• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao Diện Omnia HDi8910 Tiếng Việt Trên 5800

mathanh

bạn lấy bản cook của mình ra lấy r96 và bản của galabuon gộp lại

sieutocdo1994

bạn share mình lun đi. mình cook cho X6 chứ hok phải 5800. zới mình kòn gà. mắc công đưa vào chẳng chạy đ.c lại phải flash lại nửa. thanks

mathanh

bạn share mình lun đi. mình cook cho X6 chứ hok phải 5800. zới mình kòn gà. mắc công đưa vào chẳng chạy đ.c lại phải flash lại nửa. thanks

bạn tải bản của galabuon về rồi gộp ngôn ngữ của mình vào là ok

galabuon

cứ mạnh dạng flash đi, ko có ai flash 1 lần là hoàn hảo đâu , ko chỉnh cái này cũng chỉnh cái khác :D

sieutocdo1994

cứ mạnh dạng flash đi, ko có ai flash 1 lần là hoàn hảo đâu , ko chỉnh cái này cũng chỉnh cái khác :D

đồng ý vs bạn là zậy. mà đỡ đ.c cái nào hay cái đó. mà bạn ơi. bản của bạn là nằm ở topic màng hình thứ 9, bài số 1- link mediafire phải ko bạn?
===========
thanks Mathanh so much

sw33tb0ytn

tuyệt vời quá,cám ơn bác mathanh nhiều lắm,em vừa flash xong,đẹp thật,giờ chỉ còn trông chờ bên pnht họ làm xong cái HS N97 là 5800 vô đối :-x

lbxminh

Khi nào cái này có file sis để cài đặt cho nó có nhiều lựa chọn há. Flash đi flash lại bất tiện quá

galabuon

tuyệt vời quá,cám ơn bác mathanh nhiều lắm,em vừa flash xong,đẹp thật,giờ chỉ còn trông chờ bên pnht họ làm xong cái HS N97 là 5800 vô đối :-x

bên PNHT giận rồi ko ra n97hs đâu. Công nghệ N97 khác hoàn toàn, lấy 1 hs n97 là khỏi chạy 9 hs kia. Chịu ko ?

Khi nào cái này có file sis để cài đặt cho nó có nhiều lựa chọn há. Flash đi flash lại bất tiện quá

cái này sau này chỉ add widget chứ chẵng phải flash gì cả

Nếu mà nói ảnh hưởng flash đi flash lại phải nói về oratsu - 24 kiểu màn hình

sw33tb0ytn

a galabuon ơi,sao thỉnh thoảnh cái slide bar với profile nó bị đỏ đỏ là sao hả anh?có cách khắc phục chưa anh?

galabuon

a galabuon ơi,sao thỉnh thoảnh cái slide bar với profile nó bị đỏ đỏ là sao hả anh?có cách khắc phục chưa anh?

chưa, hiện tại phải chịu, tạm thời tránh xài calendar, photo widget

SAo cài CFW xong loa bị nhỏ vậy ,ko biết do máy hay do CFW

do nó thế, khi nào chỉnh mà lên thanh vol nằm dọc thì ok, chỉnh mà lên thanh ngang là coi như vô tác dụng

Jehell

cái cfw này mình test hình như chưa đc ổn định lắm, nó cứ hay bị đứng, hic

sw33tb0ytn

^ vậy là phải hên xui thì nó nằm ngang dọc à

đã có cách khắc phục :)),bạn vào chơi nhạc rồi ấn vào hình cái album nhạc,cái volume bar original sẽ hiện ra,điều chỉnh như thường
p/s:còn cái nút volume lên xuống ở thân máy thì chưa fix đc đâu,tạm thời dùng vậy :D

nguoimaanhy

anh mathanh oi , sao em flash xong , khởi động lên ra cái HS SamSung WidGet nó trắng tinh ah , không hiện lên như trên hình , mong anh giúp đỡ thank

tankinh

Flash 2 lần đều cho 1 kết quả, tất cả đều bình thường riêng cái giao diện Omnia ko hiện lên gì hết, chỉ 1 màn hình trắng toát. XIn chủ thớt hướng dẫn cho. Mặc dù đã khởi động máy lại.