• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

G900 vs P1i!!!

thaiminh40

Bạn thử tháo sim ra rồi mở máy lên sau đó bấm **04*0000*0000*0000# xem
Nếu không được thì dùng XS++ reset vậy

Assari138

Vừa hỏi em Hoàng Anh ở 32 Trần Hưng Đạo thì vỏ P1 450k cả công lắp, nhưng phải đặt hàng, mấy hôm sau mới có. Bác nào quan tâm thì alo cho em ý xem sao 0905408880

pphapp

Bạn thử tháo sim ra rồi mở máy lên sau đó bấm **04*0000*0000*0000# xem
Nếu không được thì dùng XS++ reset vậy

mã này dùng để test gì vây bạn, mình ko bít nên hỏi,ban thông cảm nha;)

Son_Nguyen

mã này dùng để test gì vây bạn, mình ko bít nên hỏi,ban thông cảm nha;)
Đoạn mã này theo như bạn thaiminh40 nói thì là dùng để lấy lại pass khóa máy nhé bạn ( trong trường hợp máy bị khóa mà quên pass )..

dung_sawaco

Nhưng sài thế nào để biết pass được hả bác. Em chưa có dùng cái món này bao giờ. :(
Chuẩn bị sẳn cáp kết nối cho P910 với máy rính, chạy chương trình XS++ chọn kết nối USB, nhấn Cornnet rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình , sau khi làm theo hướng dẫn chương trình sẽ hiển thị tất cả thông tin của máy bao gồm phần mềm, CDA,... và cả password của máy nữa

Vitcon321

Vỏ p1 mình mua lâu roài :(.Cug~ 500k ah`.mà chỗ này nó chỉ lắp 2 cái miếng màu xám vô thoy Còn cái lớp giữa màu đen gắn với mạch điện tử nó ko dám tháo ra để thay mới .Chỗ bạn có nhận lắp vỏ ko ?mình lun thay mới khúc giữa.màu đen ah'

XiaoGui

Mình chỉ thix cái vỏ đen xì kia thôi,nhìn thế mới chất lượng chứ. Nhưng mà đắt quá,chẹp.

pphapp

Đoạn mã này theo như bạn thaiminh40 nói thì là dùng để lấy lại pass khóa máy nhé bạn ( trong trường hợp máy bị khóa mà quên pass )..

ah ra là thế, tại mình bấm thử hông thấy hiên cái gì lên :D, còn gỡ sim thì bấm thì máy cho bấm 6 kí tự, mà pâss của mình là 0000, thấy trong xs++ nó báo vậy, thank nhé;;)

songokucadic

Vẫn đang có ý định mua G900, nhưng thấy toàn màu mận chín, có vẻ ko pro bằng P1i. Em cũng lăn tăn quá...

anhtuan206

Vẫn đang có ý định mua G900, nhưng thấy toàn màu mận chín, có vẻ ko pro bằng P1i. Em cũng lăn tăn quá...

nếu bạn chưa mua máy theo mình nghĩ bạn nên chọn P1i.vì mình cũng đã dùng con p1i của mình gần 2 năm,dùng cực ổn định,kiểu dáng đẹp dù chỉ là chụp 3.2 so với 5 của G900 nhưng cũng nét lắm chứ.nghe nhạc thì hay và đặc biệt là pin dùng được lâu.dù mình bây giờ không dùng p1i nữa vì thằng bạn thân nó lấy mất và cũng muốn đổi mới một chút nên đành chia tay nó.nhưng mình vẫn thấy dùng p1i rất hay.chúc bạn lựa chọn được một chiếc đt phù hợp với sở thích của bạn nha.:D à mình nhớ rồi nếu bạn muốn mua p1i thì mình bảo giúp cho vì anh cùng lớp mình cũng có con p1i muốn bán đó.anh ấy dùng máy đó nhưng có biết gì đâu chưa bao giờ biết cài cái gì cho máy cả.vì hồi trước anh ấy thấy mình dùng nên thấy hay cũng mua về dùng.nhưng chẳng biết làm gì cả.à mà mình đâu có biết bạn ở đâu đâu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

giga_speed85

G900 là chuẩn đó bác! em đang xài một em black. và không có j phàn nàn cả, chỉ mỗi tội pin hơi kém, dùng bt 2 ngày, nghịch nhiều thì hơn 1 ngày nhưng dòng SF thì pin thế là đc rồi.

rockdanh

xin phép cho hỏi ngoài lề tí: mình đã update firmware cho G900 rồi nhưng camera chỉ khá lên tí chứ cũng còn mờ, bạn nào ở SG đã mod camera cho G900 rồi xin giới thiệu nơi làm bảo đãm. Cám ơn

mrhoangha

G900 là chuẩn đó bác! em đang xài một em black. và không có j phàn nàn cả, chỉ mỗi tội pin hơi kém, dùng bt 2 ngày, nghịch nhiều thì hơn 1 ngày nhưng dòng SF thì pin thế là đc rồi.

Trước đây mình cũng chỉ xài được 2 ngày. Từ ngày kích pin, lên được 3 ngày, ít xài thì lên được 4 ngày.

shogunr125

khuyên các bạn đừng nên dùng g900!Mình đã dùng qua con này rồi, ko hợp với man đâu: màn hình cảm ứng hay bị hư, liệt nếu như ko giữ gìn kỹ, chụp hình 5M mà xấu tệ, thua mấy con Nokia 2M... Chỉ đc mỗi cái là vào wifi nhanh thôi.

symos

p1i muôn năm dù chỉ mới sài 2 ngày và giờ đang bị lỗi retart do cài TV vẫn chưa bít up lại firmware ! chán wa !

chamnetchamnam

Mình đang sài G900 thấy cũng ổn nhưng đúng là man thì không hợp, chụp hình 5M mà dở ẹc, mờ tịt . CHụp xong nhìn hình như có lớp sương, nghe nói mở nắp kiếng ra thì nó sẽ rõ mà chưa thử làm. CÓ bạn nào có ý tưởng thay cái miéng kiếng bảo vệ Camera ko chỉ cho mình chổ Mod với. Được cái em này nghe nhac sướng. kiểu dáng hơi mỏng manh nên cầm lâu lâu bị tuột, mình dánh rơi máy lần rồi nhưng chua thấy sao, hú hồn

chamnetchamnam

Ah các bác cho em hỏi! Có ai biết mua vỏ của con G900 ở đâu không chỉ với. Giá cả bao nhiêu vậy. EM đang sài vỏ màu nâu giò muốn chuyển sang sài màu đỏ.