho nó pro đi bác ơi, như menu 4x4, hai nút tùy chọn nằm ngang, mod lại cái gallery, pin trâu......nha bác! Nhờ bác giúp dùm nha
Mấy cái bàn phím tự search danh bạ cũng pro lắm đó bác

Tạm thời thì có mấy cái HS thôi, cái menu hình như là ko được thì phải, trong rom ko thấy có thư mục như thế,
2 phím tùy chọn nằm ngang như thế nào hả bạn
Gallery thì ok rồi, không quét ảnh ở một số thư mục mặc định
gán restart vào phím nguồn (cái này lấy mod sẵn sau khi flash ko khởi động được)
thêm âm lịch, RP+ 3.0 tự động Apply patch Open4All, Xplore ở C để có thể cài bản mới...
tối ưu hóa các cài đặt, sau khi flash hay 4mat chỉ việc dùng:D

ok_never

Tạm thời thì có mấy cái HS thôi, cái menu hình như là ko được thì phải, trong rom ko thấy có thư mục như thế,
2 phím tùy chọn nằm ngang như thế nào hả bạn
Gallery thì ok rồi, không quét ảnh ở một số thư mục mặc định
gán restart vào phím nguồn (cái này lấy mod sẵn sau khi flash ko khởi động được)
thêm âm lịch, RP+ 3.0 tự động Apply patch Open4All, Xplore ở C để có thể cài bản mới...
tối ưu hóa các cài đặt, sau khi flash hay 4mat chỉ việc dùng:D

Ah ý em là cái các Phím tùy chọn khi xoay ngang màn hình sẽ nằm ngang như SYM^3 ấy (ở v5 thì nó để dọc phía bên phải)
uh Vậy bác ráng cook thêm cho hoàn hảo nha, bác có mod cái bàn phím ảo với phím quay số tự search danh bạ như c6 không? cái gallery thì mod cái giao diện ấy bác, tại cái gallery của v5 muốn đánh dấu thì chậm chạp quá, không tiện cho lăm. nếu mod lại được sẽ ọk hơn đó bác! Thanks bác nha!

manhtu

Có theme anna thôi
mấy cái bạn vừa nói mình chưa tìm hiểu
do ko phải máy của mình nên ko máu me cho lắm :D
chưa đc nhìn C6 lần nào nên chưa hình dung được ntn

ok_never

Có theme anna thôi
Hẩ vậy máy ai mà bác thử nghiệm vậy? Uh bác tham khảo mấy bản cook C6 của mấy con khác kìa bác, có hình ảnh luôn đó bác.

wangsang1104

Hẩ vậy máy ai mà bác thử nghiệm vậy? Uh bác tham khảo mấy bản cook C6 của mấy con khác kìa bác, có hình ảnh luôn đó bác.

máy của ng iu bác ấy:D, mấy bản cook của các máy khác thấy mà thèm quá

Hchien2009

hình như không ai xài em này hết sao ấy, trong 4rum toàn mod cho 5xxx không buốn wá, các pro cố lên mod bản dành riêng cho em này pro không đụng hàng luôn đi, nhìn thấy cook cho máy 5xxxx thấy thèm luôn

baokiem1

Có gì bạn dùng bản cook này mod thêm vào đi, đây là bản cơ bản nhất mà, tùy bạn chình sửa và can thiệp
Ý của mình là muốn tào ra cookfw theo riêng ý thích của mình và của nhiều bạn khác nữa, còn bản này thì bác mathanh đã cook theo ý thích của bạn ấy rồi. Và mình cũng chưa biết cach thêm Mod vào cho con c5-03 này nữa, nên muốn bác mathanh hay các pro nào đã từng cook thành công cho con c5-03 này rồi thì tạo ra một bài hướng dẫn chi tiết để cho những người nào chưa biết cách hack vĩnh viễn và thêm mod cho c5-03 như mình đây tự làm thì hay hơn.

wangsang1104

Ý của mình là muốn tào ra cookfw theo riêng ý thích của mình và của nhiều bạn khác nữa, còn bản này thì bác mathanh đã cook theo ý thích của bạn ấy rồi. Và mình cũng chưa biết cach thêm Mod vào cho con c5-03 này nữa, nên muốn bác mathanh hay các pro nào đã từng cook thành công cho con c5-03 này rồi thì tạo ra một bài hướng dẫn chi tiết để cho những người nào chưa biết cách hack vĩnh viễn và thêm mod cho c5-03 như mình đây tự làm thì hay hơn.
diễn đàn mình chỉ có bác mathanh biết cái này cho c5-03 và bác manhtu thôi còn lại bác vurain đã thử nhưng k đc, à mà bác manhtu ơi bản bác mod lại có hack vĩnh viễn luôn k tiện thể bác cho em xin tí hình cho đỡ thèm bác ơi

manhtu

diễn đàn mình chỉ có bác mathanh biết cái này cho c5-03 và bác manhtu thôi còn lại bác vurain đã thử nhưng k đc, à mà bác manhtu ơi bản bác mod lại có hack vĩnh viễn luôn k tiện thể bác cho em xin tí hình cho đỡ thèm bác ơi

có hack luôn chứ, mất công cfw mà ko hack thì chán:d

d617470

Có theme anna thôi

để ana làm theme mặc định bác nhé. vs kả k làm đc menu 4x4 vs kả 2x6 ạ? :(

wangsang1104

xin thông báo cho các bạn 1 tin vui bác manhtu đã làm xong bản cfw mới cho c5-03 các bạn ra ngoài sẽ thấy

ok_never

Mình thấy bản cook của bác mathanh khá cơ bản mà, ngoài cái cook thêm cái HS với màn hình khởi động (mình thấy đẹp hơn mặc định ấy chứ) + Hack sẵn luôn cho bạn, còn việc còn lại là do bạn cook thêm mà. Nhưng nói chung biết cách hack vĩnh viễn thì cũng tốt thôi.
Bác ơi cho xin tí hình cho đỡ thèm đi bác ^^