• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải đáp thắc mắc về sử dụng pm VH.

Kojiro

Super V.I.P
Chưa phân tích file nhưng cho KJR đoán mò nhé :)
Lỗi sau khi khởi động lại máy có lại tiếng Anh là do khi dùng SW đóng gói, các bạn vẫn để dòn lệnh rsc ở ngoài lệnh If vì đối với các PM của Epoc kiểu file của nó thành ra 2 file rsc khi cài, 1 là rsc và 1 là r01, khi khởi động lại, máy sẽ nhận file tiếng Anh vì máy đang dùng tiếng Anh.
Shell 1.02 của KJR các bạn dùng không bị đơn giản nếu các bạn để ý sẽ thấy file mình nhẹ hơn 1 nửa so với file gốc do mình đã bỏ hết các ngôn ngữ kia và chỉ giữ lại độc nhất 1 file rsc.
Hy vọng đúng :p

Caominh171

Chưa phân tích file nhưng cho KJR đoán mò nhé :)
Lỗi sau khi khởi động lại máy có lại tiếng Anh là do khi dùng SW đóng gói, các bạn vẫn để dòn lệnh rsc ở ngoài lệnh If vì đối với các PM của Epoc kiểu file của nó thành ra 2 file rsc khi cài, 1 là rsc và 1 là r01, khi khởi động lại, máy sẽ nhận file tiếng Anh vì máy đang dùng tiếng Anh.
Shell 1.02 của KJR các bạn dùng không bị đơn giản nếu các bạn để ý sẽ thấy file mình nhẹ hơn 1 nửa so với file gốc do mình đã bỏ hết các ngôn ngữ kia và chỉ giữ lại độc nhất 1 file rsc.
Hy vọng đúng :p

Nếu đúng như a KJR nói,vậy khi build mình fải làm sao hả a?Các pm của hãng khác có bị giống vậy ko?

MinhThang

Manager
PM mình làm mà anh em gặp phải chỉ còn mỗi một file rsc mà cũng vẫn bị.:-/

Kojiro

Super V.I.P
PM mình làm mà anh em gặp phải chỉ còn mỗi một file rsc mà cũng vẫn bị.:-/

Um ức chế thật,đợi a KJR chỉ cách khắc phục mới đc:(

Cách đóng gói của Epoc khác nên vậy :)

A e bung file 1.02 ra, làm file của mình theo như lệnh đó. Nếu muốn chọn ngôn ngữ thì làm theo cái TTPod 3.2.
Việc xóa các lệnh trong SW cũng rất cẩn thận vì vậy anh em nên tham khảo kĩ file Shell 1.02

Caominh171

Cách đóng gói của Epoc khác nên vậy :)

A e bung file 1.02 ra, làm file của mình theo như lệnh đó. Nếu muốn chọn ngôn ngữ thì làm theo cái TTPod 3.2.
Việc xóa các lệnh trong SW cũng rất cẩn thận vì vậy anh em nên tham khảo kĩ file Shell 1.02

Chọn ngôn ngữ là có fải lúc cài,nó hỏi English hay Vietnamese fải ko a KJR?

Kojiro

Super V.I.P
Chọn ngôn ngữ là có fải lúc cài,nó hỏi English hay Vietnamese fải ko a KJR?

Uhm! Lúc này file tiếng Anh sẽ là x_AM.r10 và file tiếng Việt là x_VI.r96, khi vào máy sửa lại đều thành x.rsc tùy lúc mình chọn ngôn ngữ khi cài là gì :)

Chúc anh em may mắn!

Caominh171

Uhm! Lúc này file tiếng Anh sẽ là x_AM.r10 và file tiếng Việt là x_VI.r96, khi vào máy sửa lại đều thành x.rsc tùy lúc mình chọn ngôn ngữ khi cài là gì :)

Chúc anh em may mắn!

Nhưng mỗi lần cài pm của Handy,sao nó ko bắt e chọn ngôn ngữ,nó chỉ mặc định là TA thôi àh.Như vậy là bị gì hả a KJR?

Kojiro

Super V.I.P
Nhưng mỗi lần cài pm của Handy,sao nó ko bắt e chọn ngôn ngữ,nó chỉ mặc định là TA thôi àh.Như vậy là bị gì hả a KJR?

Cái chọn ngôn ngữ là do mình làm chứ Handy tự dò ngôn ngữ trong máy mình rồi cài mà.
Các phần mềm mình build cho chọn ngôn ngữ là mình tránh nó tự dò đó. Nhưng phải là English American nó mới chịu chứ để English không là nó cài thẳng ko cho mình dò.

Caominh171

Cái chọn ngôn ngữ là do mình làm chứ Handy tự dò ngôn ngữ trong máy mình rồi cài mà.
Các phần mềm mình build cho chọn ngôn ngữ là mình tránh nó tự dò đó. Nhưng phải là English American nó mới chịu chứ để English không là nó cài thẳng ko cho mình dò.

Vậy khi build,mình fải viết lệnh như thế nào để nó phân biệt English American với English.Mấy pm khác có cái nào bị giống thằng Handy ko a KJR?

Kojiro

Super V.I.P
Vậy khi build,mình fải viết lệnh như thế nào để nó phân biệt English American với English.Mấy pm khác có cái nào bị giống thằng Handy ko a KJR?

Thì a nói rồi! Em xem cái TTPod á. Thấy ngay chứ gì :)

i_love_baby387

máy mình dù đã cài officesuite nhưng không hiểu sao vẫn không đọc được file văn phòng( word....) có cần thiết là phải cóp file vào đâu hay là cóp vào chỗ nào trong máy cũng được??:-/

giúp mình với, dạo này đang cần dùng

Kojiro

Super V.I.P
máy mình dù đã cài officesuite nhưng không hiểu sao vẫn không đọc được file văn phòng( word....) có cần thiết là phải cóp file vào đâu hay là cóp vào chỗ nào trong máy cũng được??:-/

giúp mình với, dạo này đang cần dùng

CHép vào folder Documents nhé!

Kojiro

Super V.I.P
đã thực hiện và thất bại!!:-/

Bạn vào Office, chọn Mở thì nó thế nào? Bạn có chọn được file word cần mở không hay là ko thấy file word để mở. Bạn thử vào E xem có folder nào có thê liên quan đến Office ko?

i_love_baby387

kick vào biểu tượng officesuite thì nó out luôn, không thấy chạy gì cả! mình đã thử cả, mở ra thì nó không hiện file gì cả!! tìm mãi mà cũng không có folder nào liên quan đến ofice cả:-?? khó hiểu nhỉ!!

Kojiro

Super V.I.P
kick vào biểu tượng officesuite thì nó out luôn, không thấy chạy gì cả! mình đã thử cả, mở ra thì nó không hiện file gì cả!! tìm mãi mà cũng không có folder nào liên quan đến ofice cả:-?? khó hiểu nhỉ!!
Bạn nói mà mình ko biết bạn có vào được chương trình đó ko :-?? Mình ko có máy để test nên cách cuối cùng là bạn vào phần Help để tìm xem nó lưu file ở đâu, theo mình nhớ là trình này rất dễ chịu, để file ở đâu cũng mở được cả.