• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Game chiến thuật] ANNO: Creating a New World

Trungls

Chẳng biết mình chơi kiểu gì mà càng phát triển càng nghèo. Xây rất nhiều cơ sở sản xuất mà không hiệu wả. Khai thác chậm.
Chẳng biết phải kết hợp các cơ sở sản xuất với chợ như nào để khai thác cho hiệu wả.
Mấy thằng xe đẩy chợ gần không đi, toàn chạy ra mấy cái chợ xa lắc.
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Chẳng biết mình chơi kiểu gì mà càng phát triển càng nghèo. Xây rất nhiều cơ sở sản xuất mà không hiệu wả. Khai thác chậm.
Chẳng biết phải kết hợp các cơ sở sản xuất với chợ như nào để khai thác cho hiệu wả.
Mấy thằng xe đẩy chợ gần không đi, toàn chạy ra mấy cái chợ xa lắc.
Posted via Mobile Device

Nó đưa xe hàng về nhà chính đó bạn, tạo đường gần nhất cho nó đi.

Thuế thì thu vừa thôi, cho dân nó cười nó mới lên đc nhà lầu

Trungls

Nó đưa xe hàng về nhà chính đó bạn, tạo đường gần nhất cho nó đi.

Thuế thì thu vừa thôi, cho dân nó cười nó mới lên đc nhà lầu

Mình phát triển hết các tầng lớp của dân rồi. Nâng cấp đc nhà chính, chợ, nhà lính nữa. Nhưng càng chơi càng nghèo.
Mình để ý thấy tụi xe đẩy đưa sản phẩm vào trợ. Các nhà sản xuất luôn trong tình trạng đầy kho. Chứng tỏ chậm là do đám xe đẩy. Một đảo mình xây đến 3 cái chợ để có nhiều xe đẩy mà.

Posted via Mobile Device

r0nkut3

Mình càng chơi lên cao thì nó cứ bảo dân unhappy rồi mình âm tiền dần dần thua. chả hiểu sao, mặc dù mình xây tất cả các nhà xây đc :-S

Trungls

Mình càng chơi lên cao thì nó cứ bảo dân unhappy rồi mình âm tiền dần dần thua. chả hiểu sao, mặc dù mình xây tất cả các nhà xây đc :-S

Giống mình đó. Xã hội càng ngày càng nghèo vì thiếu lương thực. Mặc dù xây rất nhiều nhà sản xuất.

Posted via Mobile Device

r0nkut3

Giống mình đó. Xã hội càng ngày càng nghèo vì thiếu lương thực. Mặc dù xây rất nhiều nhà sản xuất.

Posted via Mobile Device

Có cách nào khắc phục không bạn hay chỉ cần mua đồ ăn thôi???

Trungls

Có cách nào khắc phục không bạn hay chỉ cần mua đồ ăn thôi???
Haha mình đã nói bên trên rồi đây. Đế chế của mình càng ngày càng ngèo.

Posted via Mobile Device