• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.

Kieu_Phong

Đấy chỉ là hình thức thôi , làm sao ''lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia được'' ??? :(

tal0v3t

hì....thế thì mới nói....làm gì có chuyện lạ đời như thế...nếu đc :D N82 đổi sang RM của 1110i....=)) từ 16M màu -> đen trắng:))

hì....thế thì mới nói....làm gì có chuyện lạ đời như thế...nếu đc :D N82 đổi sang RM của 1110i....=)) từ 16M màu -> đen trắng:))
Nghe bác nói thế em buồn thay cho bác.
...đổi đc RM thật thì cài Fw N82 cho N81 đc đấy ;;)

Những câu nói này của bạn phải chăng mang tính chế diễu người khác? Nếu bác ko tin thì có thể đánh cuộc vui với tôi ko? Nhìn tài sản cá nhân tôi có 3 con máy ngon đó, không đổi đựoc tôi tặng bác cả 3 con, nếu đổi được chỉ cần 1 câu "xin lỗi, mình nhầm " của bác thôi, ok:)

Chỉnh sửa cuối:

dzzung34

FW N82 Tiếng Việt Đã xuất hiện

Phần mềm mới nhất hiện có cho Nokia N82, Số hiệu điện thoại 0551541
Phiên bản: 30.0.019

So sánh số
Nếu phiên bản hiện tại của bạn đã lỗi thời, hãy cập nhật ngay để nhận những tính năng, ứng dụng và phần nâng cấp mới nhất. Vào Nokia Software Updater

Kojiro

Super V.I.P

Đổi RM ở đây không phải là sang máy khác mà là RM khu vực khác của cùng 1 máy, bạn có biết 1 máy N95 8Gb có bao nhiêu RM không?

Đừng post bài chế giễu người khác khi chưa nắm được vấn đề!

mobisoft

Có thể đồi được RM bằng pheonix, mình nhớ đã có lần thử nhưng ko thành công do thiếu cr@ck. Ko biết đổi RM chỉ là hình thức hay là gì nữa:-??

Nhưng như bác mobisoft nói ở trên là sai.

Việc đổi RM trên phoeonix hoặc upgrade online thì mình chưa làm nhưng nếu bạn có box chuyên làm thì bạn có thể làm dễ dàng luôn.Bạn bảo mình nói sai gì vậy ? Không đổi từ RM này sang RM kia ư ? Bạn có biết N70 RM84 nhưng có thể chuyển sang cho N72 RM180 được chứ?

tal0v3t

Đổi RM ở đây không phải là sang máy khác mà là RM khu vực khác của cùng 1 máy, bạn có biết 1 máy N95 8Gb có bao nhiêu RM không?
Đừng post bài chế giễu người khác khi chưa nắm được vấn đề!
thôi thôi..em chả có ý chế giễu đâu :|..nói vui vậy thôi..các bác ko muốn thì cho em thua :( ..thế nhé..rút kinh nghiệm thôi..các bác ko muốn đùa..lại tưởng em đag chế giễu thì em buồn lắm :( xl nha :D..hôm nay anh Kojiro có chuyện gì hay sao mà nóng tính thế :O..đọc mấy bài của anh thì thấy hình như anh đang có chuyện gì bực hả :-?..kaka thôi ko nói nữa..:p" em sai-bảo thy " nhé :p

Nếu bác ko tin thì có thể đánh cuộc vui với tôi ko? Nhìn tài sản cá nhân tôi có 3 con máy ngon đó, không đổi đựoc tôi tặng bác cả 3 con, nếu đổi được chỉ cần 1 câu "xin lỗi, mình nhầm " của bác thôi, ok:)
mình ko phải dân chuyên đâu 8-| ...nhưng bạn cho mình xem cách đổi nhé ;;) mình mò thử xem..cũng thích phá đt lắm :D

mà tài sản bác là con điện thoại công cộng mà :-?? lấy trộm cái nay đi tù à nha :D

venusian

Moderator
Phần mềm mới nhất hiện có cho Nokia N82, Số hiệu điện thoại 0551541
Phiên bản: 30.0.019

So sánh số
Nếu phiên bản hiện tại của bạn đã lỗi thời, hãy cập nhật ngay để nhận những tính năng, ứng dụng và phần nâng cấp mới nhất. Vào Nokia Software Updater

đã có bác nào thử cá này chưa vậy :-??

dzzung34

Mình cũng up lên rồi ,bạn nào đang sở hữu N82 nên up FW mới đi ,
FW V30.0.019 up lên rồi mới biết tác động của FW mới ,mọi cái đều hơn bản cũ

kakatara

Mình cũng up lên rồi ,bạn nào đang sở hữu N82 nên up FW mới đi ,
FW V30.0.019 up lên rồi mới biết tác động của FW mới ,mọi cái đều hơn bản cũ

Em cầm 2 con N82 và N95 vửa up lên mới nhất, đã 4mat 1 lần, hoàn toàn sạch sẽ. Vậy mà con N82 chạy quá chậm so với con N95, xoay màn hình cũng vậy, 0 hỉu sao cùng bộ xử lí, ram N82 gấp 2 con N95 mà thế :-?:-?

Em cầm 2 con N82 và N95 vửa up lên mới nhất, đã 4mat 1 lần, hoàn toàn sạch sẽ. Vậy mà con N82 chạy quá chậm so với con N95, xoay màn hình cũng vậy, 0 hỉu sao cùng bộ xử lí, ram N82 gấp 2 con N95 mà thế :-?:-?

Gấp 2 đâu, dùng handytaskman thì ram N82 là 90mb, ram N95 thường có 23mb thôi:)

Khi up FW nên format cả thẻ và máy cho sạch mặc dù N82 up FW lên ko mất dữ liệu ở máy:)

khoabonmat

Active Member

Mình chưa xài N95 qua, nhưng chính xác con N82 sau khi firmware lên v30 thì xoay màn hình rất chậm,không mượt mà như bản v20.Còn tốc độ xử lý thì thấy cũng vậy bạn ah :(

kakatara

Gấp 2 đâu, dùng handytaskman thì ram N82 là 90mb, ram N95 thường có 23mb thôi:)

Khi up FW nên format cả thẻ và máy cho sạch mặc dù N82 up FW lên ko mất dữ liệu ở máy:)

Bít chứ, sau khi up N82 đã 4mat 3 ngón, cả thẻ nhớ.
Ram N95 là 64Mbs, N82 là 128Mbs, phần bạn ghi là lượng ram thừa khi coi = PM thui

Bít chứ, sau khi up N82 đã 4mat 3 ngón, cả thẻ nhớ.
Ram N95 là 64Mbs, N82 là 128Mbs, phần bạn ghi là lượng ram thừa khi coi = PM thui

Không chính xác lắm, N95 FW đầu tiên chỉ có 25mb Ram, V20 thì thêm được 30mb Ram ảo nữa. Như vậy chỉ tính là 25mb ram thôi. Còn thông số 64mb và 128 chỉ để tham khảo và quảng cáo:)

cuongphatbc

Posted via Mobile Devicechinh xac la may chay cham,doi luc bi treo khi goi.them duoc my nokia,dua muc chia se truc tuyen len man hinh.day la vai y kien cua minh

thanhlonely

đang hăm hở định up, nghe thấy thế này buồn quá. Version mới hơn lại thua phiên bản cũ thì mình cũng chả hiểu thế nào

Status
Không mở trả lời sau này.