• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.

miu170687

mình úp cả tuần nay rùi mà có bị gì đâu, máy chạy nhanh hơn mà nghe nhạc còn hay hơn cơ đấy ,bạn vào phần cài đặt âm ,tét loa trái nó nhiều âm bổng nên nghe cảm thấy nó lớn hơn ,còn loa phải nhiếu âm trầm nên cảm tưởng nó nhỏ hơn ,nhưng thật ra hai loa bằng nhau đấy

1 loa điếc lun rùi mà ????:-? .Thấy cũng nhiều người bị như tui ,ông up sao mà kô bị hay thế ???

venusian

Moderator
Mình up được 3 ngày nay...có cảm nhận là good hơn FW cũ nhiều, thấy chạy nhanh hơn FW cũ!
Mà cái FW mới này sao font chữ xì cút quá T__T có ai biết làm cho nó có font chữ cũ hok?

Đổi luôn fonts chưx mới cho nó đẹp. Từ lúc mua về đc mấy hôm là đổi font luôn :D

thanhlonely

N82 FW mới V30 ko coppy AIPluginDefinition.rsc vào C:\RESOURCE. Tại vì ko hack đc. Lúc trước FW cũ ko làm bây giờ đành fai chấp nhận vậy :((
Em cũng như bác, giờ khóc trên đống thóc. Màn hình bây giừ kín đặc chữ là chữ

JakeSatan

Các bác cho em hỏi cái này...từ ngày up lên FW mới, cái font chữ nó bị khỉ gì ấy, một số chữ tiếng Việt nó hiện thành ô vuông, làm hại lướt net hay đọc văn bản gì cũng chả được T__T
Có cách nào khắc phục help me!
Thanks!

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi cái này...từ ngày up lên FW mới, cái font chữ nó bị khỉ gì ấy, một số chữ tiếng Việt nó hiện thành ô vuông, làm hại lướt net hay đọc văn bản gì cũng chả được T__T
Có cách nào khắc phục help me!
Thanks!

Bạn dùng code gì. :-?

trinhha

các bác mang ra Nokia care là xong.nó giải quyết hết! mình đã có lần up FW con N73 rồi nó chết lăn quay, chỉ lên đc màn hình trắng( do hết điện+tháo cap giữa chừng=> mới xóa FW chưa nạp lại => không hệ điều hành => không khởi dộng đc). vậy mà ra nó làm chăng mất đồng nào. chờ 1h là xong. heee

miu170687

các bác mang ra Nokia care là xong.nó giải quyết hết! mình đã có lần up FW con N73 rồi nó chết lăn quay, chỉ lên đc màn hình trắng( do hết điện+tháo cap giữa chừng=> mới xóa FW chưa nạp lại => không hệ điều hành => không khởi dộng đc). vậy mà ra nó làm chăng mất đồng nào. chờ 1h là xong. heee

Thế mà có bác lại bảo Nokia Care nó chỉ hỗ trợ phần cứng ,kô can thiệp vào phần mềm .:-??
Mai mang ra Nokia Care thử
Vài hôm nữa mình Up xuống v20. Có gì thì mình PM cho bạn sao.
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Bạn làm được hả ???

spiderman_anhvu

Mình mới dùng N82, phiên bản của mình còn là v10 cơ (chắc là bản nguyên gốc khi mua máy) Mình chưa biết cách up fw! Có bác nào ở HN có thể up giúp mình không??? Hoặc chỉ cho mình cửa hàng nào ở HN uy tín để mình đến đó up cũng được ??? :)

nguyenvansang

Well-Known Member
:-?
Lạ vậy ,mình cài xong thấy xài nhanh hơn trước ,còn cái Nokia Map thì đã được Việt Hóa hoàn toàn ,lướt web nhanh hơn ,GPS nhạy ,nghe nhạc hay .Chỉ có điều là nghe chỉ được 1 cái loa ở trên .
To :Kojiro
Trả về fw cũ phức tạp lắm hả Kojiro ,mình tự làm kô được sao ???:( .
Nói khó thì cugnx khó thật. Song nói dễ hì cũng ko sai. Mua 1 cái Box chuyên dụng để nạp lại phần mềm tầm hơn 2tr. Còn ko thì mang ra tiệm mất có tầm hơn 100k là cugnx thôi. Bảo đảm về Ver cũ như 2.0.xx ngay
Tự làm cũng đuwocj, mua một cái Nboxx ngon tầm 200 ( tiền Mỹ:D) rồi mày mò flash lại...
Làm gì mà đắt thế. Có mỗi cái máy đt mà chơi cái Box tầm đó có phí quá ko ??
Mình up được 3 ngày nay...có cảm nhận là good hơn FW cũ nhiều, thấy chạy nhanh hơn FW cũ!
Mà cái FW mới này sao font chữ xì cút quá T__T có ai biết làm cho nó có font chữ cũ hok?

Ver mới thế này thì ko dám Up rồi. Như hổi trước Up N73 thấy máy chạy chậm thí mồ. Giờ chắc chả dam Up. Song con N82 này ngh nhạc cứ loẹt Xoẹt chán! :(

trinhha

Mình mới dùng N82, phiên bản của mình còn là v10 cơ (chắc là bản nguyên gốc khi mua máy) Mình chưa biết cách up fw! Có bác nào ở HN có thể up giúp mình không??? Hoặc chỉ cho mình cửa hàng nào ở HN uy tín để mình đến đó up cũng được ??? :)

1.bạn vào nokia.com.vn down 2 phần mềm Nokia pcsuite + Nokia Software Update về rồi cài vào máy tính của bạn.
2. Kết nối N82 với máy tính qua PCsuite (phải gắn sim và để đt ở chế độ General)
3. Vào Nokia Software Update để up
(bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn của chương trình là ok. chỉ phải next là được. heeee)
chúc bạn thành công!

JakeSatan

Chả biết máy mình nó code gì...up lên FW mới thì phần Setting Language nó mất đi phần Tiếng Việt...hiện giờ có 4 loại là Automatic, English, Tiếng Hoa và Melayu => Chả biết tiếng chi:))
Ai có code của VN cho mình xin up lại một phát:D
----------
Edit: em đã tìm được code...để up lại xem sao:D

Status
Không mở trả lời sau này.