• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhhaifire

lỗi j vậy thanhhai

lỗi rs 2 lần, lỗi email ko giống bản c6 gốc, mình nghĩ sự kết hợp chưa nhuần nhuyễn giữa 2 fw n97 và c6 gây ra. còn cái bàn phím với mình cũng chẳng cần cho lắm. còn màn hình lim dim thì ko có cũng chẳng sao. mình phục n97mini ở chổ quản lý ram và pin rất tốt !

annatrinh

Hehe mình cứu được con máy rồi. Nhưng mà cái Vietmap vào là bị out muốn xóa đi mà không biết làm thế nào. Hix. Còn mấy cái nhạc chuông hơi củ chuối xóa cũng không biết làm thế nào luôn các bác ơi. Bản này nhìn qua khá ổn. Thanks.

satthumuhn

Mình vừa flash 1 con 5800 bằng bản update 1.1.2011 của bạn, đã đổi tên v52 như hướng dẫn. Đến lúc pooling phone cuối cùng thì hiện lên lỗi phone didn't repond, mình ấn no thi phone cứ ở mãi trong local mode. Rút pin ra bật lại thì rung 1 cái rồi màn hình đen sì, không lên gì cả. Hix. Phone của mình sao vậy. GIúp mình với. HUHUHUHUHU

bạn yên tâm
phone ko sao đâu mà lo
bạn dowload fimware v52 của 5800 về JAF là đt lại bt thôi....
Sau đó jaf cái nào thì jaf
chú ý với các bác
bác nào lỡ up lên v52 mà jaf nhầm v51 của bác mathanh vào thì sẽ die phone đó :D màn hình xanh nè..:D
nhưng đừng lo
dowload fimware v52 hay bản cook v52 nào về JAF em 5800 lại sống nhăn răng....
Mình đã đi đầu khi JAF nhầm v51
tưởng toi phone của thằg bạn mà hú hồn...:D

thanhhaifire

Hehe mình cứu được con máy rồi. Nhưng mà cái Vietmap vào là bị out muốn xóa đi mà không biết làm thế nào. Hix. Còn mấy cái nhạc chuông hơi củ chuối xóa cũng không biết làm thế nào luôn các bác ơi. Bản này nhìn qua khá ổn. Thanks.

chịu khó lên forum học hỏi kinh nghiệm 1 thời gian là bạn tự tay xóa đc và có thể tự chế riêng cho mình 1 bản lun ấy chứ. việt map phải dow thêm mí file dữ liệu chép vào thẻ thì nó mới hoạt động đc !

Khoaaaa

Active Member
vậy là cái vụ rs hai lần là lỗi chứ ko fải dạng yêu cầu fw hả thanhhai,còn cái mail ko có cách nào cải thiện nhỉ,chán thật,còn lim dim và fím s3 ko có củng dc,cố gắng đột fá về tốc độ đi a thanh

bbmiss_9x

mình nghĩ pin cần thiết hơn ấy, bản nay ăn pin quá so với mấy bản trước đấy

Khoaaaa

Active Member
đồng ý với miss,trở về bản 15 là chuẩn luôn
à bản update a thanh nên lập topic mới,pic này dài wá rồi

vancopvt

mình cũng thấy bản 1-1 này ăn pin hơn mấy bản trước. Hi vọng mathanh sẽ ra một bản update mới thỏa lòng anh em. :D

h3ll

mình cũng hy vọng mathanh sẽ up 1 bản VIP mừng tết Nguyên Đán cho anh em...:p:p:p. và mình cũng hy vọng dc úp bản mừng tết lần cuối cùng trước khi chia tay 5k8 của mình...:(:(:(

thanhhaifire

vậy là cái vụ rs hai lần là lỗi chứ ko fải dạng yêu cầu fw hả thanhhai,còn cái mail ko có cách nào cải thiện nhỉ,chán thật,còn lim dim và fím s3 ko có củng dc,cố gắng đột fá về tốc độ đi a thanh

mí cái lỗi ý nghe đồn binh24 đã fix đc mà phải donate mới có, đang chờ ng crack đey haha tiếc là mathanh bán máy rùi ko thì ổng nghiên cứu cho dễ lại free nữa

kinhluanvan

MaThanh cho mình hỏi tí nhé:Nếu mình lấy FW gốc của Nokia đang là 3x4 rồi mình bung rofs 2 ra đẻ chỉnh lại 4x4.Sau đó flash lại để sử dung Fw gốc của Nokia thì máy của mình có bị gì không?lý do là mình thích màn hình 4x4 và thử sử dụng lại Fwgốc 52V mới nhất của NOkia.Rất mong Mathnh trả lời nhé!thank

Khoaaaa

Active Member
hàng nào mà mới vậy bạn,bóc tem lâu rồi,tem xé vứt đầy pda rồi,đọc kĩ bài,cần thiết thì post bài,chúc vui new mem

kinhluan:theo mình biết thì tới jờ vẩn chưa mod menu cho 5800 dc,bạn wa box aap chung có cái aap biến đó,xem dc ko,mình thì đứng 4/5,ngang5/4

satthumuhn

Buồn ghê
bản lim zim 1.1.2011 ăn pin như nước....
Chơi game 2tiếng pin yếu
toàn cắm sạc chơi...
:D

dongkivs

Các Bạn ơi ! Mình muốn bỏ hiệu ứng sao và chuông nhấp nháy như trên bài thì chỉnh ở đâu? Và cái rompacher dùng làm gì vậy? Mình vừa tập tành úp CFW nên còn gà lắm :(

thanhhaifire

Các Bạn ơi ! Mình muốn bỏ hiệu ứng sao và chuông nhấp nháy như trên bài thì chỉnh ở đâu? Và cái rompacher dùng làm gì vậy? Mình vừa tập tành úp CFW nên còn gà lắm :(

rof2\resoure\effect , effect là hiệu ứng đó ko thix thì del là khỏi có hịu ứng lun

satthumuhn

Bác nào dùng hiệu ứng phượng hoàng của bác mathanh ko thế????
Sao em bật hiệu ứng mà vào app rất chậm....đặc biệt app java
khi xoay ngang màn hình thi vào nhanh nhanh
còn để màn hình đứng vào lâu hàng 20s luôn....
Chậm đến lỗi tưởng như không vào được
bác nào chỉ em fix cho app vào nhanh hơn ko?
Chứ để effect mà vào app chậm thế này thì không ổn lắm...
Bác nào biết khắc phục cố gắng chỉ em mod fát.....
Thank thật lòng :D

Status
Không mở trả lời sau này.