• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA GAME}-LƯC LƯỢNG ÁNH SÁNG HAY TUYỆT!!!

thanhlongnd

Chơi game này thì phải chịu khó dịch tiếng Anh chứ bạn. Không biết thì cứ dán vào google dịch là xong. Nó toàn là những lệnh đơn giản không hà. Mình có một bảng hướng dẫn cách thu phục các nv nhưng bằng tiếng Anh. Nếu bạn cần thì mình gởi cho mà từ từ nghiên cứu chứ nói ở đây thì khó lắm vì nó rất dài dòng.;;)

Ko cần đâu. Tự mình mò vậy. chứ bản tiếng anh mình lại đánh vật ấy mà.

Bạn chỉ cho mình 2 cái lựa chọn trong nhà thờ đi, bên phải là hồi sinh, dưới là biến hình, còn bên trái và bên trên ?

blackrose282

bác chủ top cho mình hỏi là bắt công chúa ở đoạn nào thế???
tại mình tới chap 4 ùi mà không thấy đâu cả???
mà ngoài lề 1 chút: bạn có thể tìm cho mình game "the sim 2" của hệ gba đc không?;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ko cần đâu. Tự mình mò vậy. chứ bản tiếng anh mình lại đánh vật ấy mà.

Bạn chỉ cho mình 2 cái lựa chọn trong nhà thờ đi, bên phải là hồi sinh, dưới là biến hình, còn bên trái và bên trên ?

Bên trên là một dạng save theo dòng thôi.
Bên trá̀i là chữa trị những người bị nhiễm độc.
Bên phải là hồi sinh.
Bên dưới là biến hình.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mà ngoài lề 1 chút: bạn có thể tìm cho mình game "the sim 2" của hệ gba đc không?;)

Bắt công chúa là sao? Game này làm gì có vụ bắt công chúa. Mình k hiểu ý bạn là sao cả:-??:-??
Còn mình k thích mấy game the sim nên k có sưu tập. Bạn lên box yêu cầu nhờ mọi người kiếm nhé. Chúc vui;);)

angelpooh

=)) ý bạn nói là làm sao để công chúa gia nhập shining force fải hem,mình chơi thì thấy ở chapter 2,công chúa đồng ý gia nhập theo nhóm mà,bạn wa được chapter 2 thì ắt phải có rồi chứ

BuuPhucCT

Well-Known Member
=)) ý bạn nói là làm sao để công chúa gia nhập shining force fải hem,mình chơi thì thấy ở chapter 2,công chúa đồng ý gia nhập theo nhóm mà,bạn wa được chapter 2 thì ắt phải có rồi chứ

Công chúa thì tự theo thôi đâu cần cứu. Bác này hỏi kiểu đó thì đố ai mà hiểu được.:))

thanhlongnd

bác Phúc ơi mình hỏi xíu. Đánh con trùm ở cửa đầu lâu trong núi xong, nó hiện chapter 6 xong tự chuyển sang chapter 7 luôn. Vào cái làng toàn bọn béo mặc đồ xanh đó. Mình tìm mãi mà ko đi đc 1 tẹo nào luôn. Có chỗ cái hầm mấy tầng, xuống thì 1 thằng béo đòi cái Prompt Castle ? . Còn gần đó có 1 cái cầu thì 1 thằng béo cũng chặn mất ?
Giúp mình với !

binhseu

Kiểu như này nè bác :

Bác có link cho em xin với, cũng máu game này lắm, thanks nhiều :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi mình hỏi xíu. Đánh con trùm ở cửa đầu lâu trong núi xong, nó hiện chapter 6 xong tự chuyển sang chapter 7 luôn. Vào cái làng toàn bọn béo mặc đồ xanh đó. Mình tìm mãi mà ko đi đc 1 tẹo nào luôn. Có chỗ cái hầm mấy tầng, xuống thì 1 thằng béo đòi cái Prompt Castle ? . Còn gần đó có 1 cái cầu thì 1 thằng béo cũng chặn mất ?
Giúp mình với !

Trận đấu đó tên tiếng Anh là gì để mỉnh tra bí kíp thì mới nhớ được. nó nhiều quá thì không thể nào nhớ hết được.

ngocquynh47

Ớ, thời đại google mà binhseu ko tự tìm đc game đó à
Mã:
http://romhustler.net/roms/gba/s
http://download.romhustler.net/download/11d478b62a41ae22d46ed18c38e88453/4a55fc91/gba/Shining%20Soul%20II%20%28USA%29.zip

http://download.romhustler.net/download/f1afa19170884648af659b89914f2d32/4a55fcfd/gba/Shining%20Soul%20%28USA%29.zip

thanhlongnd

Trận đấu đó tên tiếng Anh là gì để mỉnh tra bí kíp thì mới nhớ được. nó nhiều quá thì không thể nào nhớ hết được.

Úi zời, trận đấu qua rồi làm sao mình nhớ tên ?
Bác cứ tra hộ mình ngôi làng đầu tiên trong chapter 7 ấy. Ko có cửa ra khỏi làng nên mình hok có cách xem tên làng ? Chỉ xem đc tên cái hầm ấy là Prompt Castle .

BuuPhucCT

Well-Known Member
nhưng mà khi công chúa đánh với 1 hội quái ý
mình để bị thua thế là không thấy đâu luôn:(

Thua thì công chúa tiêu rùi còn đâu bạn. Một mình công chúa phải giết all. chỉ cần chú ý công chúa lên vài LV thì sẽ trở nên cực mạnh.:)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ớ, thời đại google mà binhseu ko tự tìm đc game đó à
Mã:
http://romhustler.net/roms/gba/s
http://download.romhustler.net/download/11d478b62a41ae22d46ed18c38e88453/4a55fc91/gba/Shining%20Soul%20II%20%28USA%29.zip

http://download.romhustler.net/download/f1afa19170884648af659b89914f2d32/4a55fcfd/gba/Shining%20Soul%20%28USA%29.zip

Cứ vào google là tìm được tất cả. vấn đề là time thui. Nếu không có thì càng tốn time hơn nữa.

blackrose282

Công chúa thì tự theo thôi đâu cần cứu. Bác này hỏi kiểu đó thì đố ai mà hiểu được.:))

Thua thì công chúa tiêu rùi còn đâu bạn. Một mình công chúa phải giết all. chỉ cần chú ý công chúa lên vài LV thì sẽ trở nên cực mạnh.:)

mình thấy công chúa bị chém 2 cái đã đi ngủ lun ùi
lám sao ma kịp lên lvl đc:D:(

thanhlongnd

nhưng mà khi công chúa đánh với 1 hội quái ý
mình để bị thua thế là không thấy đâu luôn:(

Thua là tiêu rồi.
Cửa đó công chuá bạn cho chạy 1 tí là thằng ninja nó ra cứu. Lần sau thì cả ninja cả 1 thằng nữa mạnh phết đánh cùng. Mất công chúa tiếc lắm bạn chơi lại từ đầu đi.

Bác Phúc giúp mình đoạn kia đi , đang đi ngon thì dừng lại buồn quá.

Cái cửa đánh con trùm trong cái hang hình đầu lâu ấy, có mấy cái hòm, nhặt đc cái nhẫn Evil ring đeo vào cho Mac xong ko cho tháo ra, và cái nhẫn white ring chỉ đeo đc cho thằng Mac. Xong nó hiện Chapter 6, nháy 1 cái rùi hiện Chapter 7 luôn. Cho mình vào cái làng toàn thằng béo mặc đồ xanh. Chưa đi đc chút nào ở map này. Bác cứ tìm đoạn ngay đầu chapter 7 ấy?

blackrose282

Thua là tiêu rồi.
Cửa đó công chuá bạn cho chạy 1 tí là thằng ninja nó ra cứu. Lần sau thì cả ninja cả 1 thằng nữa mạnh phết đánh cùng. Mất công chúa tiếc lắm bạn chơi lại từ đầu đi.

Bác Phúc giúp mình đoạn kia đi , đang đi ngon thì dừng lại buồn quá.

Cái cửa đánh con trùm trong cái hang hình đầu lâu ấy, có mấy cái hòm, nhặt đc cái nhẫn Evil ring đeo vào cho Mac xong ko cho tháo ra, và cái nhẫn white ring chỉ đeo đc cho thằng Mac. Xong nó hiện Chapter 6, nháy 1 cái rùi hiện Chapter 7 luôn. Cho mình vào cái làng toàn thằng béo mặc đồ xanh. Chưa đi đc chút nào ở map này. Bác cứ tìm đoạn ngay đầu chapter 7 ấy?

trời ơi:(chơi lại sao:(
mình luyện tất cả lên gần 20 hết rồi:(