• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt 1.1.1 và 1.1.2 (New)

quyduc84

Sau bao nhiêu ngày ngồi Việt Hóa Phần mềm Tiếng Việt cho chiếc ĐT Iphone Thân yêu ,nay coi như đã hoàn chỉnh và đã tích hợp chế độ chuyển đổi giao diện giữa Anh và VIệt trong phần International như vậy sẽ thuận tiện hơn cho người dùng .:D:D:D
Đặc biệt là mình đã đóng gói file Tiếng Việt với dạng file PXL cho thuận tiện người cài đặt .

Tích hợp thêm các file fix lỗi luôn :
- Hiện tên khi tin nhắn tới
- Rung 3 giây cho tin nhắn
- Tắt chế độ autocorrection (Tự động hiệu chỉnh)
- Bỏ dấu ngoặc kép của số ĐT

Một số hình minh họa :

Hướng dẫn cài đặt :
Giải nén file kết nối iphone vối ibrickr rồi cài đặt . Chúc vui ..

Chú ý : Một số bạn cài chương trình chuyển đổi giao diện nhưng có một số chỗ không chuyển qua tiếng Việt được ( VD như trong Phone, tin nhắn ) , có thể do trước khi cài giao diện tiếng Việt, iPhone của các bạn đã bị xung đột phần mềm , nếu gặp lỗi trên , các bạn nên gỡ hết phần mềm rồi cài giao diện tiếng Việt vào hoặc restore lại máy để cài giao diện.Chúc thành công! và Iphone ver 1.1.1 trường hợp máy nào bị lỗi khi vô phần Language bị văng ra ngoài thì chỉ cần cài bộ font mình up sẽ hết lỗi đó thôi.
Phiên bản dành cho iPhone có Version 1.1.1
[hide] link [/hide]

Phiên bản dành cho iPhone có Version 1.1.2
[hide] link [/hide]

Chỉnh sửa cuối:

lubu

Mình thấy có phiên bản dành cho iPhone có Version 1.1.1 và 1.1.2. Có bản nào cho v 1.0.2 không vậy bác?

quyduc84

đã fix lỗi rồi đó ThanhTuan ơi ,cám ơn bạn nha ,mình không để ý

Last edited by a moderator:

quyduc84

Một số hình ảnh về bàn phím Tiếng Việt , mình làm theo bàn phím mặc định luôn có tích hợp thêm chế độ Tiếng Việt .
Ví dụ : bạn muốn gõ chữ ĂN , thì bạn bấm và giữ luôn phím A sẽ hiện ra 1 dãy A , Á , À ,Ả , Ã ,Ạ ...v..vv..
Một số hình minh họa :

Đang làm , mới được cở khoảng 10 % thôi còn nhiều lắm hic ,chắc phải khá lâu mới up cho anh em dc ....

ttl

Cám ơn bạn quyduc84.
Mình download cả 2 đường dẫn về PC, nhưng vẫn không cài được vào IP.
Quá trình cài đặt iBrickr không báo lỗi gì cả nhưng trong IP và cả iBrickr đều không thấy file PXL đã cài vào IP -> cài đặt thất bại.
quyduc84 xem lại file PXL tieng viet 1.1.2 co loi gi không?

quyduc84

Cám ơn bạn quyduc84.
Mình download cả 2 đường dẫn về PC, nhưng vẫn không cài được vào IP.
Quá trình cài đặt iBrickr không báo lỗi gì cả nhưng trong IP và cả iBrickr đều không thấy file PXL đã cài vào IP -> cài đặt thất bại.
quyduc84 xem lại file PXL tieng viet 1.1.2 co loi gi không?

Mình cài ngon lành mà bạn kiểm tra lại đi ,tốt nhất nên Restore lại iphone

quyduc84

Chú ý : Iphone 1.1.1 trường hợp máy nào bị lỗi khi vô phần Language bị văng ra ngoài thì chỉ cần cài bộ font mình up sẽ hết lỗi đó thôi.

Chỉnh sửa cuối:

chubedapxichlo

mình đã cài vào, hiển thị tiếng việt rất chuẩn, cảm ơn bro nhiều. À lúc chọn giao diện tiếng Việt thì mất cái themes của mình chọn, nó chỉ hiển thị Icon theo máy :) :(

nhavensong

không hiểu sao em cài bằng ibrick rồi, thấy trong applications list có tên hai file của gói cài đặt rồi mà vào phần international cũng không thấy có j thay đổi cả, vậy làm thế nào ?

quyduc84

Chú ý : version 1.1.2 các bạn không cài được từ ibrickr là do lỗi của vẻ 1.1.2 thôi , bạn vô mục install (ứng dụng) qua mục System cài soft tên PXL là kết nối dc thôi .

kid08

hiz e cài qua ibrikr teo luôn loa ngoài, del đi teo luôn iphone đang resstore lại, cài qua installer thế nao hả bác hiz

JonFoo

cho em hỏi .... làm sao để có cái menu International ? Em đã browse App trong iBrickr nhưng không thấy ?

Takeshi_naoe

Bố trí key trên bàn phím vietnam thật là hợp lý...tôi xin góp thêm ý tưởng về việc tích hợp thêm....các dấu của 1 nguyên âm....

Thí dụ...chữ A....sẽ tích hợp thêm Ă, Â....
tương tự các chữ nguyên âm khác cũng vậy...tôi xin gởi bạn vẽ minh họa...

Có tổng cộng 9 nguyên âm....và 1 chữ Đ...fài sử lý thêm trên bàn phím...

như vậy việc set caplock cũng theo tiêu chuẩn quốc tế...và bàn phím tiếng việt vẫn có thể type tiếng Eng được và không fải chuyển mode!...

Với khả năng của mình...nếu được tôi xin đóng góp phần photoshop designe...theo phân công của bạn...để giao diện của TV sẽ pro hơn...

Một số phím Expand nguyên âm....giả định...đế các bạn tham khảo...rất mong Vietnamese key sớm hoàn thành!...

Last edited by a moderator:

anhcuchuoi

xin được giúp đỡ

mình đã down tiếng Việt 1.1.1 về nhưng khi giải nén nó báo 2 lỗi :the file is corrupt và Unexpected end of archip ,vậy là sao hả bạn QUY DUC 84 ?Hoặc ai biết xin mail cho mình : ngocanhmobile@yahoo.com nhé thanks các bạn nhiều =D>:))