• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Cleonardo

Hum nay lại đc mathanh up cho bản này , ở gần mathanh tiện quá ! nhìu khi có bản mới là mình đc up và test sớm hưn mọi người , hehe!1 lần nữa thanks pákThanh nhé!

Khoaaaa

Active Member
Ko hiểu bản này a thanh cook j mà ram cao đả thật,máy mượt lắm luôn,dùng nhiều và lâu,off effects,themes ngoài,ram giao động 46-49mb luôn,ko fải xạo để nịnh a thanh đâu,hình như do a gở cái email c6 thì fải,
thật sự hài lòng với bản này,cám ơn a thanh nhìu lắm lắm
mổi tội cái mail kia fảicó tài khoản NokiaMes ,gét wá,nó ko cho lập lại,bác nào biết chỉ với

quyen751

có ai giúp mình với

bác cứ đùa :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

có ai biết topic nào hướng dẫn cụ thể cách làm effect cho 5800 k? đang học cách tạo effect :d

bạn chỉ mình cách thêm cái Phượng Hoàng vào bản 15-12 của a mathanh với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bạn cho hỏi còn cái musicv52 thì fải tích hợp trước rồi mới cho lời bài hát vào hả? bản 15-12 có tích hợp sẵn cái musicv52 chưaa zậy?

giúp với :((

boy_friend

có ai giúp mình với

giúp với :((
mún học cách làm hiệu ứng thì qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...-để-chỉnh-sửa-hiệu-ứng-theme-theo-ý-thích-đây!!!
còn mún cho effect phượng hoàng thì down bản cá nhân của bác mathanh về dùng NokiaEditor Beta7 (trên diễn đàn có đó) bung ra tìm đến đường dẫn rofs2\resource\ coppy folder "effects" ra bỏ vào bản flashlite4 này of bác thanh rồi đóng gói lại rồi flash là có hiệu ứng phượng hoàng thôi.
muốn có phần mềm lời bài hát thì chép vào ổ C của điên thoại tương ấn các thư mục, và chỉ có bài hát có lời thì mới hiển thị nha ở muc đính kèm.đọc kỹ nhé

Hum nay lại đc mathanh up cho bản này , ở gần mathanh tiện quá ! nhìu khi có bản mới là mình đc up và test sớm hưn mọi người , hehe!1 lần nữa thanks pákThanh nhé!

mod dùng bản mới của mod thanh có thấy flashlite4 k vậy?e jaf xong bản này mà k thấy có.híc đang đợi mod thanh lên tiếng trợ giúp mà chưa thấy.huhu

quyen751

mún học cách làm hiệu ứng thì qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...-để-chỉnh-sửa-hiệu-ứng-theme-theo-ý-thích-đây!!!
còn mún cho effect phượng hoàng thì down bản cá nhân của bác mathanh về dùng NokiaEditor Beta7 (trên diễn đàn có đó) bung ra tìm đến đường dẫn rofs2\resource\ coppy folder "effects" ra bỏ vào bản flashlite4 này of bác thanh rồi đóng gói lại rồi flash là có hiệu ứng phượng hoàng thôi.
muốn có phần mềm lời bài hát thì chép vào ổ C của điên thoại tương ấn các thư mục, và chỉ có bài hát có lời thì mới hiển thị nha ở muc đính kèm.đọc kỹ nhé
cái effect thì cách bạn nói mình biết rồi, cũng dựa theo bài viết của bạn đưa mà dùng chương trình c++ sửa lại tập tin trong effect nhưng jaf thì đơ máy lun, máy cứ rung liên tục mà màn hình k sáng :((. biết lý do sao k bạn?
vậy bản flashlite4 mới có tích hợp sẵn musicv52 chưa, fải có nó mới hoạt đông mà lời bài hát. mình đã đưa lời bài hát theo từng thư mục rồi mà k thấy hiện lời. k biết là do chưa tích hợp musicv52 hay do bài hát k có lời nữa?

boy_friend

cái effect thì cách bạn nói mình biết rồi, cũng dựa theo bài viết của bạn đưa mà dùng chương trình c++ sửa lại tập tin trong effect nhưng jaf thì đơ máy lun, máy cứ rung liên tục mà màn hình k sáng :((. biết lý do sao k bạn?
vậy bản flashlite4 mới có tích hợp sẵn musicv52 chưa, fải có nó mới hoạt đông mà lời bài hát. mình đã đưa lời bài hát theo từng thư mục rồi mà k thấy hiện lời. k biết là do chưa tích hợp musicv52 hay do bài hát k có lời nữa?

có rồiiiiiii.bạn mún có lời bài hat thì phải có lyric của bài hát đó thì mới có lời chứ.bạn jaf máy k lên có là trong quá trinh bạn cook lại có j đó sai sót nên mới vậy.bung lại rồi coppy folder effect theo đúng đường dẫn như mình chỉ rồi đóng gói lại là ok.hoặc bạn cũng có thể coppy folder effect đó vào C\resource rồi vào rompatcher add cái C2Z lên là có hiệu ứng phượng hoàng

langthangtronkiep

Ko hiểu bản này a thanh cook j mà ram cao đả thật,máy mượt lắm luôn,dùng nhiều và lâu,off effects,themes ngoài,ram giao động 46-49mb luôn,ko fải xạo để nịnh a thanh đâu,hình như do a gở cái email c6 thì fải,
mổi tội cái mail kia fảicó tài khoản NokiaMes ,gét wá,nó ko cho lập lại,bác nào biết chỉ với

uhm công nhận bỏ cái mail C6 đi khỏe máy thật đó, dùng mail cổ truyền như thế này hay hơn ^^ ;;) Mà mình dùng Nokia Email có cần đăng ký gì đâu, nhập mail và pass gmail cái là xong thôi mà

quyen751

có rồiiiiiii.bạn mún có lời bài hat thì phải có lyric của bài hát đó thì mới có lời chứ.bạn jaf máy k lên có là trong quá trinh bạn cook lại có j đó sai sót nên mới vậy.bung lại rồi coppy folder effect theo đúng đường dẫn như mình chỉ rồi đóng gói lại là ok.hoặc bạn cũng có thể coppy folder effect đó vào C\resource rồi vào rompatcher add cái C2Z lên là có hiệu ứng phượng hoàng

thường mún tạo effect mới là mình fải tự sửa lại các file có đuôi .kml fải k? có bài nào hướng dẫn k bạn?
sẵn cho mình hỏi công dụng chính của c2z là gì thế?

boy_friend

thường mún tạo effect mới là mình fải tự sửa lại các file có đuôi .kml fải k? có bài nào hướng dẫn k bạn?
sẵn cho mình hỏi công dụng chính của c2z là gì thế?

mình k học chỉnh effects nên k bít.bạn pm mod ntv_79 hỏi nhé.còn cái c2z đó dùng để mod cho hệ điều hành đọc 1 số file ở C:\ chứ ko ở Z:\ (do đó có thể mod C:\ mà ko cần flash FW) như là add effects đó.nôm na là vậy còn mún bít sâu nữa thì hỏi mathanh hoặc các cooker pro đó :))

quydopro

giúp mình với,sao mình chép file lời bài hát v52 vào ổ C mà cứ báo lỗi skip gì gì đó.

quyen751

mình k học chỉnh effects nên k bít.bạn pm mod ntv_79 hỏi nhé.còn cái c2z đó dùng để mod cho hệ điều hành đọc 1 số file ở C:\ chứ ko ở Z:\ (do đó có thể mod C:\ mà ko cần flash FW) như là add effects đó.nôm na là vậy còn mún bít sâu nữa thì hỏi mathanh hoặc các cooker pro đó :))

thanks bạn ngen đã giúp nhìu lắm \-/

giúp mình với,sao mình chép file lời bài hát v52 vào ổ C mà cứ báo lỗi skip gì gì đó.

bạn kết nối với máy dùng PC suit hả, chuyển sang lại ổ đĩa chung rùi chuyển lạj xem sao.
k dc thì dùng ổ dĩa chung để sẳn file ở đó uj vào máy dùng X-plore move đi xem sao

ah hỏi lun cho chek, níu mình k mún sử dụng phượng hoàng nữa thì chỉ cần tắt c2z thuj hả? níu mình để 2 effect vào để test thì nó kó fân biệt cho mình k?

boy_friend

uhm nếu k muốn dùng effects đó nữa thì bỏ add c2z là lại quay về effects mặc định of bản cook nhé.chỉ dùng 1 effects trong 1 lúc thôi nhé.cũng có khi máy đơ đơ lag lag thì có 2 hiệu ứng mình đã bị 1 làn như vậy.vừa phượng hoàng vừa noel :))

thanhhaifire

máy mình có email c6 ram max 63MB nè, bản của mathanh cái nào cũng cao z mà có j đâu lạ. kết hợp với 1 chút cá nhân là ưng ý thoi !

uhm nếu k muốn dùng effects đó nữa thì bỏ add c2z là lại quay về effects mặc định of bản cook nhé.chỉ dùng 1 effects trong 1 lúc thôi nhé.cũng có khi máy đơ đơ lag lag thì có 2 hiệu ứng mình đã bị 1 làn như vậy.vừa phượng hoàng vừa noel :))

tốt nhất ko effect là nhanh mượt àh lâu lâu lấy hịu ứng khè lũ bạn là tụi nó cũng lé mắt tủi thân nhìn lại con 5800 nguyên thủy của nó rùi :))

boy_friend

máy mình có email c6 ram max 63MB nè, bản của mathanh cái nào cũng cao z mà có j đâu lạ. kết hợp với 1 chút cá nhân là ưng ý thoi !

tốt nhất ko effect là nhanh mượt àh lâu lâu lấy hịu ứng khè lũ bạn là tụi nó cũng lé mắt tủi thân nhìn lại con 5800 nguyên thủy của nó rùi :))
bác dùng bản nào vậy?sao bản 15/12 này lại k thấy có flashlite4 nhỉ.e cài thử FL3.1 bình thường k thấ thông báo như trên hình bác thanh up j cả.đợi hoài k thấy bác ấy reply

Grindelwald

bản này dính lỗi camera hiện đang dùng(quay video sau rồi bị dính)....nói chung bản này vẫn hết ý

vnhuy09

cho e hỏi chút bản này hình như việt map co vấn đề, bấm vô hiện ra bản "chờ khởi tạo dữ liệu..." rồi văng ra ngoài lun.ai bít khắc phục chỉ e với

Grindelwald

cho e hỏi chút bản này hình như việt map co vấn đề, bấm vô hiện ra bản "chờ khởi tạo dữ liệu..." rồi văng ra ngoài lun.ai bít khắc phục chỉ e với

tải dữ liệu vietmap về rồi copy vào thẻ nhớ là ok ngay...search trên diễn đàn mà kiếm

langthangtronkiep

bạn nào mod giùm mình menu 4*4 với hix !!!!!

Bạn dùng x-plore vào Z:\resource\ copy thư mục grid, sau đó paste qua C:\resoure, rồi mở grid\ltc mở file akn_logical_template_3.xml ở chế độ Chỉnh sửa(Edit), chỉnh dòng
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="3" variety_zoom="8">
thay số 3 thành số 6 là có menu 4x4, sau đó apply c2z và thoát ra vào lại menu 1,2 lần là oki. bạn nên cook vào ROM thì sẽ tốt hơn đó. Hoặc bạn có thể tải file mình đính kèm bỏ vào C là được!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Nhân tiện các pro cho mình hỏi tí nhỉ, cái camera của mình bị dính 1 hạt bụi ở giữa nên khi chụp hình nó bị 1 vệt đen, thêm nữa là màn hình trong của mình khá bụi, mình muốn tháo ra lau chùi mà ko biết tháo như thế nào nữa! Pro nào làm rồi chỉ mình với :((

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.