• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải đáp thắc mắc về sử dụng pm VH.

curoa

mình cũng đã thử rồi nhưng ko đc ko biết có ai bị như mình ko??

nilku

Mấy bạn cho mình hỏi mình dùng PM :
SmartMovie.v4.10.S60v3 bản việt hóa.
Khi mình vào phần Unlocker Converter là bay ra ngoài liền ???
Mình đã cài thử ban :
SmartMovie.v4.10.S60v3 Chua việt hóa. Kho thấy bị như bản đã việt hóa.
Mình đã kiểm tra rất kỹ. Mấy bạn cho mình hỏi nó bị sao ta 8-|
Ý quyên mình dùng N73me cùi mía.

TraiNgheoHn

Mình cũng bị như bạn,chắc do tác giả dịch sai 1 số chỗ. để mình Pm lại cho tác giả.

MinhThang

Manager
Mình cũng bị như bạn,chắc do tác giả dịch sai 1 số chỗ. để mình Pm lại cho tác giả.

Dịch bị quá ký tự thôi, chứ sai thì cũng đâu văng được em? Sai thì chức năng sẽ khác theo ý của mình chọn vào đó.:D

tiny1990

Xplore 1.30 Full 100% Việt hóa + Icon 3D cực đẹp

Các bạn vẫn cần gỡ bản tiếng Anh hay bản tiếng Việt cũ ra trước khi cài. Cài xong vào Menu/Configurations/Language, chọn Vietnamese, sau đó vào phần Thông tin nhấn 800.

Vẫn là bản mà anh Kojiro dịch, anh CongVoi đóng gói bản full. Bản X-plore này sẽ đẹp hơn nữa khi dùng icon 3D, nên mình đã mod lại theo bản mà Abed đã mod và mình cũng dựa vào logo mà anh Dũng đã từng fix cho bản 1.22.

Một lần nữa gửi lời cám ơn đến 3 anh Kojiro, CongVoi & DzungKTS.

Pass: SymPViet

Bản này bị lỗi màn hình màu xanh dương rồi tự động Restart! Các bác có bị vậy không. Tested N95 thuong

MinhThang

Manager
Bản này bị lỗi màn hình màu xanh dương rồi tự động Restart! Các bác có bị vậy không. Tested N95 thuong

Lỗi hay không thì tự biết, có thể fix được mà cần gì hỏi ai chứ, mà nó đâu sài được đâu em làm chi cho mệt chờ bản full làm luôn.

P/S Dạo này sao không thấy làm gì vậy? Quên nghề rồi à.X-(X-(X-(

Kieu_Phong

Sau khi format máy mà cài luôn nó thì sẽ bị như vậy, phải cài bản dùng thử trước.

mylove12345

các bác cho em hỏi em đang dùng nokia e61 không hiểu sao cài các ứng dụng việt hóa vào đều báo lỗi không thể cài được mà bên cạnh đó các máy khác có thể cài được . có phải do máy em không tương thích với hầu hết các phần mềm VH không ạ? nếu như vậy thì em đề nghị các bác có thể có thêm chuyên mục phần mềm cho giêng các đời máy như : E61 . E61i . E62 ...... như chuyên mục GAME đã có rồi đấy ạ ,rất tiện cho bọn em tìm kiếm và text thử ạ . thank!

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho em hỏi em đang dùng nokia e61 không hiểu sao cài các ứng dụng việt hóa vào đều báo lỗi không thể cài được mà bên cạnh đó các máy khác có thể cài được . có phải do máy em không tương thích với hầu hết các phần mềm VH không ạ? nếu như vậy thì em đề nghị các bác có thể có thêm chuyên mục phần mềm cho giêng các đời máy như : E61 . E61i . E62 ...... như chuyên mục GAME đã có rồi đấy ạ ,rất tiện cho bọn em tìm kiếm và text thử ạ . thank!

Các máy trên đề thuộc dòng S60v3 vì vậy việc cài đặt rất bình thường nếu ứng dụng đó hỗ trợ màn hình cho máy bạn. Do máy bạn mà hình khác chuẩn đa số nên có thể ko tương thích.

rinhvh

Bạn nói báo lỗi là báo lỗi gì??Phần mền VH của mình đa số là VH trên E 61! mình cài những phần mềm khác đều được hết.Bạn vào kiểm tra và thay đổi trong App. mgr. ->settings->Software installation: All
Online certif. check: off

Nếu ko được thì máy bạn đã hack chưa??:D

zero2000

Bạn nói báo lỗi là báo lỗi gì??Phần mền VH của mình đa số là VH trên E 61! mình cài những phần mềm khác đều được hết.Bạn vào kiểm tra và thay đổi trong App. mgr. ->settings->Software installation: All
Online certif. check: off

Nếu ko được thì máy bạn đã hack chưa??:D
máy mình chưa hack . mình đã cài đặt y như bạn nói nhưng vẫn xảy ra trường hợp như vậy .

bluedragon0307

Xplore 1.30 bản VH thường và VH mod icon em cài vào đều báo lỗi filecorupted(đã xoá 1.30 TA rồi mới cài) vậy nghĩa là saoah?

troly

Well-Known Member
Xplore 1.30 bản VH thường và VH mod icon em cài vào đều báo lỗi filecorupted(đã xoá 1.30 TA rồi mới cài) vậy nghĩa là saoah?

Có nghĩa là bạn nên cài lại bản 1.22 vào, sau đó remove nó đi tiếp tục cài bản 1.30 vào.:))

sony

Pm freecoolcall VH mình không đưa nhạc vào danh sách được, còn phần mềm dự báo forecastweather VH thì đòi licence

MinhThang

Manager
Pm freecoolcall VH mình không đưa nhạc vào danh sách được, còn phần mềm dự báo forecastweather VH thì đòi licence

freecoolcall di chuyển đên bài hát ấn phím 5 cứ thế tới các bài bạn muốn, cuối cùng thì bấm phím Tùy chọn để thêm các bài nhạc đã chọn.
forecastweather Bản nào bạn? bản của mình là hết sài được nữa rồi.:(:)(:)((