• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao Diện OMNIA HD Tiếng Việt Trên 5233 v21.1.004

thanhhiro

Lạ nhỉ, download 2 file của mt copy thẳng vào fw 21.1.004 (download từ Navifirm) = tổng cộng 9 file. Flash chạy ko gặp trục trặc gì? Thế mà ko đc. Sang bên Omnia HD 5800 cũng rất nhiều người gặp như thế? Khó hiểu quá.
Ko viết bài in đậm nhé bạn

Last edited by a moderator:

mathanh

Thế còn vấn đề chính của topic ra sao đây, ôi HS Omnia vẫn chưa đc, đã thử flash 1 lần nữa vẫn vậy :((

lỗi này do các bạn tải không đúng bộ firmware theo file bài viết nên bị vậy, các bạn tải bộ fw màu trắng đó

quythongay

anh mathanh ơi !!! có cách nào cho nó chỉ load ảnh ở image thôi không anh? hix :(:(
bản sửa lổi có gì mới không dza??? em đã flash lại nhưng thấy hông có gì mới hết... khi vào menu thì nó lại vào danh bạ trước :((

Chỉnh sửa cuối:

quythongay

Cho em hỏi sao cái này ko zô được phần ứng dụng đã cài đặt vậy?

không vào được đâu... bạn đổi lại HS khác rồi reset máy rồi vào thử xem... còn muốn xóa thì chọn sắp xếp rồi xóa ứng dụng đó :p

miumiulove

không vào được đâu... bạn đổi lại HS khác rồi reset máy rồi vào thử xem... còn muốn xóa thì chọn sắp xếp rồi xóa ứng dụng đó :p

Cảm ơn bạn nhiều!Ah bạn có biết cách đưa c2z.rmp vào rompatche ko chỉ giúp mình với!

miumiulove

MT ơi có thể làm dùm mình cái Giao diện omnia HD này mà có c2z trong rompatch được ko?

thanhhiro

Có thể sửa lỗi vào Quản lý ứng dụng để tắt bàn phím ảo đc ko? Hoặc có ứng dụng nào thay thế ko?

thiensutinhyeu

lỗi này do các bạn tải không đúng bộ firmware theo file bài viết nên bị vậy, các bạn tải bộ fw màu trắng đó
Bộ FW màu trắng là bộ nào vậy anh? có phải bộ này ko? RM-356_APAC_50.0.005_v13.0_PDAViet.exe (147.13 MB)

mathanh

Phiên bản sửa lổi sóng và pin, đã khắc phục lổi quản lý ứng dụng

hanvietdung

Phiên bản sửa lổi sóng và pin, đã khắc phục lổi quản lý ứng dụng

Sao cái bản này thì sửa lỗi quản lý ứng dụng mà cái omnia tiếng việt trên 5800 không fix lỗi vậy MT.Đang rất nóng lòng chờ bác sửa lỗi bản đó giúp mình.

mathanh

Sao cái bản này thì sửa lỗi quản lý ứng dụng mà cái omnia tiếng việt trên 5800 không fix lỗi vậy MT.Đang rất nóng lòng chờ bác sửa lỗi bản đó giúp mình.

5800 cung đã làm rôi nha up 3 ngày nay rồi