• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW v400 của E71,E63,E66

huydt032007

Posted via Mobile Device
Hack đc chứ bạn. Cùng 1 fw thì dùng pm nào up thì cũg là cái fw đó trog máy thui.

Hack được nhưng không phải dùng phần mềm nào up firmware xong cũng hack được đâu nha. Bạn thử dùng JAF up xem có hack được không nha.

cfbarca

Active Member
@Chuyên gia nào cho tui hỏi xem khi up lên bản này có ưu điểm gì hơn các bản trước đó? tks

huydt032007

cho mình hỏi là hình như bản 400 này bắt GPS yếu hơn bản 300 đúng không? Thấy số KB gửi và nhận của bản 400 là 1KB & 3KB còn của bản 300 là 1KB & 4KB

wan

cái e71red của bà c up online xong cũng bị lỗi này(ko vào clock dc) nghi nghi rồi nên 4mat lun

thihuongvpp

cho mình hỏi là hình như bản 400 này bắt GPS yếu hơn bản 300 đúng không? Thấy số KB gửi và nhận của bản 400 là 1KB & 3KB còn của bản 300 là 1KB & 4KB

Bản 400 này mình không bắt được GPS,có ai bị như mình không vậy?xin được giúp đỡ.

hoanhothangbom

máy mình mua ở Úc nên không có TV. Giờ nếu update bằng NSU bản TV thì khi up lên bản 400 có được TV không vậy các bạn ??

tamhondep

Đổi product code bằng NSS, Up lên 400 bằng NSU, hack như 300 Ok, chạy GPS nhanh ào ào. Trước đây mỗi lần chạy GPS phải đợi 5 phút nay chỉ cần 20s là OK.

tamhondep

Quên nói với Anh Em. Cái thằng Ovi Store có sẳn không hiểu sao không chạy mà cũng không gở bỏ được. Có ai bị tương tự không vậy ?

thihuongvpp

Quên nói với Anh Em. Cái thằng Ovi Store có sẳn không hiểu sao không chạy mà cũng không gở bỏ được. Có ai bị tương tự không vậy ?

Dùng X-plore:
Z:\data\securewidgetpreinstall: cài file ovistore_client_only.sisx

Chỉnh sửa cuối:

vinh95

Tình hình là mình đã up lên fw mới nhất,bây giờ muốn chạy lại nhưng khi cắm cáp vào thì NSU báo là :"Không thể tải thông tin diện thoại" và đưa ra 1 loạt các chỉ dẫn,mình đã là theo y như thế nhưng không có kêt quả.trong khi đó máy E71 của mình vẫn kết nối vớii PCSuice bình thường,không có dấu hiệu đứt cáp.Con N82 cắm vào NSU vẫn chạy bình thường.
Bác nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giúp em với.E đang mún up lai con E71 quá.Chả nhẽ lại mang ra care,mất thời gian lắm.
Giúp em với nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là mình đã up lên fw mới nhất,bây giờ muốn chạy lại nhưng khi cắm cáp vào thì NSU báo là :"Không thể tải thông tin diện thoại" và đưa ra 1 loạt các chỉ dẫn,mình đã là theo y như thế nhưng không có kêt quả.trong khi đó máy E71 của mình vẫn kết nối vớii PCSuice bình thường,không có dấu hiệu đứt cáp.Con N82 cắm vào NSU vẫn chạy bình thường.
Bác nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giúp em với.E đang mún up lai con E71 quá.Chả nhẽ lại mang ra care,mất thời gian lắm.
Giúp em với nhé!

Bạn hãy thử vào 1 thời điểm khác nhé, có thể server đang quá tải đó.

vinh95

mình thử nhiều rồi,vẫn không được bạn ah.lần trước mình đang up thì NSU báo rằng không được ngắt kết nối với điện thoại,và cố gắng kết nối lại với điện thoại.Máy của mình chỉ hiện mỗi chữ Nokia trong 15 phút thì khởi động lại được.lúc bị mất kết nối máy đã down fw gần xong.vậy phải làm thế nào để mình có thể up fw lại đây hả bạn

manthjen

thanks nhiều ! đúng lúc mình đang cần ! mới xóa full flash đập file vào không lên cần file wave cao hơn !

kodut

ko biết ai bị như mình ko up FW 400 cho 2 máy Ê63, 2 máy đều có Facebook, utube, myspace, nhưng 1 máy có Chat, còn 1 máy ko ?? đều up bằng NSU.. bó tay.

TIện hỏi lun mình dùng Chat của FW 400 trên Ê63 thì dek vào yahoo dc.. toàn bị báo Authorized Failed.. và thoát ra thì rất lâu..

poison071089

ai có firmware E71 400 APAC ko cho mình với, mà máy mình đã là ở firm 400 này rồi,mình muốn up lại thì dùng JAF hay Phoenix? Còn nếu muốn downgrade thì dùng cái nào?
Posted via Mobile Device

AndyCuong

Supper Moderators
ai có firmware E71 400 APAC ko cho mình với, mà máy mình đã là ở firm 400 này rồi,mình muốn up lại thì dùng JAF hay Phoenix? Còn nếu muốn downgrade thì dùng cái nào?
Posted via Mobile Device

muốn downgrade firmware thì dùng JAF , bạn nên tham khảo chước rùi downgrade nhé!

giacay

ko biết ai bị như mình ko up FW 400 cho 2 máy Ê63, 2 máy đều có Facebook, utube, myspace, nhưng 1 máy có Chat, còn 1 máy ko ?? đều up bằng NSU.. bó tay.

TIện hỏi lun mình dùng Chat của FW 400 trên Ê63 thì dek vào yahoo dc.. toàn bị báo Authorized Failed.. và thoát ra thì rất lâu..

E71 cũng bị tình trạng này, chuyển sang E72 cũng mãi mới cài được