• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
ko cần hack vẫn làm được hà kổi :D

Ko biết sao :D Quên cái vụ N82 fw mới hack ko được :))

Chỉ ai dùng fw cũ đã hack trước khi up fw mới đã backup, sau khi up restore lại là được hack luôn rồi (do N82 up ko mất dữ liệu) thì mới dùng được.

nguyenvansang

Well-Known Member
Vậy nếu em Up lên mà chưa Hack thì... chỉ cài được PM ko yêu xầu Signed thôi à! Hack thấy máy chạy chậm hơn thì phải

Kojiro

Super V.I.P
Vậy nếu em Up lên mà chưa Hack thì... chỉ cài được PM ko yêu xầu Signed thôi à! Hack thấy máy chạy chậm hơn thì phải

Đúng rồi! ới máy N82 trước khi up fw thì nên backup fw cũ đã hack để còn sử dụng, không thì... :p

miu170687

Sao mình up lên firmwave này nghe nhạc thì loa dưới phát nhỏ xíu ah .Có cách nào khắc phục chưa vậy ?Ai có file backup của version 2..... gì đó cho mình xin với .Hix

Chỉnh sửa cuối:

Evol_X

mình up lên v30.0.019 thấy tốt hơn nhiều =P~
loa nghe rõ hơn, vẫn hack đc bằg app trk mà

MinhThang

Manager
mình up lên v30.0.019 thấy tốt hơn nhiều =P~
loa nghe rõ hơn, vẫn hack đc bằg app trk mà

Ngộ nhỉ rất rất nhiều người vẫn không hack được khi up lên v30.0.019, bạn có thể chia sẻ cho anh em một bài.

miu170687

Hix ,có ai bị tình trạng giống mình kô vậy ,up len firmwave này thì loa dưới kêu bé tý ,làm cho loa ngoài nghe nhỏ hơn (trước 2 loa = nhau thì rất lớn).Có cách nào khắc phục chưa ???
Ai còn file backup của firmwave cũ cho mình xin với .

Kojiro

Super V.I.P
Hix ,có ai bị tình trạng giống mình kô vậy ,up len firmwave này thì loa dưới kêu bé tý ,làm cho loa ngoài nghe nhỏ hơn (trước 2 loa = nhau thì rất lớn).Có cách nào khắc phục chưa ???
Ai còn file backup của firmwave cũ cho mình xin với .

Bạn hiểu nhầm back up rồi. nếu bạn muốn hạ fw thì bạn phải ra tiệm để thợ dùng box chuyên dụng up fw cũ lại cho bạn chứ file backup gì ở đây :D Back up chỉ là backup những cài đặt trong máy thôi à chứ ko có backup fw đâu.

miu170687

Bạn hiểu nhầm back up rồi. nếu bạn muốn hạ fw thì bạn phải ra tiệm để thợ dùng box chuyên dụng up fw cũ lại cho bạn chứ file backup gì ở đây :D Back up chỉ là backup những cài đặt trong máy thôi à chứ ko có backup fw đâu.

Ah mình hiểu rồi .Mình đã thử khôi phục cài đặt của máy nhưng vẫn kô về fw cũ được .
Bạn có thể chỉ cho mình các box chuyên dụng được kô ????Mình có thể tham khảo ở đâu ???
Cho mình hỏi thêm là mấy cái N82 mới xài fw này cũng bị tình trạng 1 loa 1 loa nhỏ ah ???Mình đem ra Nokia Care khắc phục được kô ???

Kojiro

Super V.I.P
Ah mình hiểu rồi .Mình đã thử khôi phục cài đặt của máy nhưng vẫn kô về fw cũ được .
Bạn có thể chỉ cho mình các box chuyên dụng được kô ????Mình có thể tham khảo ở đâu ???
Cho mình hỏi thêm là mấy cái N82 mới xài fw này cũng bị tình trạng 1 loa 1 loa nhỏ ah ???Mình đem ra Nokia Care khắc phục được kô ???

Cái up lại fw cũ thì phải ra tiệm thoi à! Còn tình trạng loa thì thấy a e rên cũng nhiều chắc là do fw bạn à!

Matto_152

Nokia care chỉ trịu trách nhiệm về phần cứng do tự hỏng chứ nó có can thiệt vào phần mềm đâu
Bản FW nài máy chạy châm hơn gấp 2 lần fw cũ, hơn nữa nokia map lại bị đơ đơ... e tải thử bản đồ treo máy liên tục phải tháo cả pin làm seo đêy hix hĩixxx

Last edited by a moderator:

miu170687

Nokia care chỉ trịu trách nhiệm về phần cứng do tự hỏng chứ nó có can thiệt vào phần mềm đâu
Bản FW nài máy chạy châm hơn gấp 2 lần fw cũ, hơn nữa nokia map lại bị đơ đơ... e tải thử bản đồ treo máy liên tục phải tháo cả pin làm seo đêy hix hĩixxx

Lạ vậy ,mình cài xong thấy xài nhanh hơn trước ,còn cái Nokia Map thì đã được Việt Hóa hoàn toàn ,lướt web nhanh hơn ,GPS nhạy ,nghe nhạc hay .Chỉ có điều là nghe chỉ được 1 cái loa ở trên .
To :Kojiro
Trả về fw cũ phức tạp lắm hả Kojiro ,mình tự làm kô được sao ???:( .

Lạ vậy ,mình cài xong thấy xài nhanh hơn trước ,còn cái Nokia Map thì đã được Việt Hóa hoàn toàn ,lướt web nhanh hơn ,GPS nhạy ,nghe nhạc hay .Chỉ có điều là nghe chỉ được 1 cái loa ở trên .
To :Kojiro
Trả về fw cũ phức tạp lắm hả Kojiro ,mình tự làm kô được sao ???:( .
Tự làm cũng đuwocj, mua một cái Nboxx ngon tầm 200 ( tiền Mỹ:D) rồi mày mò flash lại...

miu170687

Tự làm cũng đuwocj, mua một cái Nboxx ngon tầm 200 ( tiền Mỹ:D) rồi mày mò flash lại...

Hix ,vậy quăng ra tiệm rùi ,kô biết thằng Nokia Care có làm giúp kô .Hình như bạn cũng xài N82 ,bạn up lên fw mới có bị trường hợp chỉ nghe 1 loa giống mình kô ???

dzzung34

Hix ,vậy quăng ra tiệm rùi ,kô biết thằng Nokia Care có làm giúp kô .Hình như bạn cũng xài N82 ,bạn up lên fw mới có bị trường hợp chỉ nghe 1 loa giống mình kô ???

mình úp cả tuần nay rùi mà có bị gì đâu, máy chạy nhanh hơn mà nghe nhạc còn hay hơn cơ đấy ,bạn vào phần cài đặt âm ,tét loa trái nó nhiều âm bổng nên nghe cảm thấy nó lớn hơn ,còn loa phải nhiếu âm trầm nên cảm tưởng nó nhỏ hơn ,nhưng thật ra hai loa bằng nhau đấy

JakeSatan

Mình up được 3 ngày nay...có cảm nhận là good hơn FW cũ nhiều, thấy chạy nhanh hơn FW cũ!
Mà cái FW mới này sao font chữ xì cút quá T__T có ai biết làm cho nó có font chữ cũ hok?

Status
Không mở trả lời sau này.