• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Game chiến thuật] ANNO: Creating a New World

phongisme02

N96 là cảm ứng mà bạn, tìm bản dành cho cảm ứng thử xem sao! Sặc pák nào nói N96 là cảm ứng thế. ặc ặc em chết mất thôi =))

thanhlongnd

N96 là cảm ứng mà bạn, tìm bản dành cho cảm ứng thử xem sao!

Tôi chơi Campaign, đến màn 4 rồi nhưng không thấy có cướp biển gì như bạn nói hết! Chắc bạn chơi "Open for End" rồi thì phải!

Sặc, TL chơi Campaign mà, cửa 3 và cửa 4 chẳng phải chỉ cần bạn có hơn 3000 là có 1 con tàu đến thu hết tiền của bạn sao, chỉ để lại 150 vàng.

Cửa 3 mình không xử lí con tàu đó, cửa 4 mình chọn No rồi cho lính giết con tàu đó rồi.

Bạn xử lí như nào chỗ đó, và cả nhiệm vụ Defeat sabu bạn giải quyết như nào ?

thanhlongnd

@thanhlongnd: Màn 4 bạn đã cho lính tràn vào hết cả chợ và cảng tàu của địch chưa?

Sặc mình chơi Campaign cả 4 cửa đầu không thấy khu đất nào của địch. Chỉ có 3 đảo của mình cả.

Hình như bạn đang chơi phần nào khác Campaign ?

Nếu không bạn chỉ mình tìm khu đất địch như nào ?

bluedragon0307

@thanhlongnd: bạn ghi toàn bộ quest của phần 4 cho mình xem nào, mình chơi qua rồi, giờ mở màn 4 nó xóa save game cũ mất.

phananhvusv

Sặc, TL chơi Campaign mà, cửa 3 và cửa 4 chẳng phải chỉ cần bạn có hơn 3000 là có 1 con tàu đến thu hết tiền của bạn sao, chỉ để lại 150 vàng.

Cửa 3 mình không xử lí con tàu đó, cửa 4 mình chọn No rồi cho lính giết con tàu đó rồi.

Bạn xử lí như nào chỗ đó, và cả nhiệm vụ Defeat sabu bạn giải quyết như nào ?

Tôi qua màn 5 rồi, màn 4 đúng là có cướp! :D
Muốn qua khỏi màn 4 thì trước hết phải tiêu diệt tàu địch đi cướp của mình! sau đó làm 2 tàu warship, đem được 8 thằng lính! chọn vào 2 chiếc tàu đó, rồi chọn cho nó chạy qua đảo của bọn cướp (xem sea chart gì đó sẽ thấy bản đồ)! sau đó cho lính đánh nhà của nó hết là win, nó chỉ có vài thằng lính thôi! :D

thanhlongnd

Tôi qua màn 5 rồi, màn 4 đúng là có cướp! :D
Muốn qua khỏi màn 4 thì trước hết phải tiêu diệt tàu địch đi cướp của mình! sau đó làm 2 tàu warship, đem được 8 thằng lính! chọn vào 2 chiếc tàu đó, rồi chọn cho nó chạy qua đảo của bọn cướp (xem sea chart gì đó sẽ thấy bản đồ)! sau đó cho lính đánh nhà của nó hết là win, nó chỉ có vài thằng lính thôi! :D

Cám ơn bạn, đêm qua mình phải chơi lại từ đầu thì qua được, có lẽ lần trước mình chơi bị lỗi.

Gam hay thật :)

phananhvusv

Đang chơi màn 5, hình như màn này không có cướp! mình có tổng cộng là 4 hòn đảo! mình có một lời khuyên cho các bạn thế này:
- Khi mới vào, ta nên xây 1 nhà lấy gỗ, đặt nó nằm gần với nhà chính (khoảng cách 6 ô là vừa) để lấy gỗ về nhà chính nhanh hơn! Sau đó muốn xây nhà thì tìm 1 khoảng đất trống trải, xây nhà thành 1 vòng tròn hoặc ô vuông (nhớ chừa 1 ô để xây đường) khoảng trống chính giữa phải đủ lớn để xây dựng nhà thờ, nhà nghỉ, nhà hàng, và rạp hát! (phải có đủ 4 cái này thì mới có thể nâng cấp người dân được)! còn nhà cứu hỏa, nhà diệt chuột, nhà đạo sĩ (hình đầu lâu) thì xây ở đâu cũng được nhưng càng gần khu dân cư thì càng tốt!
- Xây gì thì xây nhưng phải chừa khoảng 3x2 ô ở sát mé biển (chỗ có bờ cát) để xây nhà tàu nhé! nhất là xây phải tính kỹ để còn làm đường đi nữa!
- Sau khi tìm được những đảo khác thì chỉ nên sản xuất thôi, không cần xây thêm nhà dân trừ trường hợp đảo đó rất lớn như ở map 4, các bạn sẽ tìm được đảo Giant (khổng lồ) thì lúc đó chú tâm vào xây nhà dân thật nhiều vào (cách xây như trên kia nhé), gần nhà chính thì xây nhà sản xuất món nào mà mình cảm thấy còn thiếu ấy!
- Khi có cướp mà chưa kịp xây nhà lính thì chọn Yes (chấp nhận cho tiền nó) để bảo toàn nhà cửa trước, sau đó gấp gút xây nhà lính và đập lại nó!

Tạm thời mình chỉ có bao nhiêu đó kinh nghiệm thôi! các bạn có gì hay mình thảo luận tiếp nhé! đây là 1 trò hay hiếm thấy đấy!

thanhlongnd

Bạn qua cửa 5 chưa :)

Cửa 5 không khó nhưng hơi lâu. Nó đòi 2000 hộ dân. Nhìn thành phố lúc 2000 dân đẹp quá, nó nâng cấp cả đường nhựa nữa. Chút TL up hình :)

Game hay thật :)

phananhvusv

Hì! mình mới qua xong cửa 5! cửa 6 chưa kịp xây cái nhà là phải đi làm rồi! hic! tối về rảnh mình bàn tiếp! Trò này có phần hay hơn dòng Townsment, trước tiên là ăn đứt về âm thanh lẫn đồ họa! thứ 2 là cách chơi phong phú hơn do cái này là trên đảo, quản lý một lúc nhiều đảo nữa!

thanhlongnd

Hì! mình mới qua xong cửa 5! cửa 6 chưa kịp xây cái nhà là phải đi làm rồi! hic! tối về rảnh mình bàn tiếp! Trò này có phần hay hơn dòng Townsment, trước tiên là ăn đứt về âm thanh lẫn đồ họa! thứ 2 là cách chơi phong phú hơn do cái này là trên đảo, quản lý một lúc nhiều đảo nữa!

Mình chơi xong cửa 7 thấy ra giao diện chính, hình như về nước ? Mà sao về nước ko thấy giới thiệu gì nhỉ :(

phananhvusv

ủa? có 7 cửa thôi sao? chắc là vậy rồi! buồn nhỉ? nghĩ cũng phải, game dung lượng thấp thế cơ mà, thôi thì chiến qua open for end luôn đi! :D

thanhlongnd

ủa? có 7 cửa thôi sao? chắc là vậy rồi! buồn nhỉ? nghĩ cũng phải, game dung lượng thấp thế cơ mà, thôi thì chiến qua open for end luôn đi! :D

Open for end hình như là đánh trận 1 cửa, không phải đi bài :(

phananhvusv

Uhm! biết rồi! đó là đánh tay đôi! tự biên tự diễn! xây đến khi hết đảo để xây thì thôi!
Đang chơi màn 6, màn này hơi khó nhằn đấy, dân chúng hơi...khó khăn chút, xây nhà mãi mà thuế má chả lên gì hết! phải đủ điều kiện thì nó mới cho lên chút ít! hơi khó xơi!

thanhlongnd

Uhm! biết rồi! đó là đánh tay đôi! tự biên tự diễn! xây đến khi hết đảo để xây thì thôi!
Đang chơi màn 6, màn này hơi khó nhằn đấy, dân chúng hơi...khó khăn chút, xây nhà mãi mà thuế má chả lên gì hết! phải đủ điều kiện thì nó mới cho lên chút ít! hơi khó xơi!

Lâu lắm mới có 1Game hay quá mà hơi ngắn.

Giá mà phần binh lính nó cho hiển thị như bọn nông dân, lính cứu hỏa ... Thì tuyệt vời :)

khanhdbp

oài, game of anh rất hay, nhưng em thấy, chơi cứ vòng vòng sao ấy, mục đích of màn chơi, là j` vậy anh ?

phananhvusv

oài, game of anh rất hay, nhưng em thấy, chơi cứ vòng vòng sao ấy, mục đích of màn chơi, là j` vậy anh ?

À! Câu chuyện trong game (chịu khó đọc tiếng Anh nhé!) sẽ đưa bạn vào vai một hoàng tử đã lớn khôn và bắt đầu đi tìm một vùng đất mới! Đó là một hòn đảo, và công việc của bạn là xây dựng, sản xuất và chăm lo cho dân chúng!
Mục đích của những màn chơi nằm ở ...quest log, cậu mở ra mà xem nhé! nói chung chơi cái này cũng nên biết chút tiếng Anh thì mới thấy hay cậu ạ! chịu khó tìm hiểu sẽ thấy hay thôi! :D

backbedboy

cho mình hỏi game này chơi bằng phím số được ko ? Tại chỉ thích game nào hỗ trợ số thôi, nên lười test quá