• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW v400 của E71,E63,E66

quangvinhlicogi13

hic em thì không muốn up firmware mới làm gì, con E71 của em trước đây chạy rất nhanh, nhưng khi up lên cái 300.21.012 thì chạy rất chán, lúc gọi điện sau khi dừng cuộc gọi nó cứ đơ mất 4-:-7s mới có thể vào tác vụ khác được( không chỉ riêng máy em mà mấy người dùng e71 up lên cũng thế). em đang muốn nhờ các bác chỉ giáo để trở về firmware ban đầu đây

r0nkut3

hic em thì không muốn up firmware mới làm gì, con E71 của em trước đây chạy rất nhanh, nhưng khi up lên cái 300.21.012 thì chạy rất chán, lúc gọi điện sau khi dừng cuộc gọi nó cứ đơ mất 4-:-7s mới có thể vào tác vụ khác được( không chỉ riêng máy em mà mấy người dùng e71 up lên cũng thế). em đang muốn nhờ các bác chỉ giáo để trở về firmware ban đầu đây

Bác vào đây để xem nha, co hướng dẫn chi tiết lắm
http://pdaviet.net/showthread.php?t=37488

Trungls

nhà cháu vào bằng yahoo và gtalkt thì lại ko vao đc

Cài phần mềm hãng thứ 3 thôi bạn :D.
Nhiều lắm, toàn hàng xài ngon. Mình đang đắn đo giữa Nimbuzz, Talkonaut, Palringo :D.

Những mà đang muốn Up fw một phần lý do vì cái chat theo máy này. Nghe bạn nói cũng hơi buồn.

P/s: Mình còn trẻ lắm. Bạn đừng xưng hô vậy :D.
Posted via Mobile Device

2356

huhu sao e71 mình mới up lên FW 400 thì bàn phím k bấm đc các kí tự đặc biệt như trước ví dụ dấu !,?.),=... có ai bị giống mình k :((

r0nkut3

huhu sao e71 mình mới up lên FW 400 thì bàn phím k bấm đc các kí tự đặc biệt như trước ví dụ dấu !,?.),=... có ai bị giống mình k :((

có thể máy bạn mua ở nước ngoài (VD: singapore...) có các nút chỉnh khác với của VN, khi up về FW của VN các nút sẽ lại thay đổi theo FW nên có lỗi bấm nhầm thôi. Còn up FW lên mà ko gõ đc kí tự đặc biệt thì bạn nên up lại đi xem có hết đc ko

2356

có thể máy bạn mua ở nước ngoài (VD: singapore...) có các nút chỉnh khác với của VN, khi up về FW của VN các nút sẽ lại thay đổi theo FW nên có lỗi bấm nhầm thôi. Còn up FW lên mà ko gõ đc kí tự đặc biệt thì bạn nên up lại đi xem có hết đc ko

đúng là máy mình xách từ Sin về,lúc đầu bấm bình thường nhưng up FW lên lại bấm k đc nó đổi lung tung hết luôn.mà h nếu muốn có tiếng việt thì phải làm sao hả bạn.máy mình là e71RM-407.theo tìm hiểu thì 407 k có code tiếng việt vậy muốn chuyển sang RM-346 thì phải làm sao.bạn có thể giúp mình đc k? thanks trước nha

habaolinh

Super V.I.P
đúng là máy mình xách từ Sin về,lúc đầu bấm bình thường nhưng up FW lên lại bấm k đc nó đổi lung tung hết luôn.mà h nếu muốn có tiếng việt thì phải làm sao hả bạn.máy mình là e71RM-407.theo tìm hiểu thì 407 k có code tiếng việt vậy muốn chuyển sang RM-346 thì phải làm sao.bạn có thể giúp mình đc k? thanks trước nha

Muốn chuyển sang có TV thì phải flash sang RM-346= JAF, phoenix....
Nhớ là phải back up lại pm và rpl đấy nhé, khi flash nhớ tích vào downgrade.

2356

Muốn chuyển sang có TV thì phải flash sang RM-346= JAF, phoenix....
Nhớ là phải back up lại pm và rpl đấy nhé, khi flash nhớ tích vào downgrade.

co box nào hướng dẫn cụ thể k cho mình xin với :D k rành nên k dám làm liều ^^

q630666

co box nào hướng dẫn cụ thể k cho mình xin với :D k rành nên k dám làm liều ^^
Những vấn đề phức tạp bạn nên ra cửa hàng người ta có Box làm sẽ chuẩn hơn.Bạn nhờ anh Habaolinh ý.Giá chắc cũng ko max đâu.
Còn vẫn đề E71 up bằng JAF là ko hack đc.Ko biết do mình đow FW ở navafim hay do JAF.Nhớ lưu ý điều này !

huydt032007

Những vấn đề phức tạp bạn nên ra cửa hàng người ta có Box làm sẽ chuẩn hơn.Bạn nhờ anh Habaolinh ý.Giá chắc cũng ko max đâu.
Còn vẫn đề E71 up bằng JAF là ko hack đc.Ko biết do mình đow FW ở navafim hay do JAF.Nhớ lưu ý điều này !

đúng là up bằng JAF không những không hack được mà trong mục media còn không có facebook, Myspace, youtube

boytrade

Có mất chứ bạn!

- À mà có bạn nào gặp phải lỗi khi up FW 400. Cho E63 như mình không? Hôm kia up xong khi test thì thấy không vào được '' đồng hồ '' tưởng trong quá trình up bị lỗi nên tối qua online up lại thì thấy vẫn thế! Vào đồng hồ thì hiện thông báo là lỗi hệ thống! May mà có cái handy clock dùng tạm vậy! Mình up online bằng nokia
Software Update Việt Nam

Cao thủ nào cho mình ý kiến đi!

Posted via Mobile Device
lỗi này là do bạn đó ,tại vì khi up xong nó cần cài đặt ngôn ngữ,ngày giờ ,nếu ko cài đặt ngày giờ thì ngày giờ sẽ bị lỗi =>ko vào dc đồng hồ "lỗi hệ thống" ! mình cũng bị như vậy nhưng up lại thì lại ngon ơ !:))
v400 có thêm Youtube,Facebook,Myspace !good

hhkkll

Úp bằng NSU khi format bị mất 3 cái đấy anh ạ.
Úp bằng Phonix có hach đc ko bạn?

Posted via Mobile Device
Hack đc chứ bạn. Cùng 1 fw thì dùng pm nào up thì cũg là cái fw đó trog máy thui.