• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW2.2 mới - Fix lỗi dành cho iPhone 1st!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

quan_nokia

có ai đã update thành công và sài thử chưa. không biết nó có hao PIN không nhỉ, các ứng dụng được FIX ngon lành hết rồi, cám ơn bác SonPham nhé.
:D:D

rockcandy

bác Sonpham cho em hỏi là, em dùng bản trước của bác lúc đầu restore thì phần other là 250MB, nhưng sau khi dùng 1 thời gian, nó cứ tăng lên khá nhiều, bác có cách làm cho nó ko tăng nữa ko ạ? bản này em mới restore thì là 320MB, dùng 1 thời gian sợ nó tăng lên thì.....

vjtangel

bác sonpham ơi .. tìh hìh là e ko thấy cái Boss jì jì đấy ( cái tắt mở ssh với wifi và bluetooth .. ) làm e ko thể kết nối với wireless của lap để kết nối internet đc

thanhvan229

bác sonpham ơi .. tìh hìh là e ko thấy cái Boss jì jì đấy ( cái tắt mở ssh với wifi và bluetooth .. ) làm e ko thể kết nối với wireless của lap để kết nối internet đc
cái đó bạn vào cydia cài cũng được mà.

NguyenHuuTrong

Anh Sơn cóa thể chia sẽ những cách làm FW Custom dc ko nhĩ ! nhìu người làm sẽ nhanh và tốt hơn ! em đang vướng những đoạn .sh ! :-??

trancuti

Anh Sơn cóa thể chia sẽ những cách làm FW Custom dc ko nhĩ ! nhìu người làm sẽ nhanh và tốt hơn ! em đang vướng những đoạn .sh ! :-??
Bác muốn làm trên win hay trên mac? bác phải nói rõ ra chứ!
nhưng nói chung phải làm trên mac rồi! chứ trên win không can thiệp vào hệ thống được!
chỉ có mac mới có khả năng mount vào hệ thống được!

Chỉnh sửa cuối:

net_10

@Sonpham: net có 1 vài thắc mắc muốn hỏi:

1. Fw kỳ này giữ đầy đủ các font gốc không bị xóa cái gì hết phải ko??
2. Sơn có cài sẵn MobileInstallation để bỏ ứng dụng đã bẻ khóa từ itunes wa iphone chưa??
3. Những phần mềm nào Sơn đã cài sẵn thế?? Sơn có thể list ra cho mọi người biết ko??
4. Sơn để par root bao nhiêu thế?? vẫn 1Gb à?
5. Enable Rus key để type TV, vậy trong Settings có thể chọn được kiểu gõ VNI hay Telex ko??

-----------------------
6. Font cho note tớ lấy font Arial ra làm cho nó đơn giản và nhìn cũng pro 1 chút. Lại hỗ trợ tốt tiếng Việt. Tớ sẽ đính kèm theo bài post này, Sơn down về check thử nha.

@all: tớ sẻ đưa screenshot lên sau, nhưng ai muốn dùng thì download về giải nén, copy đè vào đường dẫn System/Library/Fonts/Cache hen.... nhớ backup file gốc :D

=====================

@Rockcandy: dung lượng firmware ko ảnh hưởng tới thời lượng của pin đâu, nói chính xác là firmware ko làm ảnh hưởng tới pin dc... chỉ là nếu bạn cứ turn on SSH, 3G, Edge, hay coi fim, chơi game nhiều thì chắc chắn pin sẻ tuột nhanh thui :D

trancuti

2. Sơn có cài sẵn MobileInstallation để bỏ ứng dụng đã bẻ khóa từ itunes wa iphone chưa??
3. Những phần mềm nào Sơn đã cài sẵn thế?? Sơn có thể list ra cho mọi người biết ko??
5. Enable Rus key để type TV, vậy trong Settings có thể chọn được kiểu gõ VNI hay Telex ko??

-----------------------
6. Font cho note tớ lấy font Arial ra làm cho nó đơn giản và nhìn cũng pro 1 chút. Lại hỗ trợ tốt tiếng Việt. Tớ sẽ đính kèm theo bài post này, Sơn down về check thử nha.

@all: tớ sẻ đưa screenshot lên sau, nhưng ai muốn dùng thì download về giải nén, copy đè vào đường dẫn System/Library/Fonts/Cache hen.... nhớ backup file gốc :D

=====================

@Rockcandy: dung lượng firmware ko ảnh hưởng tới thời lượng của pin đâu, nói chính xác là firmware ko làm ảnh hưởng tới pin dc... chỉ là nếu bạn cứ turn on SSH, 3G, Edge, hay coi fim, chơi game nhiều thì chắc chắn pin sẻ tuột nhanh thui :D
Vừa test thử bộ font của bác! cỡ chữ hơi nhỏ, nét hơi mờ! bác tăng lên chút thì hoàn hảo:D

Chỉnh sửa cuối:

sonpham1102

-----------------------

=====================

Đã nhận diện ra bạn cũ bên kia sang đây chơi!
Mình đã Post ở mục khác rồi mà:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=34084&page=3

Các vấn đề nền tảng đã có sẵn để dùng là SSH, SSL, Mobileinstaller, Font Notes, Bộ gõ (Chỉ gõ Telex), Bộ nhớ trong là1GB, và đặc biệt là 28 cái xử lý khác thuộc về chuyên môn nữa mà!
Còn việc Font Notes thì mình đã xử lý từ lâu và Post bài rồi mà:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=35458&highlight=Font+notes
Thông báo luôn tin mừng cho các bạn dùng 3G là:
- Mai mình up luôn 2 bản cho 3G Lock + World
- Bài hướng dẫn lại Backup lại danh bạ và các thông tin chuyên nghiệp
- Công cụ viết độc lập chạy trên Win xử lý vĩnh viễn lỗi hiển thị tin nhắn, nhận cuộc gọi và đặc biệt tăng Call History lên 1000 thay vì 100 và đang bị nhiều trường hợp lộn xộn như hiện nay.

Chúc các Bạn ngủ ngon!

Chỉnh sửa cuối:

net_10

Vừa test thử bộ font của bác! cỡ chữ hơi nhỏ, nét hơi mờ! bác tăng lên chút thì hoàn hảo:D

bác lộn rùi hay sao á... font của mình là Arial muh

net_10

Đã nhận diện ra bạn cũ bên kia sang đây chơi!
Mình đã Post ở mục khác rồi mà:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=34084&page=3

Các vấn đề nền tảng đã có sẵn để dùng là SSH, SSL, Mobileinstaller, Font Notes, Bộ gõ (Chỉ gõ Telex), Bộ nhớ trong là1GB, và đặc biệt là 28 cái xử lý khác thuộc về chuyên môn nữa mà!
Còn việc Font Notes thì mình đã xử lý từ lâu và Post bài rồi mà:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=35458&highlight=Font+notes
Thông báo luôn tin mừng cho các bạn dùng 3G là:
- Mai mình up luôn 2 bản cho 3G Lock + World
- Bài hướng dẫn lại Backup lại danh bạ và các thông tin chuyên nghiệp
- Công cụ viết độc lập chạy trên Win xử lý vĩnh viễn lỗi hiển thị tin nhắn, nhận cuộc gọi và đặc biệt tăng Call History lên 1000 thay vì 100 và đang bị nhiều trường hợp lộn xộn như hiện nay.

Chúc các Bạn ngủ ngon!

à trong cái topic 2.2 beta của pdaviet net có hỏi Sơn là dùng 2.2b không Hold and Answer dc muh phải End phone and Answer đó... muh topic khóa rùi vẫn chưa có trả lời, bản 2.2 mới này đã fix được dc vụ đó chưa Sơn??

Status
Không mở trả lời sau này.