• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện kéo thả của samsung omnia i900 trên PPc

xuandung11a2

Well-Known Member
cái này còn chưa giống lắm như trên i900, chắc chúng ta sẽ còn phải chờ bản update tiếp theo hoàn thiện hơn, tại cái này nó kô có cái nút cho ra cho vô như trên mấy máy Samsung chính hiệu, cứ để nó chạy background tốn RAM wá, hix :|
@quangthang89, TFL3D em hẻm thik, nhàm gòi, mai mốt để tiền hốt Palm Pre :D:D:D
Nút "vào ra " thì chỉ có tác dụng làm màn hình trông gọn gàng hơn chứ ram thì và pin vẫn cứ tốn thôi bro.Tuy nhiên so sánh cái soft này với FEWidget thì mình thấy Omnia Goodies vẫn ngon hơn:D

JongZiZi

Test trên con AE WM6.1 thì chạy vẫn tốt. Lôi wa đạp vào ào ào. Nhưng tắt màn hình mở lên lại hơi khựng. Màu xanh nhìn ko tươi thấy sậm sậm sao sao đó ko bắt mắt. Mấy anh AtomExec này đã ít memory mà nạp kiểu này thôi thì lại way về windows default vậy :D

chaopac

Nút "vào ra " thì chỉ có tác dụng làm màn hình trông gọn gàng hơn chứ ram thì và pin vẫn cứ tốn thôi bro.Tuy nhiên so sánh cái soft này với FEWidget thì mình thấy Omnia Goodies vẫn ngon hơn:D

Test trên con AE WM6.1 thì chạy vẫn tốt. Lôi wa đạp vào ào ào. Nhưng tắt màn hình mở lên lại hơi khựng. Màu xanh nhìn ko tươi thấy sậm sậm sao sao đó ko bắt mắt. Mấy anh AtomExec này đã ít memory mà nạp kiểu này thôi thì lại way về windows default vậy :D

:)):)):)):)) cái FEWidgets nhìn thấy gứm, tất nhiên là em này ngon hơn gòi, mượt hơn, đẹp hơn nữa. còn bác jongzizi sao mà "lôi ra đạp vào" khiếp thế nhỉ :)):)):)):)), chỉ em đc kô:)):))

QuangThang89

win 6.5 có xài được không mấy bạn. Nếu không được thì chắc phải down em nó xuống 6.1 rùi. Hix
Hỗ trợ Wm5 trở lên bạn nhé ;)
cái FEWidgets nhìn thấy gứm, tất nhiên là em này ngon hơn gòi, mượt hơn, đẹp hơn nữa. còn bác jongzizi sao mà "lôi ra đạp vào" khiếp thế nhỉ , chỉ em đc kô
Lôi ra đạp vào kiểu này thì có ngày thay cái màn hình mới :))

JongZiZi

Kakaka dùng từ "hoa mỹ" 1 chút thôi mà. Mấy ứng dụng kiểu này đúng thật chỉ để giải trí chút chút. Đa phần mình cài chọt chọt vài phát là remove ngay, tiếp tục vọc cái mới. Vọc riết có nhiều soft cài rồi mà chã chạy đc cứ nghĩ máy mình dỏm ( thời mới biết xài ).
Màn hình thằng AE này còn ngọt lắm. Ngọt hơn thằng TouchDiamond nhiều. Từ khi thằng HTC này lên, anh em AE bỏ đâu mất. Giờ box AE vắng vẻ chẳng đông người test như ngày xưa. Buồn ghê.

ngoclong2610

cài rom omnia for htc touch cruise thì phần kéo thả có phần message cái nè cài riêng không có kéo thả message chán thế

chaopac

bác chimxinh ơi up giùm em lại cái link cái, em lỡ format cái thẻ mất tiu hết gòi, bi giờ vô lại cái link nó kô cho down nữa, huhuhu :(:)(:)(:)((

tucam

Làm thế nào để mình có thể cài thêm mấy cái widget của nó nữa vậy, ai biết chỉ dùm mình với

chaopac

Làm thế nào để mình có thể cài thêm mấy cái widget của nó nữa vậy, ai biết chỉ dùm mình với

Nó ở trong cái thanh ấy. Bạn móc nó ra. :D

kô, mình nghĩ ý bạn ấy là add thêm vài cái widgets nữa vào cái thanh bên trái (xịn như Samsung i900 ý :D:D:D), Samsung i900 bây giờ hot lắm, tại cái giao diện này đã đc Samsung cải tiến thêm rất rất nhiều widgets online lắm (nếu mình nhớ kô lầm thì cách đây vài tháng là 80 widgets online rồi, vẫn còn đang phát triển nhiều hơn đoá), còn cái giao diện này mình kô bik có add thêm đc các widgets của i900 đc kô nữa :-?:-?
mà mình tưởng ấn chọn Samsung Today 1,2 thì sẽ lỗi chứ (tại bác chimxinh nói là đừng chọn cái đó), nhưng mình chọn xong thì nó ra đúng cái Today sẵn có của hãng Samsung đã tích hợp vào i900 (kô phải cái giao diện kéo thả này đâu) mà cái giao diện này cũng đẹp lắm chứ....:D:D ai thích i900 thì chắc chắn cái này sẽ làm thoả mãn những người đó đấy :D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

ltdrs

cái giao diện này cho màn rộng dùng mới sướng chứ qvga 320x240 thì kéo 2,3 cái ra là loạn màn hình...

chaopac

cái giao diện này cho màn rộng dùng mới sướng chứ qvga 320x240 thì kéo 2,3 cái ra là loạn màn hình...

ừh đúng rồi, :D:D:D thì lúc đầu mặc định là của i900 mà (màn hình WVGA cơ), chúng ta là QVGA chỉ chôm wa thôi :D....
mà các pác ơi, sao mình cài cái Touch Player vào thì nó đề là kô play đc file nhạc của em (là file .mp3 thôi :-/:-/) pó chân lun, phần mềm nhạc j mà cùi mía wá zdậy :mad:):mad:)

QuangThang89

ừh đúng rồi, thì lúc đầu mặc định là của i900 mà (màn hình WVGA cơ), chúng ta là QVGA chỉ chôm wa thôi
Samsung Omnia I900 màn hình độ phân giải WQVGA (400x240) chứ ko phải WVGA (480x800) đâu bạn nha :)
mà các pác ơi, sao mình cài cái Touch Player vào thì nó đề là kô play đc file nhạc của em (là file .mp3 thôi ) pó chân lun, phần mềm nhạc j mà cùi mía wá zdậy
Mình cũng bị tình trạng như bạn, xài cái này tốn ram và pin nên giờ đã trở lại giao diện Titanium rùi :D

Linkman

Mình cũng đang dùng i900
Mấy cái Widget cho đi nghỉ hết luôn rồi, cái giao diện mới của WM 6.5 trông hiện đại hơn

Mà cái hình mình họa ở trên sai rồi, đấy là cái Samsung F480
Còn cái i900 nó thế này này

nam470

Nhìn hông ham lắm. Chán thật. Thấy cài rắc rối quá, màn hình lại nhỏ nên thôi, không cài nữa