• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Game chiến thuật] ANNO: Creating a New World

binhseu

ANNO
Creating a New World​

http://www.youtube.com/watch?v=BzwvUFuj1XA&feature=player_embedded

Giới thiệu:

ANNO, loạt game chiến thuật xuất sắc trong những năm gần đây đã chính thức đổ bộ lên mobile vào cuối năm nay dưới cái tên: ANNO:Creating a New World.

Đảm nhận phát triển phần nội dung của ANNO: Creating a New Wolrd là HandyGames, cha đẻ của loạt game Townsmen nổi tiếng. Với kinh nghiệm về game chiến thuật, xây dựng trên mobile, chắc chắn HandyGames sẽ không làm người chơi thất vọng với tựa game mới này. Những hình ảnh đầu tiên của game xuất hiện trên trang pocketgamer.co.uk ngày 24/11 vừa rồi trông rất hứa hẹn: đầy màu sắc và chi tiết. Những hình ảnh này cũng cho thấy phần nào cho thấy chiều sâu của game.

Nội dung:

Game lấy bối cảnh nước Anh vào những năm đầu của thế kỷ 15. Lúc này, đất nước của vua George đang chịu những thiệt hại gây ra bởi thiên tai, nạn đói hoành hành khắp nơi. Không thể khoanh tay đứng nhìn nỗi thống khổ của dân chúng, nhà vua cử 2 người con trai của mình đi khai phá những miền đất mới...

Link: http://www.mediafire.com/?ghyw2z2mmr5

(Thanks Crazy_gt về bài dịch)

Thanks nếu bài viết có ích :D

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn nên giới thiệu thêm cách chơi đi nhé vì mình thấy game này hơi mới đây:)

binhseu

Nhìn qua thì cách chơi rất giống dòng game Townsmen anh ạ, để em chơi kĩ hơn đã :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhìn qua thì cách chơi rất giống dòng game Townsmen anh ạ, để em chơi kĩ hơn đã :D

Khi làm topic thì quan trọng nhất là cách chơi nhé em. Mấy cái giới thiệu chung chung kia thì không quan trọng lắm đâu. Khi nào em tìm hiểu xong thì bổ sung thêm cách chơi cho hoàn chỉnh nhé:):)

binhseu

bro thông cảm game mới nên cũng chưa test đc nhiều, có thì vác lên đây share nhanh cho ae thôi :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
bro thông cảm game mới nên cũng chưa test đc nhiều, có thì vác lên đây share nhanh cho ae thôi :D

Thì mình chỉ góp ý cho OK hơn thôi chứ mình đâu có nói gì đâu. Hy vọng bạn sẽ chia sẻ thêm nhiều game hay cho anh em cùng chơi nhé.:D

Trungls

Hi hi kết Townmen lắm nên sẽ chơi game này. Cám ơn chủ top nhé.

Posted via Mobile Device

thanhlongnd

game này phải nói là rất hay.

Nhưng phần đi cửa khó nhằn quá.

Cửa 3 có nhiệm vụ đánh mất hết số tiền tiết kiện trong khi bòn 6000. Bọn cướp thường xuyên đến cướp, có 1 mẹo là khi có chợ mua hết sạch tiền, tiền về 0 là qua cửa.

Nhưng đến cửa 4, oái oăm là vẫn nhiệm vụ đó, nhưng ko cách nào mua hết sạch tiền đc, luôn còn 1 đồng. Đã thử hack tiền về 0, hack tiền thành 150đ, đủ mua 1 cái nhà, số tiền về 0, tưởng qua cửa ko hiểu sao lại chơi lại.

Ai qua được cửa này chỉ giùm với ạ ?

r0nkut3

Cửa 3 có nhiệm vụ đánh mất hết số tiền tiết kiện trong khi bòn 6000. Bọn cướp thường xuyên đến cướp, có 1 mẹo là khi có chợ mua hết sạch tiền, tiền về 0 là qua cửa.

Nhưng đến cửa 4, oái oăm là vẫn nhiệm vụ đó, nhưng ko cách nào mua hết sạch tiền đc, luôn còn 1 đồng. Đã thử hack tiền về 0, hack tiền thành 150đ, đủ mua 1 cái nhà, số tiền về 0, tưởng qua cửa ko hiểu sao lại chơi lại.

chỉ cho em cái hack tiền với anh:(:)((

thanhlongnd

chỉ cho em cái hack tiền với anh:(:)((

Để hack được yêu cầu cần có phần mềm Sorcerer v1.09.

B1: Cài đặt xong vào chương trình rồi cho chạy ẩn bằng cách ấn phím back
B2: Tiếp theo mở game cần hack lên
B3: Trong game nhấn phím xanh (phím gọi) rồi chọn "exact search" bấm số "..." vào rồi nó sẽ liệt kê ra kết quả tương ứng ( nhớ chỗ "..." chính là số vàng bạn đang có khi vào game )
B4: Nhấn phím back lần nữa để vào game sau đó rồi lượm vàng (bao nhiu cũng đc) rồi lại bấm nút xanh (phím gọi) chọn "extra search" bấm số vàng trong game mà mình kiếm được CT cho ra kết quả tương ứng
B5: Nhấn phím chọn giữa để thay đổi số vàng theo ý mình muốn rồi nhấn phím back vào game và thưởng thức thành quả đạt được

Chi tiết em xem thêm ở đây

Chỉnh sửa cuối:

phongisme02

hic anh ơi giúp em với, em cài game vào rồi mà sao load mãi mà ko vào được. Con thuyền chạy gần đến nơi thì dừng lạ ko load tiếp được lucfs đầu em cài trên thẻ ko chơi được em cài lại vào máy cũng thế nốt. em dung N96. từ trứoc đến giờ vần cìa và chơi game như bình thường mà

bluedragon0307

Lạ nhỉ, mình chơi màn 4 làm gì có nhiệm vụ như bạn? Mình chơi tới màn 6 rồi, quả thật là gameplay rất tuyệt vời, mình rất thích game này. Từ màn 1 đến màn 4 ko khó lắm, đến màn 5 thì quả thật là 1 sự thách thức khá lớn:D Mình đoán game này sẽ trở thành game chiến thuật hay nhất năm nay

thanhlongnd

Lạ nhỉ, mình chơi màn 4 làm gì có nhiệm vụ như bạn? Mình chơi tới màn 6 rồi, quả thật là gameplay rất tuyệt vời, mình rất thích game này. Từ màn 1 đến màn 4 ko khó lắm, đến màn 5 thì quả thật là 1 sự thách thức khá lớn:D Mình đoán game này sẽ trở thành game chiến thuật hay nhất năm nay

Sặc, vậy cửa 3 và cửa 4 bạn có bị cướp biển thu tiền không ? Cửa 3 mình qua rùi, còn cửa 4 giờ còn 1 nhiệm vụ là Defeat sabu ! Mình ko thể thực hiện nhiệm vụ này mà qua cửa . Tàu cướp biển mình cũng giết rồi.

Bạn chỉ nhanh mình với, hoặc cho mình Y!M, sđt,đang mê quá :p

phananhvusv

hic anh ơi giúp em với, em cài game vào rồi mà sao load mãi mà ko vào được. Con thuyền chạy gần đến nơi thì dừng lạ ko load tiếp được lucfs đầu em cài trên thẻ ko chơi được em cài lại vào máy cũng thế nốt. em dung N96. từ trứoc đến giờ vần cìa và chơi game như bình thường mà

N96 là cảm ứng mà bạn, tìm bản dành cho cảm ứng thử xem sao!

Sặc, vậy cửa 3 và cửa 4 bạn có bị cướp biển thu tiền không ? Cửa 3 mình qua rùi, còn cửa 4 giờ còn 1 nhiệm vụ là Defeat sabu ! Mình ko thể thực hiện nhiệm vụ này mà qua cửa . Tàu cướp biển mình cũng giết rồi.

Bạn chỉ nhanh mình với, hoặc cho mình Y!M, sđt,đang mê quá :p

Tôi chơi Campaign, đến màn 4 rồi nhưng không thấy có cướp biển gì như bạn nói hết! Chắc bạn chơi "Open for End" rồi thì phải!