• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải đáp thắc mắc về sử dụng pm VH.

rajyoung

nhưng khi mình cài vào máy thì máy báo là chương trình không hổ trợ :( bó tay

rajyoung

có pm nào về dò Bluetooth có thể thấy được số dt tấn công được giống như X2Blue vậy:)

hoainamss

Phông chữ trong TTPod 3.2.1 và 3.6.1

Các mod cho mình hỏi về cái phông chữ trong TTPod một chút. Trước đây, khi cài TTPod 3.2.1 thì mình thấy phông chữ bình thường. Nhưng cách đây 1 tháng mình có cài lung tung 1 số thứ, có cả python nữa. Sau đó mình mở TTPod ra thì thấy phông chữ bị thay đổi. cụ thể là các từ như "ờ", "ế", "ô",... trở thành các hình ô vuông (giống như không nhận phông chữ). Sau đó mình cài tiếp bản 3.6.1 thì cũng không được, phông chữ vẫn không đọc được. Không biết là xung đột cái gì!
Mong các mod hướng dẫ cho mình làm thế nào để xem được tiếng việt trong TTPod chút. (Nhưng đừng phải cài lại máy nha_Ngại quá)
Xin cảm ơn

haivn66

Xin hỏi cách khắc phục lỗi không gõ được tiếng việt trên word và khi nhắn tin.
Máy của mình là E63, có hỗ trợ tiếng việt, từ khi mình cài phần mềm từ điển Hán việt xem trên Mobireader thì không gõ được tiếng việt trên word và khi nhắn tin nữa. Bạn nào biét cách khắc phục xin chỉ giúp mình với, mình cài cả fontrouter và routerman nữa, xin cảm ơn.

Thangnd31082

Các mod cho mình hỏi về cái phông chữ trong TTPod một chút. Trước đây, khi cài TTPod 3.2.1 thì mình thấy phông chữ bình thường. Nhưng cách đây 1 tháng mình có cài lung tung 1 số thứ, có cả python nữa. Sau đó mình mở TTPod ra thì thấy phông chữ bị thay đổi. cụ thể là các từ như "ờ", "ế", "ô",... trở thành các hình ô vuông (giống như không nhận phông chữ). Sau đó mình cài tiếp bản 3.6.1 thì cũng không được, phông chữ vẫn không đọc được. Không biết là xung đột cái gì!
Mong các mod hướng dẫ cho mình làm thế nào để xem được tiếng việt trong TTPod chút. (Nhưng đừng phải cài lại máy nha_Ngại quá)
Xin cảm ơn

Posted via Mobile Device Cái này đơn giản là font TVIET bạn đang dùng không hỗ trợ tốt trên TTpod mà thôi.
Có 2 ph.án:
1. Fix lại bộ phông đang dùng -> phải có chuyên gia.
2. Vô topic về font cho v3, lượm 1 bộ ưng ý thông qua việc xem các đánh giá đã có-> khả thi.

q630666

Thấy các bác VH ác quá.Cũng tập VH.Loay hoay từ chiều mà thấy phức tạp quá. ( Thỉnh thoảng lại lôi ra loay hoay mất 1 ngày )
Cuối cùng vẫn về zero.Đầu đất quá :D

Trungls

Máy của mình là E63, có hỗ trợ tiếng việt, từ khi mình cài phần mềm từ điển Hán việt xem trên Mobireader thì không gõ được tiếng việt trên word và khi nhắn tin nữa. Bạn nào biét cách khắc phục xin chỉ giúp mình với, mình cài cả fontrouter và routerman nữa, xin cảm ơn.
Bạn đã chọn chế độ gõ tiếng Việt chưa ?
Còn thực ra thì từ điển Hán Việt đó chỉ là file ebook .prc bạn copy vào thẻ nhớ thôi chứ không ảnh hưởng gì đến hệ thống.

Mấy pm font thì mình không rõ lắm.

Posted via Mobile Device

thanhlongck

vào phần tin nhắn chọn phần lựa chọn chọn mục Tiếng việt (bạn đã vô tình chọn nhập chữ tiếng anh)

truonghy

Posted via Mobile Devicemay bac cho e hoi .may n73. Hach rôi sau khi pho mat rôi .hach lai co kho lam ko?

hoainamss

Posted via Mobile Device Cái này đơn giản là font TVIET bạn đang dùng không hỗ trợ tốt trên TTpod mà thôi.
Có 2 ph.án:
1. Fix lại bộ phông đang dùng -> phải có chuyên gia.
2. Vô topic về font cho v3, lượm 1 bộ ưng ý thông qua việc xem các đánh giá đã có-> khả thi.

Cảm ơn bạn. NhưngNhưng trước đó mình cài TTP 3.2.1 chạy OK rồi. Tiếng việt trong TTP ngon lành. nhưng sau đó không hiểu nmình lỏ gỡ hay cài thêm hay làm gì đó mà bây giờ một số chữ tiếng việt đọc được, chẳng hạn:các từ như "thoát", "tuỳ chọn","tình yêu" thì đọc được. Nhưng các từ như "Biết","Quay về".. thì từ "ế" thành ô vuông.

bendacula

anh e giup minh voi , minh cai smartmovie 4.10 vao . khi dang xem hai hai thi no out ra vay . giup minh voi anh e oi

MinhThang

Manager
anh e giup minh voi , minh cai smartmovie 4.10 vao . khi dang xem hai hai thi no out ra vay . giup minh voi anh e oi

Chú ý tiếng Việt có dấu bạn nhé!

Bạn xem lại hướng dẫn tại Topic bạn tải pm đó đi, nếu muốn dùng ngon lành thì phải mua License bạn à, vì đây là pm thuơng mại.

bendacula

anh em cho minh hỏi môt chút về con samsung i8910 nha , minh hack no rồi minh cai hết ứng dụng rồi , nhưng sao mình cài games n gay và xlo không đươc vậy , anh em chi minh voi minh cam on rất nhiều.

MinhThang

Manager
anh em cho minh hỏi môt chút về con samsung i8910 nha , minh hack no rồi minh cai hết ứng dụng rồi , nhưng sao mình cài games n gay và xlo không đươc vậy , anh em chi minh voi minh cam on rất nhiều.

Nếu máy bạn có hỗ trợ N-gage thì bạn sang box Games tham khảo bạn nhé!

hugdajkaz

a ơi cho e hỏi sao cái pm Jbak tasman v1.0 18 cài vào nhưng khi bỏ tick auto start thì ko dc?( bỏ tick xong ấn tiếp thì nó lại tự tick vào =.=! hjc
P/s: Bác MinhThang ơi topic tìm nhanh các pm việt hóa, khi click vào link đến pm thì nó cứ báo là chưa đăng nhập,ko cho vào trang xem ppm, ấn đăng nhập lại hoài mà ko dc :| ( mấy cái link ở trang 2,3 ấy )

MinhThang

Manager
a ơi cho e hỏi sao cái pm Jbak tasman v1.0 18 cài vào nhưng khi bỏ tick auto start thì ko dc?( bỏ tick xong ấn tiếp thì nó lại tự tick vào =.=! hjc
P/s: Bác MinhThang ơi topic tìm nhanh các pm việt hóa, khi click vào link đến pm thì nó cứ báo là chưa đăng nhập,ko cho vào trang xem ppm, ấn đăng nhập lại hoài mà ko dc :| ( mấy cái link ở trang 2,3 ấy )

Bỏ dấu Tick xong thì dời chuột đi chỗ khác, nếu chỉ là 1 điểm sáng thì chú ý là cứ bỏ xong là được.
Sau khi nâng cấp lên VBB4 nó bị thế đấy bạn, mình cũng bó tay thôi, quá nhiều khồng thể fix nổi, định làm lại nhưng vẫn không được, còn lỗi.:(

hugon72

Bỏ dấu Tick xong thì dời chuột đi chỗ khác, nếu chỉ là 1 điểm sáng thì chú ý là cứ bỏ xong là được.
Sau khi nâng cấp lên VBB4 nó bị thế đấy bạn, mình cũng bó tay thôi, quá nhiều khồng thể fix nổi, định làm lại nhưng vẫn không được, còn lỗi.:(
mong các bác fix lại lỗi cho nó,chứ e dùng mobile online vô pda không được dàng phải mò mãi,nhất là dùng IE đố mà vào Pda được nhấp vào diễn đàn là uot ko thương tiếc

MinhThang

Manager
mong các bác fix lại lỗi cho nó,chứ e dùng mobile online vô pda không được dàng phải mò mãi,nhất là dùng IE đố mà vào Pda được nhấp vào diễn đàn là uot ko thương tiếc

Trên PC thì bạn nên dùng Firefox còn trên Mobile thì mình chịu vì ngoài khả năng, các bạn có vấn đề gì xin post bài tại phòng họp chung PDAV.