• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

G900 vs P1i!!!

demonntl

Active Member
Thì camera của nó cao hơn P1 nên quay phim chắc phải chất lượng hơn rồi. Chỉ tiếc mỗi điều là Sony bây giờ bỏ UIQ rồi,hix.
tiếc thật:(
nhưng vẫn còn những cao thủ hack mod,lâu lâu lại có fm mới cho ae xài,và cả cộng đồng uiq khá đông đảo

XiaoGui

tiếc thật:(
nhưng vẫn còn những cao thủ hack mod,lâu lâu lại có fm mới cho ae xài,và cả cộng đồng uiq khá đông đảo

hôm trước nói chuyện với bác CaoHieu,bác ý nói bây giờ nhiều cao thủ cũng chuyển sang dùng cái khác nên cũng hơi buồn. Nhưng dạo này vào diễn đàn lại thấy rất nhiều newmem mới sử dụng UIQ nên cũng thấy vui vui,hihi.

dung_sawaco

Ah,bác dùng P910i ạ? Bác cho em hỏi là quên pass khóa máy thì làm thế nào để mở được máy bây giờ ạ. Hôm trước thằng bạn em nhặt được 1 con P910 nhưng chủ của nó lại khóa bằng pass. Thế mới buồn chứ.

Hình như xài XS ++ là biết đc Pass lun đó

Assari138

Ah,bác dùng P910i ạ? Bác cho em hỏi là quên pass khóa máy thì làm thế nào để mở được máy bây giờ ạ. Hôm trước thằng bạn em nhặt được 1 con P910 nhưng chủ của nó lại khóa bằng pass. Thế mới buồn chứ.

P910 tớ dùng lâu rồi, quên béng mất rồi. Nhân tiện đây nhà còn một xác em P910, bác nào cần tớ tặng. Mí cả hỏi các bác phím Joystick cạnh sườn em P1 bị kẹt, lúc được lúc không thì có sửa được không? Sửa ở đâu thì đảm bảo ạ?

prescolt

Con P1i minh không hai lòng cái nút camera nó sao mà mau bong quá, nut power củng vậy nửa, cái vỏ nhôm phia trên ko hiểu sao tu nhiên hai bên sươn ngày càng đen thui khó chịu quá, chac đi ma inox hay vàng :D
gần đây thì cái logo @ tự nhiên bong ra, thì ra thằnf SONY choi đểu dán lên, sao nó ko làm giống cái nut back nhỉ, bày dat mạ này no làm giảm giá tri hẳn
co thề mình phang thằng trôm quên nhat lại đấy, bác cho minh xin :))

Vitcon321

Có bác nào Thử mua vỏ of em p1i trên ebay chưa ?trên ebay có mấy cái vỏ nhìn đẹp lắm :

24$ đó các bác.Vịt thấy mấy cái vỏ này đẹp quá .Mua về là hết sảy có điều nó ko thèm ghi là P1i trên thân vỏ hay ko có miếng dán ghi mã số hag` dc dán trên vỏ nằm dưới cục pin đó.

XiaoGui

Có bác nào Thử mua vỏ of em p1i trên ebay chưa ?trên ebay có mấy cái vỏ nhìn đẹp lắm :

24$ đó các bác.Vịt thấy mấy cái vỏ này đẹp quá .Mua về là hết sảy có điều nó ko thèm ghi là P1i trên thân vỏ hay ko có miếng dán ghi mã số hag` dc dán trên vỏ nằm dưới cục pin đó.

Trùi ui,em kết cái vỏ đen kia quá,hjx. Nhưng mà đắt quá.huu. Không biết ở vn có không nhỉ.

Vitcon321

Vỏ vag` nhìn Sag hơn chứ bác.Dt màu đen ở vn thíu gì .ko độc màu vag` độc hơn

XiaoGui

Vỏ vag` nhìn Sag hơn chứ bác.Dt màu đen ở vn thíu gì .ko độc màu vag` độc hơn

Ở VN thì nhiều điện thoại đen nhưng P1i đen thì mình chưa thấy bao giờ. Mà màu vàng trông ko rõ lắm,nhìn cứ giống giống màu trắng ý

Assari138

Cũng thích em vỏ đó, mò vào ebay xem rồi, vỏ đó bán ngay giá 24$99, tiền ship là 12$99 nữa, có nhờ người mua được thì tổng thiệt hại cũng lên tới 38$ chưa kể công và phí cõng em ý về VN nữa. Vất phết, có bác nào biết chỗ nào bán em vỏ tương tự nữa không nhỉ?

demonntl

Active Member
Cũng thích em vỏ đó, mò vào ebay xem rồi, vỏ đó bán ngay giá 24$99, tiền ship là 12$99 nữa, có nhờ người mua được thì tổng thiệt hại cũng lên tới 38$ chưa kể công và phí cõng em ý về VN nữa. Vất phết, có bác nào biết chỗ nào bán em vỏ tương tự nữa không nhỉ?
giá đó vẫn rẻ chán so với chính hãg,phiền mỗi cái ship

Vitcon321

đúng roài .Ship Mệt woa'.Vỏ chính hag~ wuat' tới 1t mấy lận
Có ai tính ship mấy cái vỏ này thi pm vịt .Cho vịt ké với

Son_Nguyen

Em dùng XS++ trên PC, chạy nó, sau đó kết nối đt với PC = cáp USB, tick vào ô "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C của máy, nó chỉ cho em 30s thôi đấy..:D.. Nếu thành công thì em nhìn sang bảng phía bên trái nó sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code", em ghi lại rồi nhập vào con P910i thử xem.. Cách này là của Hiếu chỉ cho anh, lúc trước máy w950i của anh cũng ko biết code, làm theo cách này là OK.. Anh ko xài P910i nên ko biết phím C của P910i mà có flip là phím gì? Chúc em thành công!!:p

Assari138

đúng roài .Ship Mệt woa'.Vỏ chính hag~ wuat' tới 1t mấy lận
Có ai tính ship mấy cái vỏ này thi pm vịt .Cho vịt ké với

Nhưng cái vỏ này có phải hàng hãng đâu bác, hàng lô thôi mà

NokuaN70

Well-Known Member
Vỏ P1 kg lấy fím back, fím chụp hình, fím @...chỉ mặt trước, sau nắp pin khoảng 550k, giá của hãng luôn, mới hỏi mấy em ở Service Center, các bác xem dc thì thay.
Posted via Mobile Device

demonntl

Active Member
Vỏ P1 kg lấy fím back, fím chụp hình, fím @...chỉ mặt trước, sau nắp pin khoảng 550k, giá của hãng luôn, mới hỏi mấy em ở Service Center, các bác xem dc thì thay.
Posted via Mobile Device
linh kiện vỏ còn rẻ hơn cả e g900 nữa ah`,hum bữa hỏi vỏ trên g900i nó báo 560k,hum đó lay nắp pin 100k,bộ phím số 230k

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

Em dùng XS++ trên PC, chạy nó, sau đó kết nối đt với PC = cáp USB, tick vào ô "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C của máy, nó chỉ cho em 30s thôi đấy..:D.. Nếu thành công thì em nhìn sang bảng phía bên trái nó sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code", em ghi lại rồi nhập vào con P910i thử xem.. Cách này là của Hiếu chỉ cho anh, lúc trước máy w950i của anh cũng ko biết code, làm theo cách này là OK.. Anh ko xài P910i nên ko biết phím C của P910i mà có flip là phím gì? Chúc em thành công!!:p

Hix,con P910i đúng là khó chơi thật,upfw mấy lần thành công rồi mà chẳng mất pass,thế mới ảo. Chả hiểu luôn. Để em thử theo cách của anh xem thế nào. Em cám ơn anh